PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตั้งทีมเล่นดอทครับ มี 2 ขาดอีก 3

-[ MaFaKaAlex ]-
15th May 2014, 20:40
พอดีมีผมกับเพื่อนคนนึงเล่นกันประจำอยู่แล้ว แต่บางครั้งจะเจอ newbie บ้างไรบ้าง ไม่ค่อยสบอารมณ์เลยครับ อยากจะหาคนที่เก่งๆมาเล่นด้วยกัน
ส่วนตัวผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่มันยังเปิด beta ให่มๆ จะ 4 ปีได้แล้ว

เอาแบบ best dota setup เลยครับ
-midler-semi carry (puj,raijin,puck,drow,shadowfiend)
-carry-hard carry (viper,riki,sven,legion,ursa,jugg,sniper,PL,Alchemist - Morphling,Spectre,AM,troll,void,PA)
-tanker (bristle,centaur,axe,abadon,DK,visage,warthking,treant,clockwerk,timber)
-semi support(warlock,ncerolyte,darkseer,enchantress,lion,lina,treant)
-full support(leshrack,enigma,rubik,lich,witchdoc,omniknight,dazzle,cristlemaiden,kotl,disrup)

build ที่คิดไว้ครับ drow,void,bristle/centaur,warlock,dazzle/witchdoctor

หรืออยากจะเล่นอะไรแผลงๆกันเช่น
ฺฺBS,ancientapparation,involk(sun),gyro(scepter),zeus

ผมอยากได้คนที่โปรจริงๆนะครับ :cool:

ap10308280
15th May 2014, 21:06
ผมเข้าทีมด้วยดิ ผมอยากเล่น carry - ไม่ก็ tank ครับ

ID Steam ap10308280 ชื่อ BaBy Boy

ลองแอดมา ทดสอบฝีมือผมได้

IceFog
15th May 2014, 22:12
Pudge,Nyx,Rubick,Meepo ตัวถนัด
สรุปผมรวบสไตล์ตัวเองเป็น Ganker,Middle,Semi Carry ครับ...

15th May 2014, 22:52
Pudge,Nyx,Rubick,Meepo ตัวถนัด
สรุปผมรวบสไตล์ตัวเองเป็น Ganker,Middle,Semi Carry ครับ...
ขอ steam id หน่อยครับ

ปล.ขาดอีก 1 คนครับ ขอ full support เก่งๆหน่อยครับ
เดินเป็น รู้จุดยืน รู้เข้ารู้ออก

16th May 2014, 13:14
ขออนุญาตดันครับ

bunpotrewq
16th May 2014, 13:51
เล่นได้ทุกตำแหน่งครับที่ถนัดสุดก้ carry ครับ
Steam id:bunpotrew

colliinz
16th May 2014, 14:09
ผมเห็น setup จริงๆเขามีแค่ตำแหน่ง carry midlane offlane ละก็ 2 support นะ (ดูจากในหนังสือTI4ได้เลย ส่วนตำแหน่ง tank หรืออะไรมันแล้วแต่เกมและHero อีกทีรึป่าว)

ปล. คหสต

master765mb
16th May 2014, 14:55
หัวหน้า ทีม MMR เท่าไหร่อะ อิอิ

Jokibuy
16th May 2014, 15:01
carry ขาด tinker ไปรึป่าวครับ?

16th May 2014, 15:08
ผมเห็น setup จริงๆเขามีแค่ตำแหน่ง carry midlane offlane ละก็ 2 support นะ (ดูจากในหนังสือTI4ได้เลย ส่วนตำแหน่ง tank หรืออะไรมันแล้วแต่เกมและHero อีกทีรึป่าว)

ปล. คหสต
มีฮีโร่ไป offlane มันไม่ใช่ basic แล้วครับ basic มันก็ บน2 กลาง1 ล่าง2 ดิ
อันที่ผมบอกคือ basic setup มันต้องมี tanker อยู่แล้ว
แต่สะสนทำไมครับ มันไม่ได้ตายตัว มันอยู่ที่ฝั่งตรงข้ามด้วย อะไรอื่นๆอีกมากมาย
จะเล่นเสตปไหน เลนไหน มันก็ไม่ใช่ปัญหา ตราบใดที่คนเล่น เล่นเป็น คุยกันได้ ตกลงกันได้

