PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Dead Island Co-op ครับ

Katanamaru
25th September 2011, 01:21
คือ ผมทำ update 1-3 แล้ว

Fix co-op แล้ว ลง steam + smartsteam แล้ว

ทำการปรับ online เป็น Lan เล่นผ่าน Hamachi

แต่พอเข้า game lobby ไม่เจอเพื่อน อ่ะครับ

Chapter เดียวกัน Map เดียวกัน แต่ก็ไม่เจอ

กราบขอร้องผู้รู้มาตอบ กระผมที :(:(:(:(:(:(:(:(

ฮามาชิคนละเวอร์ปะ ลองดูดีๆ ผิดที่เพื่อนรึป่าว แล้วแน่ใจว่า IP ตรง แมพ ชาร์บเตอร์ตรง ดูดีๆครับ เพื่อนๆใช้สมาร์ สตรีมได้รึป่าว แบบของผมใช้ไม่ได้ก็เล่นไม่ได้นะ ลองดับเบิลคริ๊ก smartsteam ดูก่อน บางทีถ้าใช้avast 6 มันอาจจะลบไปก็ได้(แบบผมไง ปิดโปรสแกนแล้วก็ยังเด้งขึ้นมาลบอีก)

เพื่อนอีก 2 คน เขาเจอกันอะครับ แต่ผมไม่เจอพวกเขา
Hamachi 2.1.0.124 เหมือนกันครับเชคแน่นอนแล้ว
Smartsteam พร้อมทุกคน
แต่ Antivirus นี่ก็ไม่ได้ลบ Smartsteam ออกไปครับ

ผมเคยได้ยินมาว่า Hamachi เข้าเล่นกันได้แค่ 2 คนอ่ะครับเต็มที่คนที่ 3 4 เข้าก็ไม่เจอห้องครับ

อันนี้คงไม่เกี่ยว เพราะ ตอนเพื่อนเหลือคนเดียว ก็ไม่เจอห้องอยู่ดี
และตอนเล่น Minecraft คงเล่นกัน 4-5 คนไม่มีปัญหา :confused::confused::confused:

Pheyanut119
25th September 2011, 07:17
ฮามาชิคนละเวอร์ปะ ลองดูดีๆ ผิดที่เพื่อนรึป่าว แล้วแน่ใจว่า IP ตรง แมพ ชาร์บเตอร์ตรง ดูดีๆครับ เพื่อนๆใช้สมาร์ สตรีมได้รึป่าว แบบของผมใช้ไม่ได้ก็เล่นไม่ได้นะ ลองดับเบิลคริ๊ก smartsteam ดูก่อน บางทีถ้าใช้avast 6 มันอาจจะลบไปก็ได้(แบบผมไง ปิดโปรสแกนแล้วก็ยังเด้งขึ้นมาลบอีก)

WilliamLennox
25th September 2011, 08:50
ผมเคยได้ยินมาว่า Hamachi เข้าเล่นกันได้แค่ 2 คนอ่ะครับเต็มที่คนที่ 3 4 เข้าก็ไม่เจอห้องครับ

Katanamaru
25th September 2011, 11:56
ผมจนปัญญาแล้วหละครับ

:(:(:(:(:(:(:(

zanimkor
25th September 2011, 14:28
ลองจาก lan เป็น online ดูครับ