PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมไม่มีดาราผิวสีรับบทพระเอกนางเองเลยหรอครับ ?

kimasd555
14th May 2014, 02:05
ทำไมไม่มีดาราผิวสีรับบทพระเอกนางเองเลยหรอครับ ? วงการบันเทิงของไทยค่อนข้างเหยียดคนผิวสีน่าดู
ผมเห็นในหนังต่างประเทศคนผิวสีเป็นพระเอกนางเอกได้เลย แต่ทำไมวงการบันเทิงไทยเรามีแต่พวกขาวๆ หรือไม่ก็ลูกครึ่งครับ

เค้ามองคนผิวสีเป็นตัวอะไรหรอครับ ผมเป็นคนนึงที่ผิวดำ แต่อยากเป็นนักแสดงแต่คิดแล้วชาตินี้คงไม่ได้เป็น 55 เลยอยากถามเพื่อนๆชาว JKG ดูครับ ท่านคิดอย่างไร

swatcat
14th May 2014, 02:07
คงเป็นพวกกระแสนิยมมั้งครับว่าผิวขาวแล้วสวยผิวขาวแล้วดูดี

O'z NEWBIE IN THE H.H.
14th May 2014, 02:10
มีผู้หญิงอยู่สองคน คนนึงผิวขาวน่ารักมากๆเลย คนนึงผิวคล้ำหน้าตาใช้ได้ เป็นนาย นายจะเลือกอะไร ถ้าตอบคำถามอันนี้ได้ นายก็จะได้คำตอบ (ผมไม่ได้ตั้งใจจะเหยียดผิวนะครับ ผมก็เป็นคนนึงที่มีปัญหาผิวคล้ำเหมือนกัน)

นาคินทร์
14th May 2014, 02:19
ผมก็ไม่ชอบนะ หนังบ้านเราเลือกเอาแบบหน้าตาดีๆ แต่ไม่ดูความเป็นคาแรคเตอร์ของตัวนั้นๆ ดูแล้วไม่ได้อารมณ์

ผมเลิกดูละครไทยหนังไทยละ ถ้าหนังไทยส่วนมากจะดูแต่หนังผี ยอมรับว่าหนังผีไทยทำออกมาได้ดีระดับนึงเลย

หนังบู้ที่ก๊อปเขา หลายคนคงรู้ๆกันอยู่ ผมไม่คิดจะดูเลย กากตั้งแต่กราฟฟิคยันนักแสดง

EakO
14th May 2014, 02:46

"เพราะบ้านเราเน้นหน้าตาครับ"

kewzaza2002
14th May 2014, 03:38
ทราย เจริญปุระ คนไทยมองไม่สวย ทำไมเป็นนางเอกได้
ป๋อ ณัฐวุฒิ นี่เรียกขาวหรอ?

safekung
14th May 2014, 03:41
รับไก่ย่างสักตัวไหมละ :o

Herocare
14th May 2014, 03:44
ผิวสีแบบ สี แทนๆคล้ำๆพอมีในไทยนะ แต่ถ้าจะผิวดำเลยคงไม่มี เหมือนตรรกะผู้หญิงผิวดำที่เขาบอกว่าสวยที่สุดอะครับ คนไทยด่ากระจาย แต่ถ้าพูดถึงดาราผิวสี นี้ต้อง วิลล์ สมิธ พี่แกโคตรเท่เลย เล่นหนังได้เทพมาก

kewzaza2002
14th May 2014, 04:32
รสนิยมแต่ละพื้นที่ต่างกันครับ แต่เราไม่ควรไปรุกล้ำพื้นที่คนอื่น ฝรั่งชอบคนผิวสี แต่เค้าไม่เคยด่าเราว่ารสนิยมไม่ดี ชอบผู้หญิงผิวขาว
ก็เหมือนเรานี่แหละ ในเมื่อชอบแบบนี้ก็ไม่ต้องไปกระแดะ แค่ไม่ไปด่ารสนิยมคนอื่นก็โอเคแล้ว

Lightenning
14th May 2014, 05:34
โทษทีครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจที่ จขกท ถาม ผิวสีที่ว่านี่ต้องดำแบบแอฟริกาหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ ก็มีถมเถไป

พี่ป๋อ วี วีรภาพ (เมื่อก่อนดำเข้มเดี๋ยวนี้คงฉีดกูลต้าไป ล้อเล่นน่ะ เมื่อก่อนเข้มจริงๆ) เบ๊นซ์ พรชิตา (ขาวเหรอ) เท่าที่นึกออก
มันก็ตรรกะง่ายๆครับ บ้านเรามันร้อน จึงเป็นไปได้ยากที่จะเจอคนขาวๆโดยธรรมชาติ แดดแรงผิวคล้ำเป็นธรรมดา เพราะงั้นจึงชอบคนผิวขาวๆ
ยุโรปแดดไม่แรงหนาวเป็นส่วนใหญ่ มีแต่คนขาวๆ เห็นจนเบื่อ เลยชอบผิวคล้ำๆ ผิวสีแทน ทีนี้พอจะเข้าใจหรือยังครับ *-* (ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องที่น่าแปลกใจกับตรรกะลวกๆแบบที่ผมกล่าวมาให้เข้าใจเห็นภาพง่ายๆนา)

colliinz
14th May 2014, 05:57
เห็นในหนังออกคล้ำๆแทนๆแบบนี้ ตัวจริงอาจจะขาวก็ได้นะครับ ตะก่อนเคยคิดว่ากะละแมผิวแทน พอไปได้ไปดูงานเท่านั้นแหล่ะ ขาวคอดๆเลย =_=