หัวหน้า ทีม MMR เท่าไหร่อะ อิอิ
ไม่ได้เป็นหัวหน้าทีมครับ ไม่ได้จะตั้งทีม แค่หาคนเก่งๆมาเล่นให้ครบ 5 คนครับ

solo 2873-3000 party 26xx
ปล.ผมไม่ได้เล่น solo บ่อย ปกติผมจะเล่นกับเพื่อนผมคนนึงตลอด
ไม่ได้สน mmr ครับ อยากหาคนเล่นเก่งๆมาเล่นด้วยกัน เพราะผมเครียดเพราะเจอทีมกากบ่อยมาก

carry ขาด tinker ไปรึป่าวครับ?
แค่ยกตัวอย่างครับ ไม่ได้บอกทุกตัว

master765mb
16th May 2014, 15:24
ID Steam archrem3 ครับ ชื่อ อั๋น แอดมาเล่นด้วยกันได้ปกติผมเล่นกับเพื่อนผมทุกวัน เล่นมานานแล้วเพื่อนเยอะ แต่บางทีเพื่อนไม่ออนก็เล่น Party 3 คน 2 คนแล้วแต่น่ะ เด๋วนี้ส่วนใหญ่ เล่นแต่ Ranking 5555+ ล่า แต้มครับ

ไม่แน่ใจsteam มันต้องตัวเล็กใหญ่ หรือเปล่า เหมือนจะ ตัวเล็กหมด

พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงานน่ะ ปกติวันธรรมดาผมเล่น 2ทุ่ม ถึง5ทุ่มเที่ยงคืนน่ะ ศุกร์เสาร์ ยาวๆกันไป

jackiiez
16th May 2014, 15:49
สนใจ Full Carry ไม่มี teamwork ป่ะคับ 55555555555

ผมสายแครี่เกรียน เล่น int ก็แครี่ได้ แต่ขอถามก่อนนะครับ

ไปแข่งรึ หาทีมเล่น PB คับ?

ถ้าเล่น PB รึว่า MMR party PB ได้อยู่นะ

แอดมาได้เลย Zenc_ (หลายๆคนน่าจะรู้จักมั้งเพราะผมเกรียน)

แต่ถ้า เล่น CM บายนะครับ ผมไม่ชอบอย่างแรง รู้สึกว่ามันน่าเบื่อเกินกว่าจะเล่นสนุกๆ กว่าจะได้เล่น

MMR ผม 4099 มั้งคับ จำไม่ได้ หลังๆแพ้แหลก T T สนใจแอดมาเน้ออ ^ ^

ปล เด่วนะ รึว่า จขกท กะผมเป็นเพื่อนกันอยู่แล้วในเกมหว่า ชื่อคุ้นๆ 5555555555

CeeBreak
16th May 2014, 15:51
เย็นๆ ลองทดสอบกับทีมผมป่าวครับ 555+

16th May 2014, 15:53
สนใจ Full Carry ไม่มี teamwork ป่ะคับ 55555555555

ผมสายแครี่เกรียน เล่น int ก็แครี่ได้ แต่ขอถามก่อนนะครับ

ไปแข่งรึ หาทีมเล่น PB คับ?

ถ้าเล่น PB รึว่า MMR party PB ได้อยู่นะ

แอดมาได้เลย Zenc_ (หลายๆคนน่าจะรู้จักมั้งเพราะผมเกรียน)

แต่ถ้า เล่น CM บายนะครับ ผมไม่ชอบอย่างแรง รู้สึกว่ามันน่าเบื่อเกินกว่าจะเล่นสนุกๆ กว่าจะได้เล่น

MMR ผม 4099 มั้งคับ จำไม่ได้ หลังๆแพ้แหลก T T สนใจแอดมาเน้ออ ^ ^

ปล เด่วนะ รึว่า จขกท กะผมเป็นเพื่อนกันอยู่แล้วในเกมหว่า ชื่อคุ้นๆ 5555555555

ผมเคยอยู่คลับท่าน 555
ผมหาคนเล่นธรรมดาครับ ไม่ได้แข่ง

ปล.ท่านหมายถึงไม่ชอบเล่น Crystal maiden รึเปล่าครับ

เย็นๆ ลองทดสอบกับทีมผมป่าวครับ 555+
ไม่ได้อยากวัดกับใครครับ อยากเล่นแบบ ไม่มี newbie ในทีมครับ

hongzana
16th May 2014, 15:55
ผม solo mmr 5018 อยากเล่นด้วยอ่าครับพอดีจะผ่านไหมม

16th May 2014, 15:58
ผม solo mmr 5018 อยากเล่นด้วยอ่าครับพอดีจะผ่านไหมม
ไอดีสตีมล่ะครับ
ปล.ทู้นี้ไม่ใช่ทู้โชวพาว โชว mmr นะครับ

hongzana
16th May 2014, 16:04
-;2503329']ไอดีสตีมล่ะครับ
ปล.ทู้นี้ไม่ใช่ทู้โชวพาว โชว mmr นะครับ

hongnaza คับ

jackiiez
16th May 2014, 16:10
-;2503327']ผมเคยอยู่คลับท่าน 555
ผมหาคนเล่นธรรมดาครับ ไม่ได้แข่ง

