PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเกี่ยวกับ Facebook

Shizuku
16th May 2014, 23:00
คือเฟชมันสามารถเปลี่ยน Username ได้ไหมครับ ?

ตัวอย่าง facebook.com/username
ไอตรงสีแดงนั้นหนะ มันเปลี่ยนได้ด้วยหรอครับ ?? จำได้ว่ามันเปลี่ยนได้แค่ครั้งเดียว
พอดีผมติดต่อเพื่อนคนหนึ่งไม่ได้ โทรไปไม่ติด Line ก็ไม่ตอบ
เลยไปดูในเฟชปรากฏว่า username ของเฟชมันเปลี่ยนไป
สมมุตินะ อย่าตามไปหละ ใครไม่รู้ ฮ่าๆ

จาก facebook.com/shizuku.jung ไปเป็น facebook.com/okami.sama
เข้าไปดูไม่มีรูป Profile ไม่มี Cover ดูเพื่อนไม่ได้ด้วย แถมชื่อก็เปลี่ยน
แต่รูปที่ลงไว้ แล้วก็โพสต่างๆ ยังอยู่ เหมือนเดิม

ถ้าลองคลิกจากแชทไป จะสามารถเข้าไปดูโปรไฟล์ได้
แต่ถ้าพิมพ์ username เก่าไป บน Address bar มันจะเข้าไม่ได้ แล้วขึ้นว่า Sorry, this page isn't available
----------------------------------------------------------------------------------------------------
มันเป็นเพราะอัลไรหลาว สรุปมันแก้ Username ได้ไหมครับ? ตอนนี้ไม่อยากติดต่อมันละ คาใจอันนี้มากกว่า ฮ่าๆ

Benzt2h
17th May 2014, 20:14
เปลี่ยนได้ครับ

nunt77
17th May 2014, 20:21
ได้ครับ คลิกสามเหลี่ยม เลือกการตั้งค่า มันอยู่บนลงชื่อออก
แก้ไขชื่อเลยครับ

TeenLowGer
17th May 2014, 20:23
มันเปลี่ยนยังอ่าท่าน