Spermz
14th May 2014, 08:09
ความรู้สึกมันแบบ บ้านเราดำเกินพอดี ยุโรปก็ขาวจนเกินไป น่ะครับ

shisaku
14th May 2014, 08:15
ถ้าคุนกำลังหาคำตอบ ที่มันเกิดกับประเทศไทย แล้วมันไม่เหมือนชาวบ้าน ให้คุนท่องคำนี้ไว้เลย ...... อ๋อ รู้ละ เพราะนี่ประเทศไทย .....

CanDiiZ
14th May 2014, 08:15
ป๋อ ณัฐวุฒิ

แพท ณปภา

เบนซ์ พรชิตา

จุ๋ย วรัทยา

น้ำฝน กุลณัฐ

น้ำฝน พัชรินทร์

นุ่น ศิริพันธ์

สายป่าน อภิญญา

พวกนี้ผิวคล้ำๆหมดเลยนะ ถึงจะไม่ถึงกับดำก็เถอะ

คนไทยแท้ๆ จะออกผิวขาวเหลืองๆ ออกไปทางคล้ำๆหน่อย

แล้วมันก็มีค่านิยมที่อยากขาวแบบญี่ปุ่น เกาหลี คนขาวดูดี อะไรประมาณนี้

ไม่เกี่ยวว่าเหยียดผิวหรอก แต่มันเป็นค่านิยม

ก็เลยต้องเน้นไปที่ดาราหน้าตาดี หุ่นดี ผิวขาวใสมีออร่า

Zidane
14th May 2014, 08:50
คำว่าผิวสีนี่ต้องสีขนาดไหนอ่ะ

kadajjang7
14th May 2014, 09:05
เราว่าดาราผิวสีอ่ะดูมีเสน่ห์ออกนะ ไม่ค่อยชอบผิวขาวเท่าไรแต่อย่างที่ท่านอื่นว่าบ้านเราเน้นคนหน้าตาดีไว้ก่อนจริงๆ ส่วนใหญ่ก็จะผิวขาวละ แต่ต่างชาติเขาไม่มายเรื่องนี้นะ

Kyonman
14th May 2014, 09:09
บ้านเรา นิยม คนผิวขาวนิไม่ได้เหยียดนะแต่มันเป็นแบบนี้ ผมเองก็ชอบขาวๆสวยๆ อะไรก็ว่าไปมันเป็นค่านิยมของประเทศนี้ครับ

บางคนมีความสามารถก็ดังได้แบบ โอปอ ไงคำถามมันมีคำตอบในตัวอยู่แล้ว ผิวสี นี้ก็ค่านิยมของฝรั่งเขาครับ

windows
14th May 2014, 09:12
ดาราไทยไม่ว่าจะหญิงหรือชายตัองการแค่2อย่าง
1.สูง
2.ขาว
แค่เนี้ย หน้าตารูปร่างช่างมันเถอะมีเงินก็ไปทำเอา ประเทศไทยอยู่ยากขึ้นทุกวันๆ

jeditrainer
14th May 2014, 09:14
มันก็ตามค่านิยอมของสังคม และรสนิยมของท้องถิ่นนั้น ๆ ด้วยครับ คนไทยส่วนใหญ่ผิวคล้ำก็มักจะนิยมคนผิวขาว
เพราะคิดว่ามันดูดีในสายตาเขา ฝรั่งก็กลับกัน แต่ก็อย่าลืมว่ามันก็เป็นเพียงค่านิยมของสังคมเท่านั้น แต่ถ้าถามถึง
รสนิยมส่วนบุคคลมันก็แตกต่างกันไปครับ อย่างผมเป็นคนที่ขาวมาก(อมชมพูด้วย)เพราะมีเชื้อ่สายจีน ทำให้ผมรู้สึก
ว่าคนไทยที่มีผิวสีแทน ๆ สีน้ำผึ้งดูดีนะครับไม่ว่าหญิงหรือชาย ถ้าเจอคนที่ขาวมาก ๆ เหมือนกันผมก็ไม่ชอบเพราะ
อย่างผู้หญิงขาวมาก ๆ ก็รู้สึกว่าผิวมันซีดดูจืด ๆ ไม่เซ็กซี่ ผู้ชายขาวมากไปก็ดูไม่เท่ รู้สึกเหมือนไม่ค่อยแมน
ซึ่งมันก็เป็นความรู้สึกจากรสนิยมส่วนบุคคลทั้งสิ้นครับ คุณจะเอาอะไรจากประเทศที่มีค่านิยมชอบคนผิวขาวละครับ

windows
14th May 2014, 09:14
แต่ก็เอาเหอะ ผู้หญิงขาวๆเหรอ
ปิดไฟก็เหมือนกันหมดแหละ(ถ้าคุณรู้ว่าผมหมายถึงอะไร) :o