PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แค่อยากระบาย

residentevil190
10th May 2014, 22:57
ผมอยากระบายทุกวันนี้ผมเหมือน ควายตัวนึ่งที่นั้งรออะไรสักอย่างที่ไม่มีอะไรสักอย่างจับต้องไม่ได้สัมผัสถึงความรู้สึกนั้นไม่ได้ อยากจะร้องให้ก็ไม่ได้เพราะร้องไปหมดแล้ว รู้สึกว่าตัวเองเงียบลงทุกวันพูดน้อยบ้างวันก็ไม่พูดเลย รู้สึกว่าตัวเองไร้ความรู้สึกใครจะเป็นจะตายก็ไม่สนใจ รู้แต่รออะไรสักอย่างไปวันๆๆ บ้างทีก็มีความคิดอยากตายไปเลยให้รู้แล้วรู้รอดไป จะได้รู้ว่าเบื้องเค้าคิดอย่างไง แต่ตายไปความรู้สึกที่คนอื่นจะมีค่าอะไรในเมื่อเราก็ไม่มีสิทธิ์อะไรแล้ว สู้อยู่ทนๆๆไปสักวันที่ไม่ต้องการต้องมาถึง ถึงตัวผมอาจจะไม่อยากเจออย่างน้อยผมก็ได้รู้ว่าผลจะเป็นเช่นไร ดีกว่ามานั้งรอไม่มีจุดหมาย พูดอะไรไปก็ไม่ได้มันกระแทบความรู้สึก บ้างช่วงเวลาก็เก็บตัวอยู่ในห้องเงียบๆๆมืดๆๆ ในหัวมีแต่คำว่า ทำไม เป็นอะไร เพราะอะไร คำพวกนี้มันเด้งไปเด้งมาในหัวหาทางออกไม่ได้ ผมว่าพอก่อนดีกว่าไปล่ะ ขอบคุณที่รับฟัง

ballba
11th May 2014, 01:25
คนที่ทำให้นายมีความสุขได้ หยุดคิด เข้าใจและยอมรับทุกสิ่งได้ คือตัวนายเองครับ

คำตอบมันก็อยู่ที่ตัวนายนั่นแหละครับ

นายเป็นอะไรผมไม่รู้ แต่ตัวนายเองยังไม่รู้ มาถาม แล้วผมจะรู้ดีไหมเนี่ย - -

SeV
11th May 2014, 03:31
ปัญหาอยู่ที่ว่า ผมไม่รู้ว่า จขกท. เป็นอะไร แต่ดูๆแล้วอาจจะเป็น โรคซึมเศร้า น่ะครับ
แค่เดาๆดูน่ะครับ เพราะสาเหตุที่แท้จริงยังไม่รู้

Kyonman
11th May 2014, 06:39
ขอแค่ได้พิมพ์ระบายก็พอสินะ ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่