PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปหัดขับรถมาครับ

MI~MI
9th May 2014, 10:18
คือ ตอนแรกๆทางตรงมันก็ได้อยู่หรอกนะครับ แต่พอเลี้ยวเท่านั้นแหละ พุ่งเลย ฮ่าๆๆ ลืมเหยียบเบรก
คิดอยู่ในใจ เอาคีย์บอร์ดมาต่อได้ใหม่เนี่ย 555 คือ ต้องยอมรับว่าช่วงแรกๆที่ขับทางตรงหนะ
ผมได้เพราะเกม ทรัคซีมูเลเตอร์ครับ จริงๆ จนคนสอนผมบอกว่า เคยลองขับมาก่อนหรอ

ยากจริงๆนะครับ55 ไม่รู้จะเป็นเมื่อไหร่

BackKoMz-
9th May 2014, 10:41
ผมก็เพิ่งเรียนเมื่อคุกร์ที่แล้ว ขับครั้งแรกก็ดับไป2รอบตอนรอไฟแดง ตอนนี้ก็ขับได้แต่ขาดประสบการณ์ แหะๆๆ

clean1447
9th May 2014, 10:43
ไม่เห็นจะยากเลย นิ พวกซีมูเลเตอร์ เราใช้แค่ แทนมุมมองในรถ ส่วนรถจริง ก็ปกติ

ชาวบ้านเวลาขับรถ เขาจะจับ พวงมาลัยด้านบน เพื่อเวลาเลี้ยวจะได้ง่าย

แต่เราไม่ จับด้านข้างนี้แหละ ตอนเลี้ยว ความรู้สึกเหมือนในเกมส์เลย

แต่พอดี เป็นรถของแม่ Civic FD เชื่อป่ะ ซื้อมา 4 ปี ขับยังไม่ถึง 2 หมื่น เลย

แถมช่วงล่าง ก็ยังไม่เข้าที่สักที เวลาเลี้ยวเกือบหลุดโค้งตลอด

Varcity_ZERO
9th May 2014, 10:44
ผมก็เพิ่งครับ เกียร์กะปุกครับ ยากก็ไอ้เรีย****นี่แหละ

LoveYouAll
9th May 2014, 10:50
ตอนผมหัดเกียร์กระปุกธรรมดานี่แหละ ก็ธรรมดาไม่ยากไม่ง่าย ดูหนังแข่งรถเห็นเหยียบครัซแล้วเท่ห์ดี
พอมาขับรถเก่งเกียร์ง่ายๆเท่านั้นแหละ ง่ายสุดๆ

pinitko
9th May 2014, 10:55
ขับออกถนนเลยมันกว่าเยอะ ผมไม่ต้องฝึกเลยเกียร์ AT ขับออกถนนออกต่างจังหวัดหมดอะไปคนเดียว ขับได้1อาทิตย์ทำใบขับขี่ผ่านแบบชิวๆ ทั้งข้อเขียนและปฎิบัติ ทำไปเมื่ออาทิตย์ก่อนสดๆ

Castiel2
9th May 2014, 12:46
หัดเองมันส์กว่าครับ

postgeno159
9th May 2014, 12:51
หัดเองมันส์กว่าครับ

แม่ผมก็หัดเอง พ่อสอนให้ครับ

ขับไปขับมา พุ่งเข้า ที่ทำการ อบต.ลาดบัวขาว(ตอนนั้นไป ตจว.)

มาอีกเหตุการณ์ พุ่งอีกรอบครับ แต่ทีนี้มาพุ่งขึ้นฟุตบาทหน้า รร. ผมเลยครับ = =

$3MiFiN@L$
9th May 2014, 13:05
เมื่อวาน เผลอไปเหยียบคั้นเร่งเกียร์ AT รู้อยู่ว่าเกียร์นี้มันเป็นอย่างไง พุ่งไป 2 เมตร เกือบชนฟุตบาต
ดีที่ว่าวิญญาณ Paul เข้าสิ่งเลยหักหลบทัน มันเป็นอย่างที่ Joe บอกจริงๆ'ของอย่างนี้อยู่ที่สติ'

MI~MI
9th May 2014, 14:32
เมื่อวาน เผลอไปเหยียบคั้นเร่งเกียร์ AT รู้อยู่ว่าเกียร์นี้มันเป็นอย่างไง พุ่งไป 2 เมตร เกือบชนฟุตบาต
ดีที่ว่าวิญญาณ Paul เข้าสิ่งเลยหักหลบทัน มันเป็นอย่างที่ Joe บอกจริงๆ'ของอย่างนี้อยู่ที่สติ'

สติหนะสิครับ ไม่เหยียบเบรกเหยียยบคันเร่งแทน 55

earthcici
9th May 2014, 16:06
ขับบ่อยๆเดี๋ยวก็จะรู้ระยะวงเลี้ยวของรถเองครับ ช่วงผมหัดขับเกียร์กระปุกแรกๆนี่กลัวเรื่องปล่อยคลัชมาก ปล่อยไม่เป็น ตอนนั้นพี่ให้หัดกับสตราด้ารุ่นโคตรพ่อโคตรแม่แรกๆเลย ก็คนมันไม่เป็นอะเนาะกลัวรถดับ ยัดคันเร่งเต็มข้อรีบยกคลัชออกตัวเอี๊ยดเลย เกือบไปสอยเกาะกลาง 55 หลังจากนั้นติดใจจนทุกวันนี้ก็ยังออกตัวล้อฟรี พ่อด่าหลายรอบละ ใครไม่เคยทำอย่าเอาไปทำตามนะ 55555

popza01
9th May 2014, 16:14
เคยเหมือนกันครับครับ เกือบสอยฟุตบาท

หัดเกียร์กระปุกมาก่อน พอมาขับออโต้ ง่ายกว่ากันเยอะ

ขับบ่อยๆครับ ของอย่างนี้มันอยู่ที่่ประสบการณ์