PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่อง .net framework 4.0 - 4.5 ติดตั้งไม่ได้ครับ

Pondparis
17th May 2014, 14:24

คือผมโหลดเกมๆ นึงมาลง แต่พบว่ามันจะต้องลง 4.5 ด้วย ซึ่งมันก็มีอยู่ในไฟล์นั้นแหล่ะ แต่กดติดตั้ง
มันเหมือนกับให้ผมลบตัวเก่าซึ่งเป็นเวอชั่น 4.0 ด้วย แล้วผมก็ลบ 4.0 ทิ้งไปจากนั้นผมก็หามาติดตั้ง
ใหม่มันก็ขึ้นตามรูปนั้นเลยครับเป็นเหมือน กันเลยทั้ง 4.0 และ 4.5 หาวิธีมาหลายวันแล้วแต่ก็ไม่หายครับ
ใครพอรู้วิธีแก้บ้าง ผมลองลงแบบ online และ stand แล้ว แต่ก็ไม่หาย run as ก็แล้ว แล้วมีคนบอกให้
อัพเดทวินโดว์ซึ่งผมก็อัพมาวันนี้ 7 - 8 รอบแล้วก็ยังไม่หายขึ้นแบบเดิมนี้เลยครับ รบกวนพวกพี่ๆ ช่วยทีนะ
ต้องการวิธีแก้จริงๆ หาวิธีมาตั้งแต่วันที่ 9 แล้วครับ ตอนนี้ยังแก้ไม่หายเลย ช่วยผมทีนะผมรู้ว่าพวกคุณเก่งๆ กันทั้งนั้น
ลองมาหลายวิธีแล้วจริงๆ ซึ่งผม ใช้ตัว clean tool ลบออกหมดทุกเวอชั่นแล้ว จากนั้นผมรีคอมแล้วเปิดขึ้นมาใหม่
แล้วก็ลง ตัว .net framework 1.1 ได้ปกติ แต่ตัวที่ 2 มันบอกให้ไปเปิด อะไรซักอย่าง ตัว turn Windows features on or off
ซึ่งผมก็เข้าไปดูมันก็ไม่มีให้เปิดมีแต่เวอชั่น 3.5.1 แล้วผมลองลงตัว 3.0 มันบอกว่ารองรับวิสต้าไม่รองรับ win7
แล้วผมก็ไปโหลดตัว 3.5 มาลงดูปรากฏว่าคลิกเข้าโปรแกรม หรือคลิกขวา run as มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ
แล้วลองมาลงตัว 4.0 และ 4.5 ก็เป็นแบบในรูปนั้นเลย คือผมก็ทำตามหลายวิธีที่คนอื่นบอกแล้ว (บอร์ดอื่นอะนะ)
คือก่อนหน้านั้น เดินเมษาผมยังลง 4.0 เพื่อลงโปรแกรม Camtasia Studio 8 ได้อยู่เลย ก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไรอะครับ
จนปัญญาแล้วจริงๆ

Final Result: Installation failed with error code: (0x80070643), "Fatal error during installation. " (Elapsed time: 0 00:02:05).

ปล. เป็นโน๊ตบุ๊ค windows 7 64 bit ครับ