PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ โน๊ตบุคมีปัญหา

M&N
12th May 2014, 23:51
คือ เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ก่อนได้ ผมนอนแล้วดิ้นไปเตะโดนโน๊ตบุคหล่นอะครับ กระแทกพิ้นแรกมาก แต่มันก็ยังเปิดใช้งานได้ตามปกติ ผมเลยไม่เอะใจอ่ะไร จากนั้นผมไม่ได้เล่นเกมส์อะไรเลยครับ ดูหนังอย่างเดียว ก็ใช้ได้ปกติ แล้วพอวันนี้ เพื่อนผมชวนเล่น WarZ แต่ทีนี้มันเข้าไม่ได้แล้วอ่ะครับ มันขึ่นอะไรสักอย่าง Video card อะไรนี่แหละ ผมก็เลยลองเข้าเกมส์อื่น คือผลมัน เข้าไม่ได้สักเกมส์เลยครับ ย้ำว่า ทุกเกมส์ในเครื่อง จากที่ก่อนหล่น มันเล่นได้ปกติ บ้างก็เข้าแล้วเด้งบ้าง บางเกมส์นี่กดเข้าไม่ได้เลยครับ ขึ่นโหลดแต่ไม่เกิดอะไรขึ่น...คือแบบนี้มันเป็นที่อะไรอ่า แล้วต้องยกไปซ้อมเลยไหม เท่าไหร่ ?? ? :help:help:help

Patarathorn
13th May 2014, 00:03
ในแง่ดีสุดนะครับย้ำว่าดีสุด อาจจะแค่การ์ดจอภายในหลุดหรือหลวม อย่างแย่สุดคือการ์ดจอแตกหักด้านใน ถ้าทำไม่เป็นดูไม่ออกจริงๆยกไปซ่อมดูครับให้ช่างเช็คผมว่าไม่เสียตังหรอกครับ

teerachai212
13th May 2014, 00:03
สารการ์ดจอแยกของโน๊ตบุ๊คหลุดมั้งครับส่งศูนย์เลยครับมีประกันหรือป่าวครับ

black jack sdppd
13th May 2014, 09:11
ถ้ามีมันหล่นจนผิดปกติขนาดนี้
ผมว่าปล่อยเอาไว้ไม่น่าจะดีนะครับ
(เคยทำฮาร์ดดิสก์เสียหายและทิ้งไว้เพราะไม่รู้ คอมพังเลย)

น่าจะรีบส่งซ่อมไม่ก็เช็คครับ ขอให้โชคดี

M&N
13th May 2014, 14:16
ส่งสัยต้องส่งซ่อมจริงๆละ ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ... .
ประกันผมมีนะ แต่หมดไปนานแล้วแหละ โน๊ตบุคผม 10 กว่าปีละ ยังคิดอยู่ว่า จะซ่อม หรือ ซื้อใหม่ดี 55555 5 5