PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีเร่งผมยาวเร็ว ๆ ไหมครับ

chaihuad
11th May 2014, 12:27
คือ จะเปิดเทอมแล้วครูสั่งตัด รองทรงสูง ผมก็ไปตัดเบอร์ 2 บอกช่าง "ข้างบนตัดออกนิดนึง" ตัดเสร็จ เหมือนทรงนักเรียนหัวเกรียนเลยครับ ข้างบนนี่ตัดแทบไม่เหลือ (ช่างนี่ไม่เข้าใจคำว่า นิดนึงรึไงวะ:o:o) ตอนนี้ก็ทำทุกวิธีทางเลยครับ ให้ผมยาว ๆ แบบเมื่อก่อน เหลือ เดทไลน์ อีก 3 วันเท่านั้น ยาวไม่ทัน อายสาว แน่ ๆ :(:(:( ใครพอมีวิธีเร่งผมยาวไหมครับ คือตอนนี้ผมก็ ใช้วิธีสระผมบ่อย ๆ สระทั้งวันเลยครับ สระจนนิ้วเปื่อย แต่ทำยังไงได้ ผมตัดเมื่อวันที่ 9 ตอนนี้สระมาได้ 2 วันละใครมีวิธีไหนก็แนะนำหน่อยนะครับผม
ขอบคุณครับ

ballba
11th May 2014, 21:02
ตอนผมเด็ก โครตอยากผมยาว ทำทุกทางครับ ใช้ทุกอย่าง พวกน้ำยาเร่งผม ปรากฎว่า ผมแห้งบ้าง เสียบ้าง ร่วงบ่อย

สรุปวิธีทำให้ผมยาวที่ดีและปลอดภัย สระผมที่ใช้สูตรผมนุ่มลื่นแค่นั้นพอครับยี่ห้อไรก็ได้ สระผมวันละครั้ง สองครั้ง พอครับ

แล้วการตัดผมหรือเล็มผมบ่อยๆก็ช่วยให้ยาวเร็วขึ้นด้วย แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่ชอบผมยาวแล้ว

GANTZ
11th May 2014, 21:08
ยาคุมบดละเอียดผสมกับยาสระผมคับ

ballba
11th May 2014, 21:22
ยาคุมบดละเอียดผสมกับยาสระผมคับ

นั่นแหละครับ ตัวทำผมร่วง ผมเสียเลย

ลองเสริจ google บ่นกันเต็ม 555+

deathwhisper123
11th May 2014, 21:34
ผมยาวเร็วแนะนำให้สระวันละหนึ่งครั้งหรือสองวันครั้งก็ได้ครับ ตอนนี้ผมใช้ชุดของ Syoss อยู่ แชมพูคู่กับคอนดิเชนเนอร์ คือเราต้องรักเส้นผมของเราอ่ะครับ สระผมเสร็จก็ต้องนวดผมด้วยครีมคอนดิเชนเนอร์ทุกครั้งหลังสระเป็นอย่างน้อยไม่ต้องถึงขนาดหมักผมหรอกครับ แล้วก็เวลาสระเสร็จก็ต้องเช็ดผมให้แห้ง เพื่อไม่ให้เป็นเชื้อราบนหนังศีษะ เวลาหวีก็ใช้หวีซี่ถี่ ๆ หน่อยเส้นผมจะได้แข็งแรง แล้วก็พยายามกินอาหารที่เป็นพวกผักกับโปรตีนเยอะ ๆ (แต่ทุกวันนี้ผมกินแต่พวกไก่ทอดกับสลัดผัก) พืชตระกูลถั่วก็ต้องกินด้วยนะครับ มันจะบำรุงเส้นผมได้เป็นอย่างดี ดูแลง่าย ๆ ครับไม่ต้องไปเข้าร้านทำผมให้ยุ่งยาก

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/t1.0-9/1546420_465637646893073_1351089058_n.jpg

อันนี้เป็นรูปผมเองแหละครับไว้ผมยาวมา 3 ปีแล้ว ก็ต้องดูแลให้ดี อย่าคิดว่าผมยาวแล้วสนุก มันดูแลยาวโคตร ๆ แต่ก่อนยาวถึงก้นนี่สระเปลืองแชมพูมาก ๆ :sweat

system_pc
11th May 2014, 23:12
ก้มหน้าลงพื้นข้างไว้ 30 วิ จะทำให้ผมยาวขึ้นเร็วกว่าเดิมครับไม่เชื่อลองๆๆ

START
12th May 2014, 01:39
ผมอยากผมยาวและทรงผมเหมือนกับทรังส์อ่ะมีวิธีไหมครับแต่ผมสีดำนะ
http://www.templeotrunks.com/images/screencaps/Mirai%20Trunks/dbz_movie9/dvd_miraitr_movie9_scrn7.jpg]

zerosistem
12th May 2014, 01:42
วิก :shutup ข้อความสั้นเกินไป