PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : LG P500 เข้า internet หรือ เชื่อมต่ออะไรที่เกี่ยวกับ internet ไม่ได้เลย

robinkik
24th September 2011, 22:56
ตามหัวข้อเลยครับ

พอผมเปลี่ยนซิม ไป-กลับ ก็ไม่ได้เเล้วครับ

พอกดเข้าที่ Market มันก็ถาม Password ผมก็กรอกไป
เเต่มันบอกว่า

Google sign-in

Ther was a network error while trying
to sign in to natchanon60@gmail.com.
Retry now or press the Back button to cancel.

E-mail ทางร้านสมัครให้ครับ

zForlorNz
25th September 2011, 13:30
แนะนำให้ ล้างเครื่อง แล้ว สมัครเมลล์ ใหม่เอาเองครับ

GuJokE
25th September 2011, 14:36
ผมใช้อยู่ lp op1 เนี่ย

ต้องไปในที่เน็ตแรงๆ ถึงเข้าได้

ถ้าคุณใช้ไอเน็ตซิมที่เค้าให้มาเนี่ย เข้าไม่ได้แน่

และยิ่งตอนนี้ market ปัญหาเยอะอ่ะ

ผมเข้าไม่ค่อยได้เลย อดทนก่อนๆ อาจเป็นแค่ช่วงนี้

zForlorNz
25th September 2011, 19:25
พอคิดไปคิดมา ผมว่ามันน่าจะอยู่ที่ความเร็วของ internet อ่ะครับ เพราะถ้าต่อ wifi ก้คงไม่มีปัญหาอะไร