PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dark Souls 2 ซ่อมของยังไงครับ

.::PheoniX::.
15th May 2014, 16:22
อาวุธและเกระผมพังอะครับไม่รู้ว่าเราจะสามารถซ่อมได้มั้ย และซ่อมยังไงที่ใหบ้่างครับ ออและอัพค่าสกิลต่างๆนี่ทำได้มั้ยครับและอัพยังไง

ขอบคุณครับ

Kyonman
15th May 2014, 16:28
ซ่อมของนี้รู้สึกว่าไปนั่งตรง bonfire ก็ซ่อมให้เองเลยครับ หรือ ช่างตีเหล็กจำไม่ได้เหมือนกัน ส่วนอัพ status ทำได้ที่ผู้หญิงที่ยืนทำ MV ตรงใกล้ๆ Bonfire ที่ Majura ครับผม(ที่นมใหญ่ๆน่ะ)

earthzaok
15th May 2014, 16:28
ซ่อมได้กับแบล็คสมิธครับ อัพค่าสเตตัสที่ NPC ผู้หญิงคนแรกที่เราเจอที่ Majura ครับ คนที่ให้เครื่องดื่มชูกำลังเราคนนั้นจะอัพสเตตัสให้เราครับ ส่วนสกิลนี้หมายถึงพวกเวทย์มนต์ หรือเปล่า ถ้าพวกเวทย์มนต์หาซื้อกับ NPC ที่อยู่ตามด่าน คุยๆกับพวกเขาแล้วบางคนเขาจะมาอยู่ที่ Majura มานั่งยิ้มขายสกิลให้เราที่เมืองโดยไม่ต้องเสี่ยงชีวิตฝ่าดงตีนไปซื้อกับเขาที่จุดเดิมที่เขาอยู่

EZIO
15th May 2014, 16:30
หา ผู้ชายตัวเขียวๆ ใน majula ให้เจอครับตอนแรกเค้าจะนั่งอยู่หน้าบ้านที่ประตูปิดอยู่ เราต้องเอากุญแจที่ซื้อจากแม่ค้าที่ Bonfire ในปราสาท ราคา 1000 โซล
แล้วมาเปิดบ้านให้เค้าครับ หลังจากนั้นวาร์ปไป Bonfireไหนก็ได้แล้ววาร์ปกับมาที่ majula ใหม่ จะเห็นเค้าเข้าไปอยู่ในบ้านแล้ว ไปซ่อมกับเค้าเลยครับ

ส่วนการอัพสเตตัสก็ให้คุยกับผู้หญิงใส่ผ้าคลุมฮู๊ด อยู่ตรงข้ามกับช่างตีเหล็กเลย คุยเรื่อยๆจะมีเมนูให้เลือกครับ เลือก Level up ! แล้วอัพเลย ใช้โซลในการอัพนะครับ

ปล.ซื้อของจากแม่ค้าที่ว่า ครบ 10000 โซล กด Talk มันจะให้แหวะ + โซล 20 เปอร์เซ็นมา ฟาร์มได้เยอะเลยครับทีนี้

ซ่อมของนี้รู้สึกว่าไปนั่งตรง bonfire ก็ซ่อมให้เองเลยครับ หรือ ช่างตีเหล็กจำไม่ได้เหมือนกัน ส่วนอัพ status ทำได้ที่ผู้หญิงที่ยืนทำ MV ตรงใกล้ๆ Bonfire ที่ Majura ครับผม(ที่นมใหญ่ๆน่ะ)

เค้าน่าจะหมายถึงอาวุธแตกแล้วอ่ะครับผมว่า

.::PheoniX::.
15th May 2014, 20:47
ซื้อกุญแจที่ใหนครับ ปราสาทใหนอะ ผมไม่รู้จิงๆ แล้วผู้หญิงที่ majura ผมหาไม่เจอเลยครับ