PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือเรื่องมีอยู่ว่าาา.......

king kong
9th May 2014, 20:35
เมื่อคืนครับบ หลังจากใส่เกมเสร็จผมก็ทำธุระส่วนตัวเเล้วก็กำลังจะเข้านอนตามปกติธรรมดานี่เเหละครับ เเต่พอไปถึงที่นอนปุ๊ป นั่งเล่นโทรศัพท์แป๊ป
ก็มีเสียงเรียกชื่อผมมม "ก้าาน ก้าาาน" เสียงผู้ชาย (ผมชื่อก้านนะครับยินดีที่ได้รู้จักชาว JKG ทุกคนนะครับ 555) ถึง 2 ครั้งครับ ผมก็ลงไปดูเเต่กลับไม่มีอะไรเลยถ้าเป็นคนในบ้านก็ต้องมีเสียงเดินหรือปิดประตูเลยย เเล้วผมก็มั่นใจด้วยครับว่า เป็นเสียงคนเเน่ๆไม่ได้หูฟาดหรือหูเเว่วว เเน่นอนครับ พอเช้ามาไปถามคนในบ้านก็บอกไม่มีใครเรียกเเล้วตื่นตอนนั้นเลยครับ ใครมีความคิดเห็นหรือประสบการณ์อะไรที่เหมือนผมมาเล่าได้นะครับ ขอบคุณที่รับฟังครับบ :thank

yedtamon57
9th May 2014, 20:40
เคยแค่เล่นคอมยันดึกๆแล้วมีคนมาเคาะประตูหลังบ้าน (หลังบ้านผมรกๆปลูกผักสวนครัวนิดหน่อยมีกำแพงและท้องนาและก็ไม่มีไฟส่องเลย) ก็อกๆ ก็อกๆ ก็หันควับ นั่งคิดสักพักตัดใจจะไปเปิดดู ก็ดังก็อกๆ ก็อกๆ อีก ตกใจมากแต่ตัดสินใจเปิดประตู ปรากฎว่าไม่มีอะไร หลอนมาก ปิดไฟเข้านอนทันที

Johnniehut
9th May 2014, 20:47
อาจจะมี ขุมพลังเอนเนอจอนอยู่ ก็เป็นด้าาาายยยยยยย

http://youtu.be/70SFgOp9354

nakiann123
9th May 2014, 20:51
อยากจะสื่อเป็นเมโลดี้ แต่มันต้องใช้ plug.dj

Tonyghost
9th May 2014, 21:00
ผมก็เคยนะ นั่งเล่นเกมอยู่ประมาณตี2กว่าๆได้ยินเสียงคนคุยกันประมาณ3-4คนได้อ่ะ ที่ๆผมอยู่นี่เป็นบ้านเพื่อนผมนะครับแถวสุโขทัยแล้วบ้านมันอ่ะข้างบ้านเป็นเหมือนเมืองเก่าหน่อยๆอ่ะ มันมืดมากไม่ค่อยมีบ้านคนเลยอ่ะ แล้วที่ๆผมได้ยินข้างล่างบ้านก็ไม่มีใครอยู่ด้วย เพื่อนผมมันก็นอนกันหมดแล้ว เท่านั้นแหละ ทิ้งบุหรี่ ปิดหน้าต่างมานั่งเลนเกมต่อเลย โครตหลอน เช้ามาผมถามเพื่อนเจ้าของบ้านว่าเอ็งอยู่นี้ได้ยินเสียงอะไรแปลกๆบ้างไหม มันตอบว่า ทุกคืนกุชินและ ได้ยินคำนี้ทำผมอย่ากกลับบ้านทันที 555 แล้วท่านคิดดูสิ เสียงคนคุยกันอ่ะ มันเหมือนมายืนคุยกันข้างๆผมอ่ะ บนชั้น2ไม่มีระเบียง ถ้าเป็นเสียงคนคุยกันข้างล่าง มันต้องไม่ค่อยได้ยินเสียงสิ แต่นี้มันเหมือนกับอยู่ชั้น2เลยอ่ะ บรื๋อๆๆๆๆๆ

ZirusZa
9th May 2014, 21:02
เล่นคอมตอนดึกๆ ยิ่งดึกยิ่งหลอน ผมเป็นบ่อย ชอบคิดว่ามีใครอยู่ข้างหลังตลอดเวลา ตอนนั่งเล่นคอม ... หันไปมองหลังบ่อยมาก และบางที ตอนดึกๆ ผมได้ยินเสียงแปลกๆ บ่อยมาก ไม่ว่าจะ แป๊กๆ ต๊อกๆ ตุ้มๆ ทั้งประตู หลังคา หน้าต่าง เมี่ยง !!! มาหมด เดินไปหาทีไร ไม่มีอะไร พาหลอนเลย ส่วนตัวคิดได้แค่ว่า มันอาจจะเป็น แมว หนู หมา นก กบ เท่าไหนละ อย่าไปคิดมากเลย - -

kurolykan
9th May 2014, 21:09
คืนแรกไม่เป็นไร แต่ถ้ามีคืนที่ 2 ที่ 3 แล้วเสียงมันใกล้เข้ามาเรื่อยๆ ขอให้คุณทำใจ เพราะถ้ามาแนวนี้ส่วนใหญ่ตัวเองของเรื่องตายหมดครับ
=======================================
ล้อเล่นนะ ทำใจให้สบายครับ บ้างครั้งคนเราก็แยกไม่ออกระหว่างเสียงที่ได้รับจากหูส่งถึงสมอง และเสียงที่มาจากในหัว ถ้าคืนที่ 2 ที่ 3 ไม่มีก็คงไม่น่าจะมีอะไรต้องสงสัยครับ ให้ถือว่าไม่มีอะไรสำคัญช่างมันไป

แล้วถ้ามีอีกล่ะ ฮาๆๆๆ ตัวใครตัวมันครับ

The Run
9th May 2014, 21:10
งั้นขอเชิญคุณริวจิตสัมผัสครับ

kadajjang7
9th May 2014, 21:22
เรื่องแบบนี้เราก็เคยเป็นนะจริงๆ หูแว่วมีคนเรียกชื่อตอนกลางคืนอ่ะ เรารีบนอนเลยทุกครั้ง นอนติดหน้าต่างอีกได้ยินอะไรหน่อยโกยละจ้าาาาาา

payback
9th May 2014, 21:25
อย่าไปขานรับ หรือตอบกลับไปนะครับ ถ้าเชื่อเรื่องพวกนี้ ระวังของจะเข้าตัวนะครับ เห็นเขาว่ากันงั้นนะ ว่าได้ยินใครเรียกหรือใครทักลอยๆมาแบบนี้อย่าไปทักตอบ อาจโดนพวกคุณไสย์