PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แชร์ประสบการ Dragon Age

Paneons
12th May 2014, 00:00
ตัวผมเองไม่เคยเล่นภาค Origin หรอกนะครับ เลยอยากถามชาวเกมเมอร์ว่า มันต่างจากภาค2มั้ย เนื้อเรื่องต่อเนื่องกันรึเปล่า ถ้าไม่เล่นภาคแรกแล้วมาเล่นภาคสองเลยจะสนุกต่างกันมั้ย ลังเลยุนานกับเกมนี้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันแหะๆ

BoRing
12th May 2014, 09:10
ระบบการต่อสู้ภาคแรก จะช้ากว่าภาค 2 ครับ
เนื้อเรื่อง และฉากภาคแรกดูดีกว่านะ ผมว่า ภาค 2 ฉากมันวนอยู่ที่เดิมๆ
การตอบบทสนทนาภาคแรกจะไม่มีสัญลักษณ์คอยใบ้เราครับ แต่ภาคสองมี ทำให้เวลาตอบอะไรไปไม่ค่อยลุ้นเลย เพราะเรารู้ผลอยู่แล้ว
เรื่องเนื้อเรื่อง ตัวละครเอก คนละตัวกัน แต่ภาคสองนำเข้าเซฟจากภาคแรกได้
สกิลของภาคแรกดูมีอิสระมากกว่าครับ และมีการผสมสกิลให้กลายเป็นสกิลใหญ่ แต่ภาคสองก็เพิ่มระบบ CCC มา (คอมโบระหว่างอาชีพ)

ส่วนตัวแล้วภาคแรกดูดีกว่าครับ ในหลายๆเรื่องเลย สอนภาค 2 ดีกว่าแค่ระบบต่อสู้

headshot deluxe
12th May 2014, 09:17
ภาคแรกสนุกกว่าภาค 2 เยอะครับ ได้อารมณ์ rpg แท้ๆ แบบดั้งเดิม
ภาค 2 มันเน้นแอ็คชั่นไป และฉากทำมาลวกๆ มาก
เนื้อเรื่องภาคแรกมีความล้ำลึกน่าติดตามกว่าภาค 2 ครับ ผมรู้สึกว่าภาค 2 มันเป็นแค่เศษเสี้ยวของภาคแรกเท่านั้นเอง

liger0000
13th May 2014, 08:03
ภาค2มันเผาเอาด้วยคับภาค2ปีเดียวก็ออกแล้ว มีแต่แต่ตรงการต่อสู้ซึ่งมีแอคชั่นมากกว่า ภาคแรกที่ตีกันไม่กี่ท่า ตัวเอกภาค2ก็ค่อนข้างบังคับ ที่มาที่ไปมาก แต่ภาคแรกเลือกได้หมดอยากเป็นใครเป็นเผ่าอะไร แต่เรื่องระบบสนธนาผมกลับชอบภาค2มากกว่าเพราะมันง่ายสำหรับคนภาษาไม่แข็ง