PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขอระบาย]ต่อยกำแพงทุกวัน

HeLinHeaVx
17th May 2014, 21:08
คือถ้าต่อยกำแพงทุกวันแล้วมือมันช้ำเลือดบ่อยๆจะเป็นอะไรป่ะครับ ผมต่อยทีไรเลือดไม่เคยแตก
มีเรื่องให้น่าน้อยอกน้อยใจ ปวดหัว โมโห ทุกวันเลยครับบอกตรงๆ "เหนื่อย+ท้อ = สู้" มากๆครับ
เหนื่อยก็เหนื่อย ท้อก็ท้อ แต่ทำไงได้ถ้าอยากให้รักยืนยาวก็ต้องสู้ใช่มั้ยครับ ใช่ก็ต้องสู้ไม่มีเวลาให้พักใจหรอกครับ
มีอะไรก็ไม่รู้จะลงยังไงก็ลงกับกำแพงเนี่ยแหล่ะครับ 7-8 หมัด มะกี้ก็ต่อยคอมไป เคสแตกแม่ด่าเลยหยุด
เห้อ ชีวิตเราเนอะ

piekie
17th May 2014, 21:14
ไปรับยาที่ช่องจ่ายยามาทานครับ...

Dodo250
17th May 2014, 21:17
ผมว่าเปลี่ยนที่ระบายอารมณ์จะดีกว่านะครับ

vasanchai
17th May 2014, 21:19
บ้าครับหยุดเหอะ เก็บมือไปทำอย่างอื่นดีกว่า

pug1
17th May 2014, 21:20
ถ้าคิดว่าอยากจะต่อยอะไรซักอย่างจริงๆก็แนะนำให้ซื้อกระสอบทรายมาแขวนไว้ครับ(ไม่รู้จะแขวนตรงไหนก็เอาตั้งพิงไว้กับผนังบ้านนั่นแหละ)

Paahod
17th May 2014, 21:22
เป็นเอามากน่ะคุณผมเครียดอะไรมาผมก็นั่งเฉยๆหาไรกิน เอาเวลาไปทำอย่างอืนดีกว่าไหม

HeLinHeaVx
17th May 2014, 21:26
ผมเก็บกดครับ ผมพูดเลย

shockwave_zero
17th May 2014, 21:27
ต่อยไปเจ็บมือป่าวๆ เก็บมือไปเล่น ว่าวดีกว่า555 เล่นว่าววันละ 10 รอบรับรองหาย

baberty123
17th May 2014, 21:28
ต่อยหมอนเถอะครับ 5555+ แนะนำมันก็ระบายเหมือนกันแหละ

UkuleleAlone
17th May 2014, 21:29
สงสารกำแพงเนอะ ถ้าไม่สงสารตัวเองก็สงสารกำแพงมั้งนะ จะได้ฉลาดขึ้น Drama On!!!!!

ChaDcHaN
ต่อยหน้าตัวเองครับ

shisaku
มันไม่ใช่เรื่องดีเลยนะครับการทำแบบนี้ นอกจากจะไม่ช่วยให้อะไรๆดีขึ้นแล้วยังทำให้เจ็บมือปล่าวๆอีกด้วยครับ มันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกวิธี

ผมอยากแนะนำการระบายอารมณ์แบบที่ไม่เดือดร้อนไม่เจ็บกาย และสบายใจที่สุด คือนั่งสมาธิ นั่งในที่เงียบๆ เย็นๆ คนเดียว แล้วคิดทบทวนอะไรต่างๆในหัว เราทำอะไรผิดไปบ้าง คนรอบข้างทำอะไรผิดไปบ้าง เราควรจะแก้ปัญหาเหล่านี้อย่างไร ทำแบบนี้ครับ เป็นการเรียกสติ และทำให้จิตใจสงบ ลองดูนะครับ มันได้ผลดีกว่าการชกกำแพงนะ

Easygo
17th May 2014, 21:32
ผมก็เคยต่อยกำแพง2หมัดอีก1หมัดเข้าตู้เย็นกระดูกแตกเข้าเฝือก15วัน 5555555555555

clean1447
17th May 2014, 21:32
ตอนแรก ห่วง จกขท ตอนหลังเริ่มเป็นห่วงกำแพงมากกว่า

ก็นะ ถ้ามีครั้งไหนที่ เครียดสุดๆ ก็ต่อยกำแพง พอต่อมา เจ็บมืออ่ะ

first
17th May 2014, 21:33
ไปหาขุดหลุมครับระบายแบบนี้แทนครับ
หลังจากขุดเสร็จครับฝังทั้งเป็นเลยครับ
เสร็จแล้วเรื่องทั้งหมดก็จะจบลงครับ

rockblood39
17th May 2014, 21:33
โอยยยย เล่นเกมส์สิครับ หาเกมส์โหดๆ ระบายๆมาเล่น หายชัวร์
ต่อยกำแพงเสียทั้งกำแพงทั้งเรา

oI3lacKLisTo
17th May 2014, 21:34
เครียด ต่อยกำแพง? แถวบ้านเรียกทำอะไรไม่คิด XD

คนอย่างนายมีโอกาศ 40% ที่จะฆ่าคนเวลาโกรธได้ เวลาเครียดหาอะไรที่สบายใจทำไม่ใช่ไประบายอย่างนั้น

