PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการ backup files ครับ

jamezerox
15th May 2014, 21:02
คือว่าผมลบ backup files ไม่ได้อะครับ พอลบสักพักนึง ไฟล์ มันก็กลับมาเหมือนเดิมอะครับ
มันเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วจะแก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ

nekoload
16th May 2014, 04:42
backup files ของอะไรครับ windows หรือ โปรแกรม หรือ เกมครับ
ท่าเป็นโปรแกรมมักจะเป็นไฟล์ที่สำรองงานที่ทำงานไว้ขณะทำงานหรือหลังเซฟงานแล้ว
ส่วนเกมก็จะเป็นพวกเซฟเกมที่เราเล่นจะมีกันไว้ในกรณีที่เซฟเสียเพราะหลุดจากเกมขณะบันทึกเซฟเกม

Service Pack backup files เป็นไฟล์วินโดวส์เวอร์ชั่นเก่าซึ่งได้รับการอัพเดทโดย service pack
ถ้าคุณลบไฟล์นี้ไปก็จะไม่สามารถ uninstall service pack ได้ครับ

แล้วที่ folder พวกนี้ไม่หาย (แต่ไฟล์ข้างในน่าจะหายไปนะ)เพราะถูกโปรแกรมให้สร้าง folder ทันทีเมื่อถูกลบ
ไม่เช่นนั้นแล้วในกรณีที่โปรแกรมเรียก folder นี้แล้วไม่เจอจะทำให้โปรแกรมค้างได้ครับ

ว่าแต่ backup files ที่ว่านี่อยู่ที่ไหนละครับจะได้บอกได้ถูก

jamezerox
16th May 2014, 10:47
คือ ผม backup files จาก backup and restore ใน control panel อะครับ
backup จากอีกไดร์ท มาไว้อีกไดร์ทอะครับ
ตอนผมลบ ก็ลบจาก backup and restore แต่ประมาณ 2-3 วัน ไฟล์มันก็กลับมาใหม่อะครับ