PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีผสมอาวุธเกม Dead Island น่อยครับ

bboyseedzad
24th September 2011, 23:00
:ask เห็นเค้าว่าผสมได้เยอะเลย ขอวิธีผสม และอาวุธอะไรผสมกับอะไรได้บ้าง บอกขั้นตอนการผสมด้วยนะครับ

thitinun01
25th September 2011, 00:01
ตอนเล่นให้วิ่งไปโต๊ะ ซ่อม-ผสม อาวุธ ที่เป็นรูปเฟืองในแมพ โดยเข้าไปที่โต๊ะแล้ว กดไปที่ create แล้วเลือกสูตร

bboyseedzad
25th September 2011, 00:27
ขอบคุณคร้าบ ได้แล้ว

เพิ่งเล่นถึง ACT II สองเอง กว่้าจะจบแต่ละ เควส นานมาก หรือใครมีเทคนิควิธีเล่นกันยังไงก็มาแชกันได้นะครับ

oayumio
26th September 2011, 17:20
เทคนิค ส่วนใหญ่ มันแล้วแต่ตัว ที่เล่น เช่น เราเล่น Xian Mai ก็อัพสกิล กระโดดเตะมาก่อนเลย สกิลนี้ ไม่ใช้แค่เตะ ถ้าใช้ มีด จะกระโดด แทงได้ด้วย แรงขึ้น 99 เปอเลยถ้าอัพ เต็ม ส่วนเวลาทำเควส ให้ทำ Side quest ก่อน Main ทีหลัง Continuest ไม่ต้องไปสนใจมาก ทำได้ไม่มีหมด เน้นๆ พวก เควสที่ได้ของ อย่าง ระเบิดขวดเป็นต้น

เราเองมีคำถาม 2 ข้อ
1 . เล่นๆไป แล้วชอบ เข้าไม่ได้ คือโหลดเซฟเดิมไม่ได้ แก้ยังไง ขึ้น Check Resolution อะไรไม่รู้
2. ใครเก็บกะโหลก แล้วรู้ที่ เอากระโหลกไปวางมั้งมี ตรงไหนบ้าง เราได้ที่เดียว คือ ตอนเข้า ท่อ ไป ห้างจะอยู่ใต้บันได เป็นกระโหลก พอ ขากลับ จะมีท่อระบายน้ำอัน ที่มีบันไดปืนขึ้นไปได้ พอเอากระโหลกไปวาง จะได้ ตำรา สร้าง มีดไฟฟ้า แบบปา ประมาณ militaly Knift อ่ะ อัพเกรดไม่ได้ แถม ต้องใช้ Diamond 5 อัน กลับ Battery

จุดอื่นๆ ใครพอรู้มั้ง

96hp
26th September 2011, 23:16
มันต้องขยันเก็บของหน่อยครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันทำยังไง ผมก้เก็บของเรื่อยๆ ตอนนี้ได้ลูกซอง ยิงออกเป็นกระสุนไฟ กับ AK กระสุนไฟฟ้า