Pasin Chanla
17th May 2014, 21:36
เอ่อ...ผมว่าคุณต้องไปรับยาแล้วล่ะครับ เก็บมือไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

Zerg
17th May 2014, 21:38
อยู่ที่ ใจเรา ครับผม

~FeaR~
17th May 2014, 21:40
ไปทำอาชีพรับทุบตึกดีกว่าครับ ต่อยกำแพงให้ตึกถล่มไปเลยครับ ซะใจคุณดี

SeV
17th May 2014, 21:51
มือส่วนที่กระทบ จะด้านครับ กระดูกส่วนข้อมืออาจจะเสียหายถ้าต่อยแรงมากๆ หรือ แรงพอ แล้วพอพักไป ผ่านไปซักระยะ มันจะเสริมสร้างกระดูกส่วนนั้นใหม่ให้แข็งแรงกว่าเดิม
เหมือนที่พวกเส้าหลินฝึกกำปั้นเหล็กกัน คือส่วนใดใช้บ่อย ส่วนนั้นจะแข็งแรงนั่นแหละครับ :sweat
แต่ผมว่า จะต่อยก็ได้น่ะ ถ้าคุณคิดว่ามันเป็นการระบายที่ดี เริ่มจากเอากระดาษหนังสือพิมพ์มาแปะให้มันหนาๆ แล้วก็ต่อยๆไป ค่อยๆใส่แรงเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ผ่านไปซักระยะ กระดาษก็ขาด กำแพงก็กร่อน ผุพัง
เพื่อไม่เป็นการทำลายสิ่งปลูกสร้าง ผมแนะนำไปต่อยต้นไม้ดีกว่า(ไม่คิดจะห้ามเขาเลย)

แต่เอาดีๆจริงๆ คุณลองหาวิธีระบายใหม่ดีกว่าครับ แต่ถ้าคิดว่าอาจจะได้ต่อยคน หรือ คู่อริเยอะ อยากเสริมพลังกำปั้น ให้เวลาต่อยคนมันไม่เจ็บมือ ก็ทำไปครับ

basz17
17th May 2014, 22:05
มือสำคัญมากเลยนะครับ *-*

ukzeroooo
17th May 2014, 22:10
เอาเลยครับ ให้บรรลุวิชาหมัดเทวดาเลย

zanuk9876
17th May 2014, 22:12
เก็บมือไว้ชักว่าวเถอะครับ ต่อยหมอนแทนเหอะ

fuseten
17th May 2014, 22:13
แต่ก่อนพัดลมบ้านผม พังแทบทุกวันครับ แต่เดี๋ยวนี้ทะเลาะกันที ไร ขี่รถออกจากบ้านไปนอน หอกิ๊กเลยย

pkill1994
17th May 2014, 22:14
ต่อยเตียงดีกว่าครับไม่เจ็บดี หรือไม่ก็ใส่นวมก่อนต่อย //ถุ้ย

เอาดีๆล่ะ ผมว่าคุณไปต่อยเพื่อระบายอารมณ์มันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ แถมเจ็บอีก

วิธีระบายอารมณ์ของผมคือการเล่นเกมกับเล่นกีตาร์เนี่ยล่ะ โดยเฉพาะกีตาร์ดีดไปเลยแรงๆไม่ต้องกลัวสายขาด

ถ้าเกมก็ไปเกรียนใน Dot หรือ เล่นเกมอะไรก็ได้ที่คลายเครียดและตัวเองชอบ

เก็บกดมากๆไม่ดีต่อสุขภาพจิตนะครับ เพื่อนผมมันบ้าไปคนนึงล่ะ จริงๆนะ บ้าเลย

Blitzkrieg
17th May 2014, 22:16
เอาเวลาที่คุณไปต่อยกำแพง ไปหาคนปรึกษาหรือ ระบายเรื่องทุกข์กับ คนที่คุณไว้ใจดีกว่ามั้ย? ต่อยกำแพงแล้วได้อะไรขึ้นมาเจ็บมือเปล่าๆ

