PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเกมfpsหน่อยครับ

fewuio
14th May 2014, 12:07
คือก่อนหน้านี้เล่นเกมแนวนี้ ยิงแบบธรรมดาก็โดนปกติอยู่ แล้วก็เลิกเล่นไปพักนึงพอกลับมาเล่นอีก ยิงแบบธรรมดาพลาดบ่อยมากเลย
พอใช้ศูนย์เล็งก็คลาดเคลื่อนนิดหน่อยแถมติดใช้ศูนย์เล็งบ่อยมาก แต่กลายเป็นว่าตอนใช้สไนเปอร์แม่นขึ้นซะอย่างนั้น
เลยอยากจะถามว่าทำไมยิงพลาดบ่อยมากเลย แล้วก็มีเกมไหนที่ฝึกยิงดีๆบ้าง
ปล.ถ้าไร้สาระก็ขอโทษด้วยนะครับ

pangblackarmy
14th May 2014, 16:10
เกมฝึกยิงแบบไม่ต้องใช้ศุนย์เล็ง ก็ Killing Floor Payday 2 หละมั้งครับ ยิงบอทแบบไม่มีเป้าด้วย กะเอาๆ

ส่วน FPS Online ที่ผมคิดว่ายิงยากๆ ก็ CS GO ครับ ถ้าไม่ใช่พวกลูกซองหรือ SMG เดินยิงหรือโดดยิงนี่แทบไม่เข้าเป้า

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัว

EK007
14th May 2014, 16:14
cabela's big game hunter pro hunts ครับ ยิงยาก+ความใจเย็น การควบคุมเม้าส์ให้นิ่ง

red orchestra 2 ยิงยากเหมือนกัน ต้องไว +แม่น ไม่งั้นตายด่อน