PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเล่นเกมส์ Bound by Flame แล้วบ้างครับ เข้ามาให้ข้อมูลผมหน่อย

hideballza1
14th May 2014, 13:11
จากที่ผมดูตัวอย่าง รู้สึกว่าเกมส์ภาพก็สวยในระดับนึง ตัวอย่างทำให้รู้สึกว่ามันดูน่าเล่นมากก
แต่ระหว่างที่ผมกำลังช่างใจว่าจะซื้อดีไหม ผมดันเข้าไปดูใน PSN ของ PS4 ปรากฏว่าตัวเกมส์มีขนาดเพียงแค่ 4.3Gb เท่านั้น ซึ่งถือว่าโคตรน้อยเลยสำหรับเกมส์กราฟฟิคแบบนี้ นั่นทำให้ผมตัดสินใจได้ทันทีเลยว่าเกมส์ข้างในต้องห่วยและมีขนาดในเกมส์เล็กมากแน่ๆ เวอร์ชั่น PS4ยังแค่ 4.3gbเอง แล้วของ PS3จะเล็กกว่านี้อีกขนาดไหน ขนาดสไปเดอร์แมน ยังมีขนาดตัวเกมส์ตั้ง 8.9 Gbเลย เพื่อนๆที่ได้ซื้อไปเล่นแล้วเป็นยังไงบ้างครับ ช่วยมาบอกผมหน่อย อย่างรู้จริงๆ ว่าตัวเกมส์มันเป็นยังไงบ้าง

physicxza
14th May 2014, 13:13
ผมไม่ชอบระบบโจมตีของเกมเท่าไหร่เพราะมันดูแข็งมากๆเลย

sornpraram
14th May 2014, 13:16
ห่วยเเตก คำเดียว

thestars9
14th May 2014, 13:22
ผมชอบนะ ภาพสวยใช้ได้ ผมชอบระบบอัฟเกรดอาวุธชุดเกราะมาก แต่ระบบต่อสู้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ก็รับได้

NNP9MR
14th May 2014, 13:26
มันหลายความคิดนะ สำหรับผม คือมันไม่สนุกตรงระบบต่อสู้เเละระบบโจมตีตามที่ข้างบนว่านี้ละ
เพื่อนผมก็เล่นไปถึงบอสนะ เเต่ก็ลบด้วยเหตุผลบางอย่าง ก็ไม่รู้เพราะอะไร มันยากหรือมันยังไงก็ไม่รู้
ทั้งที่มันต้องสัมผัสเอง ถึงจะรู้

Kyonman
14th May 2014, 13:26
เกมนี้กราฟฟิกธรรมดานะ แต่จัดแสงภายในเกมได้สวยดี Move set การต่อสู้พอใช้ได้ สำหรับผม
ข้อดี
1.เนื้อเรื่องน่าสนใจ
2.ระบบเข้าใจง่าย เล่นไม่ยาก
3.ตัวเกมค่อนข้างทางยาก เล่นไม่ระวังตายได้ง่ายๆเลย
ข้อเสีย
1.ทวงท่าซ่ำๆเดิมๆ ระบบ ลอบเร้น ทำมาได้ห่วยมาก
2.เวทมนต์ ดูก่อยๆ ไม่อลังการ
3.ระบบทางเลือก ดีชั่ว เหมือนจะน่าสนใจ แต่เอาเข้าจริงเทียบไม่มีผลอะไรเลย

hideballza1
14th May 2014, 15:43
มันไม่ได้เป็นแนว Open-World ใช่ไหมครับ เป็นแนวแบบเดินๆลุยใช่รึเปล่า?