Kyosuke Ayame
17th May 2014, 22:19
เป็นพระเอก Anime เรื่องไหนครับบอกผมที แหม๋ ชีวิต Drama ฟุตๆ

mulli001
17th May 2014, 22:20
ผมก็เคยเป็นต่อย 3 หมัดกำแพงเป็นรูเลยแตกหมดเลย 4 นิ้ว รอแผลหายอักเสบ 2 อาทิตย์ พ่อถามว่าไปทำอะไรมาบอกไปว่ารถล้ม(ไม่กล้าบอกว่าต่อยกำแพงพังกลัวโดนหวด)พออายุมากขึ้นมองไปที่นิ้วแล้วก็คิดว่าทำไปทำไมวะไร้สาระจริงๆเลยตู

วิธีแก้
1.อย่าคิดว่าจะต่อยอะไร ถ้าจะต่อยก็กระสอบทรายหานวมด้วยก็ดีเพระมันก็เจ็บนะ และอย่าทำลายข้าวของอันนี้สำคัญเดี๋ยวโดนตี
2.พยายามทำให้ใจเย็นๆหายใจเข้าออกยาวๆ ช้าๆ พอเริ่มสงบลงอย่าไปคิดถึงเรื่องที่ทำให้หงุดหงิดหาอะไรทำเลยเช่น รดน้ำต้นไม้ วิ่งเล่น เล่นบอล เล่นBBgun(ไปโดนยิงระบายความเครียด)
3.พัดผ่อนครับ

teerachai212
17th May 2014, 22:22
เลือดไม่ออกอาจเป็นเลือดคลั่งในน่ะครับ อันตรายมากกระตูกร้าวแบบไม่รู้ตัวก็มีน่ะผมเคยเป็น

สาเหตุทุกอย่างมีทางแก้และครับผมก็เคยเป็นอารมณ์เป็นแบบนั้น อย่าคิดมากครับ พักผ่อนให้หายเหนื่อยน่ะครับ

ตาม คห. บนและครับเก็บมือไว้ำทอย่างอื่นดีกว่าครับ ฮ่าๆล้อเล่น

-=CoMMy=-
17th May 2014, 22:22
ใจเย็นๆครับผมก็เคยคิดแต่ไม่เคยทำเพราะทำไปก็เท่านั้น

manglove
17th May 2014, 22:24
ไอ้นี้ช่วยคุณได้ใส่นวมซักหน่อยกันมือไหม้:o
http://www.jumbobaskets.com/image/cache/data/13_twinsspecial/13-13/13-13-02-HBNL/13-13-02-HBNL_2-600x600.jpg

dongzadong
17th May 2014, 22:35
http://2.bp.blogspot.com/-d46Cfp6jwvM/UuqGy4a0h1I/AAAAAAAAAP0/dEZhzpeMw-E/s1600/1544562_548210778607915_493343231_n.jpg

AsLan
17th May 2014, 22:38
อันนี้พอเข้าใจครับ บางทีเราก็มีเรื่องให้เครียดแต่เราไม่สามารถระบายให้ใครฟังได้ ผมก็เคยเป็นครับ แต่แตกยับเลยมือผม แนะนำลองหาใครสักคนที่ปรึกษาได้ดูครับ คนที่เราไว้ใจ คนที่เขารับฟังเราได้ทุกเรื่อง
ถ้าไม่มีจริง ก็ใน JKG นี่เลยครับครอบครัว JKG เราอบอุ่นครับ ฮ่าๆๆๆ ระบายได้ไม่ว่ากัน แน่นอนว่ายังไงก็ต้องมีคนช่วยหาทางออกครับ ^^

pattarazaza
17th May 2014, 22:38
ต่อยไปเลยคับ ผมก็เคยทำ ช่วงนึกผมท้อมากๆ ซัดไป1ดอก ทีแรกเห็นว่าหมัดบวก ผมก็นึกว่ากระดูกแตก

ไม่รอช้าไป รพ เลยคับ x-ray เรียบร้อย ไม่ได้แตกคับ แค่บวมเฉยๆ

เล่นเกมไม่ได้หลายอาทิตย์ หาย100% ก็เป็นเดือน หลังจากนั้นเลิกเลยคับ

originalgrim
17th May 2014, 22:40
ต่อยตัวเอง จะได้ไม่เป็นภาระของกำแพง

TOPTHJKG
17th May 2014, 22:57
ผมเก็บกดครับ ผมพูดเลย
แนะนำให้เตะต้นกล้วยครับ ได้ระบาย ได้อารมณ์

