PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการเรียน มหาลัยหน่อยครับ

whitebaa555
9th May 2014, 23:17
ตือว่าถ้าชอบเกี่ยวกับคอมควรเรียน คณะอะไรอย่างไรดีครับ ช่วยแนะผมที ใครอยู่เชียงใหม่ก็แนะที่เรียนมหาลัยก็ดีน่ะครับมันจะสอบยากไหมเนี่ย =_="
ผมพึ่งออกมาจาก คณะเดิมคือ นิเทศรู้สึกว่ามันยังไม่ใช่เลยออกมาครับ หาสิ่งที่ชอบที่จะเรียนจริงๆ หรือผมจะไปสมัครเป็นทหารเลยดี เริ่มสับสนชีวิต ฮ่าๆๆๆ หรือไปฝีกงานเป็นไปรษณีย์ดีครับเนี่ย ช่วยแนะผมด้วยน่ะครับ T^T

markops
10th May 2014, 09:18
ตือว่าถ้าชอบเกี่ยวกับคอมควรเรียน คณะอะไรอย่างไรดีครับ ช่วยแนะผมที ใครอยู่เชียงใหม่ก็แนะที่เรียนมหาลัยก็ดีน่ะครับมันจะสอบยากไหมเนี่ย =_="
ผมพึ่งออกมาจาก คณะเดิมคือ นิเทศรู้สึกว่ามันยังไม่ใช่เลยออกมาครับ หาสิ่งที่ชอบที่จะเรียนจริงๆ หรือผมจะไปสมัครเป็นทหารเลยดี เริ่มสับสนชีวิต ฮ่าๆๆๆ หรือไปฝีกงานเป็นไปรษณีย์ดีครับเนี่ย ช่วยแนะผมด้วยน่ะครับ T^T

ขำครับ นิเทศ อย่างเรียน ไม่ได้แล้วจะไปเรียนอะไรครับ นิเทศ ง่ายสุดแล้วที่ผมคิดนะ เป็นทหาีร ก็ดีนะครับ เรียน ร.ด
ผมแนะนำให้เรียนจบ ปวส./ป.ตรี หรือเทียบเท่า ก่อนนะคับ
แล้วตอนสมัครทหาร ให้นำวุฒิไปเทียบ

แค่เรียนต่อและฝึกอีกประมาณ2ปี จะได้ยศร้อยตรี/เรือตรี/เรืออากาศตรี ตามกองทัพที่สังกัดคับ

จากใจนะสงสาร พ่อ-แม่ ที่ส่งเรียนหน่อย อย่าสับสนกับชีวิตให้มากครับ