PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจำชือเกมส์ไม่ได้อะครับ ขอเกมส์สร้างบ้าน แบบมีเก็บทรัพยากร อะ

koratsad
9th May 2014, 19:33
ผมจำได้ว่ามันเป็นเกมส์ ตัวเด็กน่ารักๆๆ อะครับ แล้วสร้างบ้าน เก็บทรัพยากร แต่จำชื่อเกมส์ไม่ได้ ใครมีเกมส์แนวนี้เอามา ฝากทีนะครับ ขอบคุณครับ

Mussis
9th May 2014, 19:46
ฺBanished รึป้าวครับ

koratsad
9th May 2014, 19:51
ไม่ใช่ครับ banished เล่นเบือแล้ว
แต่ขอบคุณมากครับ

jabbawockeez70
9th May 2014, 19:57
ฺBanished ผมเล่นไปก็มีแต่คนตาย อาหารหมด หินหมด เหล็กหมด แนะนำวิธีเล่นหน่อยดิครับ (เกาะกระทู้ไปเลยล่ะกัน)

koratsad
9th May 2014, 20:00
แนะนำให้สร้าง gather hut กับ forest อยุ่ใกล้กัน เพราะว่า มันจะสร้างป่า แล้วยิ่งป่าเยอะๆๆ ไอทีเก็บของป่าจะหา ได้มากครับ และอย่าไปตัดต้นไม้จนหมดนะครับเพราะ คนหาของป่าจะหาได้น้อย
ส่วนไปเลยๆๆก็ สร้าง ท่าเรือเพือแลกเลี่ยน เอาเมล็ดพันธ์ มาอะครับ ส่วนของแลก ผมแนะนำ เป็น firewood แทนเพราะมันราคา ดี และก็ หาง่ายด้วยเพราะเอาจากไม้มา ส่วนทีเหลือก็ไปเรือยๆๆ แต่ก็ระวังเรืองเครืองมือด้วยนะครับ ส่วน มีประมานนี้ก็สร้าง MINER and stone quarry ก็น่าจะอยุ่แล้วครับ
เออ เวลาสร้างบ้านอะ สร้างให้ใกล้กับโรงที่เราให้เค้าไปทำงานนะ เพราะมันจะได้เร็วไม่เดินไกล ไม่เสียเวลา เพราะบางครั้งเดินไกล กว่าจะไปกินอาหาร ตาย