PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปันหาเรื่องการลง skyrim ครับมาช่วยหน่อย

NziO
11th May 2014, 02:36
อาการคือผมลงเกม skyrim ลง crack ไรเสร็จแล้วพอกดเข้าไปแล้วมานไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะคับ นิ่งไปซะอย่างงั้น
คืออยากเล่นมากๆ ซื้อคอมใหม่เพราะอยากเล่นเกมนี้พอเล่นแล้วมีปันหาT T

ปล. ขอโทษนะคับที่ตั้งกระทู้ถามแต่ไร้ซึ่งทางไปจริงๆ คับ ไงก็ขอบคุนมากๆ คับผมที่ช่วย

stepmeup2
11th May 2014, 03:09
คุณลองดูในแผ่นมันจะมีพวก Directx, .Net framework อะไรพวกนี้คุณลองลงให้หมดเลยครับ แล้วก็ที่คุณบอกว่าพึ่งซื้อคอมมาใหม่นี่ไม่ทราบว่าลงพวก Driver ของการ์ดจอแล้วหรือยังครับ ถ้าท่านทำทั้งสองวิธีแล้วก็ยังเล่นไม่ได้ก็คงต้องดูที่ตัวเกมแล้วล่ะครับว่าเป็นของเวอร์ชั่นไหน ถ้าคุณโหลด Legendary มาก็ไม่น่ามีปัญหา ยังไงก็ลองเข้าที่ Launcher แล้วดูตรง Data file ถ้ามันมีไฟล์อะไรที่นอกเหนือจาก Dawnguard, heartfire, dragonborn, update, HD texture ให้ลอง เอาเครื่องหมายเชคถูกออกดู ถ้ายังเข้าไม่ได้ก็เช็คถูกใหม่ แก้ไปทีละอย่างครับ ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบ