PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่อง PS4 Japan เป็นของโซนไหนครับ?

kwan23
13th May 2014, 14:35
สวัสดีครับ ผมซื้อเครื่อง PS ของ ญี่ปุ่นมาครับ ผมเองนึกว่าจเป็นของโซน 3 เอเชียครับ แต่มีคนบอกว่าไม่ใช่เป็นของโซน 1 ผมเองเลยงงครับ เลยอยากถามใครมีความรู้ช่วยบอกที่ครับ แล้วถ้ามันเป็นเครื่องของโซย 1 ผมจะต้องสมัคร ID PSN ใหม่ด้วยไมครับ? ช่วยบอกทีครับ
ป.ล.เป็นคนโง่ๆที่โดนคนหลอก บางทีต้องเก็บเงินซื้อเครื่องศูนย์ไทย ละมั้งแล้วขายเครื่องที่ซื้อมาทิ้ง ไม่น่าโง่เลยเรา

CPERTT
15th May 2014, 02:57
เครื่องโซน 2 ครับ ส่วน id ไม่เกี่ยว สมัครโซนไหนก็ได้ใช้ได้กับทุกเครื่อง ทุกโซน ข้อแตกต่างที่เครื่องโซนญี่ปุ่นกับเครื่องในบ้านเรามีแค่ 1.ดู DVD ของบ้านเราไม่ได้ 2.ไม่มีประกัน นอกนั้นเหมือนกันหมด

hisawahiroki
15th May 2014, 03:00
น่าเสียดายนะครับ ผมคนนึงจะซื้อ PS4 เครื่องญี่ปุ่นให้ได้เรื่องอื่นไม่สน แต่ตอนนี้รอ FFXV ออกอย่างเดียวค่อยซื้อ เพราะยังไม่มีเกมเล่นเท่าไหร่

kwan23
15th May 2014, 21:44
ผมเองโง่เองครับ ร้านบอกซื้อเขาบอกราคาเครื่อง JP แต่ไม่บอกเครื่องศูนย์ไทยด้วย แต่ถ้าบอกละก็ผมองคงเคตียมเงินไปพอแน่ๆ หรือไม่ก็รออีกสักวันเตรียมเงินไปให้พอซื้อเครื่องไทยดีกว่านะครับ

Kyonman
15th May 2014, 22:07
น่าเสียดายนะครับ ผมคนนึงจะซื้อ PS4 เครื่องญี่ปุ่นให้ได้เรื่องอื่นไม่สน แต่ตอนนี้รอ FFXV ออกอย่างเดียวค่อยซื้อ เพราะยังไม่มีเกมเล่นเท่าไหร่

ตอนแรกผมก็คิดงี้แหละ ไปๆมาๆ สอยเครื่องมาเล่นก่อนซะงั้น 5555

โพสชื่อแต่ละท่านเลย แล้วจะซื้อ watch dog ใน PS 4กันหรือป่าวครับ ถ้าซื้อแอดมาเลย manassassin

แอดมาตามลายเซ็นเลยครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เลย ไม่ว่างเลยครับ

manshinoda
15th May 2014, 22:08
โพสชื่อแต่ละท่านเลย แล้วจะซื้อ watch dog ใน PS 4กันหรือป่าวครับ ถ้าซื้อแอดมาเลย manassassin