PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมที่ใช้จอยเล่นหน่อยครับ

hearty
11th May 2014, 18:59
พวก DMC4 , Dark souls 2 ประมาณนี้อะครับที่ใช้จอย DS3 หรือจอย xbox เล่นอะครับ

ได้อารมณ์มากกว่าใช้คีย์บอร์ด แนะ ๆ มาได้เลยครับ

wanloveea
11th May 2014, 19:04
เอิ่ม คุนต้องมี HDD สัก 1ล้าน TB ก่อนน่ะ ถึงจ่ะได้เกมแนวใช้จอย เพราะมันเยาะมาก (กรุณาระบุรายระเอียดอย่างตรงไปตรงมา)

hearty
11th May 2014, 19:35
เอิ่ม คุนต้องมี HDD สัก 1ล้าน TB ก่อนน่ะ ถึงจ่ะได้เกมแนวใช้จอย เพราะมันเยาะมาก (กรุณาระบุรายระเอียดอย่างตรงไปตรงมา)

เอาเป็นว่าแนวประมาณ 2 เกมบนที่ยกตัวอย่างไปอะครับ

alonedevil
11th May 2014, 19:37
เกือบจะทุกเกม ที่ออกบน PC มันใช้ จอยได้หมด = ="

เกม Multi-Plat ทั้งหลายใช้จอยได้หมด

Paneons
12th May 2014, 00:10
สงสัยจะชอบแนวRPG บุคคลที่สามสินะครับ ผมแนะนำนี่เลย
Assassins Creed ทุกภาค
Kingdoms of Aualur Reckoning
Dishonored
Sleeping Dog
Dead Island
Dead pool
Tomb Raider ภาคล่าสุด
Prince of persia
Remember Me
Prototype 2
ถ้าเป็นแนวFPS ส่วนมากถ้าเป็นเกมตั้งแต่ปี2010ขึ้นมา ก็น่าจะใช้จอยได้ทุกเกมนะครับ ยกเว้น CODทุกภาค กับ Brink หรืออาจจะมีอีกไม่แน่ใจ
ปล. ที่บอกว่าใช้จอยได้ ผมใช้โปรแกรม Motion in joy แปลงจอยธรรมดาเป็นXboxนะครับ

headshot deluxe
12th May 2014, 08:58
batman ก็ใช้จอยเล่นดีกว่านะ