ปล.ท่านหมายถึงไม่ชอบเล่น Crystal maiden รึเปล่าครับ

หมายถึง กัปตันโหมดสิคับแหม่

ถ้าเล่นธรรมดาทีมเหลือๆ เห็นผมออนก็ทักมาได้ครับ เข้าตี้ได้อยู่แล้วไม่มีปัญหา

ส่วนมากผมก็เล่นคนเดียวอยู่แล้ว ^ ^

ถูกใจไม่ถูกใจค่อยว่ากันอีกทีฮะ

16th May 2014, 16:12
หมายถึง กัปตันโหมดสิคับแหม่

ถ้าเล่นธรรมดาทีมเหลือๆ เห็นผมออนก็ทักมาได้ครับ เข้าตี้ได้อยู่แล้วไม่มีปัญหา

ส่วนมากผมก็เล่นคนเดียวอยู่แล้ว ^ ^

ถูกใจไม่ถูกใจค่อยว่ากันอีกทีฮะ
captain ผมก็ไม่เล่นครับ ล่าสุดปีที่แล้วมั้ง 555
แอดไปแล้วครับ

zexterse7en
16th May 2014, 16:16
ผมเล่นสาย full support คับ ตัวที่ชอบเล่นมี่ Dead prophet,Wicdoctor,Queen of pain,Puck เเละ บ้างคั้งก้อDazzleถ้าจะให้sup Tank เเบบ fulltime

ID : zexterse7en
ในเกมชึ่อ Only!nt <<< ชึ่อก้อบอกเลยว่ามาสายนี้ :yes

16th May 2014, 16:19
ผมเล่นสาย full support คับ ตัวที่ชอบเล่นมี่ Dead prophet,Wicdoctor,Queen of pain,Puck เเละ บ้างคั้งก้อDazzleถ้าจะให้sup Tank เเบบ fulltime

ID : zexterse7en
ในเกมชึ่อ Only!nt <<< ชึ่อก้อบอกเลยว่ามาสายนี้ :yes
แอดไม่ได้อะครับ
ผู้ใช้นี้ยังไม่ได้ตั้งค่าโปรไฟล์ Steam Community
หากคุณรู้จักผู้ใช้นี้ ให้บอกเขา/เธอให้ตั้งค่าโปรไฟล์ แล้วมาเล่นเกมด้วยกัน!

ผมอยากได้มากเลย full sup 5555

DeadCarnival
16th May 2014, 18:00
sleephollow555 แอดมาไว้เล่นขำๆ ตอนคนในทีม จขกท. ขาดๆก็ได้ครับ เล่นได้ทุกตำแหน่งถนัด Support กับ Midlane

purinatjr
16th May 2014, 22:54
ไม่เล่น MMR นี่ได้ป่ะคับ --
ส่วนใหญ่เล่นแต่ปกติ
ตามลายเซ็นเบยคับ

pcore2000
16th May 2014, 23:10
ท่าจำไม่ผิดท่าน Zenc_ สงใสจะเข็ดที่ผมเล่นตอนนั้น ( cm กากๆมากๆ ) 555555 หวังว่าคงจำได้นะ เด๊ยวนี้เขาไม่เล่นกะผมเลย สงใสกากไป
แต่ตอนนี้ไม่เหมือนปะก่อนแล้วนะ ส่วนท่า จขกท.อยากหาพวก support carry ขำๆบ้างก็แอดมาได้นะ
Steam : pcore2000
Name : Optic.Core ว่าจะเปลี่ยนอยู่ / แอดมาช่วงนี้ไม่ได้เล่น HDD เสียรอเคลมก็ขออภัยด้วย ก็แอดมาไว้ก่อนแล้วทีมท่านขาดยังไงกระซิบมาชวนได้นะ
hero ชอบเล่นก็พวก int นั้นเหละ rubick lina sandking puck ส่วน invo ไม่เล่นเล่นไม่เป็นเลย 555555 ส่วนเล่น support อยู่แล้วแต่ไม่รับปากว่า full นะ
เพราะที่เล่นเนิ่ย ผมแย้งลาสหมดผมก็ไม่ได้จะแย้งเลยกลัวไม่ตายไง (carryก็ไม่เก็บเอง - - " ) เอาเป็นว่าไม่กากแบบเดินไปตายโง่ๆแล้วกัน 555555 แบบ 0~10 ไม่มี
ผิดตรงไหนอภัยด้วนพิมในโทรศัพท์