npdeoh2754
17th May 2014, 22:58
ผมเคยเป็นเหมือนคุณครับ เมื่อก่อนผมมีแฟน ทะเลาะกันทุกวัน ผมก็ชอบขว้างของ ต่อยกำแพง ทำร้ายตัวเอง คิดฆ่าตัวตาย แหกปากเสียงดัง เพราะผู้หญิงคนเดียว มันไม่ใช่ครับ (นึกแล้วน่าสังเวศตัวเองครับ พูดตรงๆเลย) หาวิธีระบายแบบอื่นดีกว่าครับ ทำไปก็ไม่ได้ทำอะไรให้ดีขึ้นมาหรอกครับ ลองหาวิธีคลายเครียดจากในเว็บดูครับ ไม่ก็หางานอดิเรกทำ (รักตัวเองก่อนดีกว่าครับ) ทำไปมีแต่เสียกับเสียนี่บอกเลย

notty
17th May 2014, 23:03
กำเเพงเป็นไรไหม

Ratiio
17th May 2014, 23:07
กำแพงมันอยู่เฉยๆของมันอย่าไปต่อยมันเลยครับ ระบายกับอย่างอื่นดีกว่าผมว่า5555

BackKoMz-
18th May 2014, 00:38
"ทุบท้อง"เถอะครับช่วยคุณได้ แหะๆๆ

Eikkew
18th May 2014, 00:42
ว้าวเท่มากๆเลย มีหลายทางออกไม่เอาไปทำร้ายตัวเอง เท่สุดๆ เพื่อนมีไม่คุยเข้าหละ มีเพื่อนก็ระบายได้
แต่ไม่ทำ ต่อยกำเเพง แฟนเห็นนี่กรี้ดเลย เท่มากๆ มีแฟนถ้าจะคบคบที่ใจไม่ใช่เวลา อยากให้รักยาวเเต่ใจไม่ไปด้วยก็ไม่ไหว
ไม่ใช่ไปต่อยกำเเพง เก็บกดเรื่องเเฟน มันขนาดนั้นเลยเหรอ ต้องต่อยกำเเพงเลย? เเทนที่จะเอาเวลาต่อยไปเอาเวลาปรับความมเข้าใจ
ปรับไม่ได้ เขาไม่เปลี่ยนก็เลิกสิ ทนต่อยกำเเพงทำไม มันไม่เท่นะ จะบอกว่าไม่เข้าใจ ผมก็มีเเฟน ทะเลาะกันบ่อย เเต่ไม่ถึงกับทุกวัน
เเต่ก็ยังปรับความเข้าใจได้ บ้างครั้งผมก็ท้อ เหนื่อยเเบบคุณเเต่ผมก็ไม่ทำไรไร้สาระเเบบนั้น พ่อแม่ให้มา เเทนที่จะรักษากลับทำลาย
หมายถึงมือนะ โตๆกันเเล้ว ไม่น่าจะทำเเบบนั้ ผมอาจจะอายุน้อยกว่าคุณ เเต่ผมก็คิดได้ ที่พูดไม่อยากให้มีเรื่องกัน เเต่ผมมาเตือนเฉยๆ
ให้คุณคิดได้มากกว่าไปต่อยกำเเพง หาเวลาไปปรับความเข้าใจกันนะครับ ไม่ใช่ไปต่อยกำเเพง ผมเเนะนำว่าถ้าไม่อยากต่อยก็เอารูปคนที่คุณรัก
แปะให้เต็มกำเเพง เวลาหันไปจะต่อยจะได้เลิกคิดซะ ทุกอย่างมีทางเเก้ ไม่ใช่เเก้ทางผิด คิดผิดคิดใหม่ได้ ถ้าเลิกกันเเล้วคุณจะสมเพชตัวเองมากๆ
ที่ทำเเบบนี้ลงไป ต่อยค้งต่อยเคส เสียมาก็ซ่อมเปลืองตังอีก ไม่คุ้ม หาทางเเก้ให้ดีๆเเล้วกันครับ

IL Genuine
18th May 2014, 00:58
ซื้อกระสอบทรายมาแขวนไว้ต่อยครับ ต่อยเวลาเครียจะได้ออกกำลังกายไปด้วย เผื่อจะลืมๆหายๆเครียดบ้าง

bboyhonda
18th May 2014, 01:49
เตรียมเงินสัก800-2000 นะครับ แล้วไปนวดเลย ระบาย คลายเครียดดดดด

nakiann123
18th May 2014, 02:15
เก็บมือ ไว้ชักว่าวเถอะครับ

leaderpor
18th May 2014, 02:26
อยากเจ็บตัวเพื่อให้ มีแผล เพื่อเรียกร้องให้ คนที่ชอบ มาสนใจเหรอครับ ต่อยที่บ้านเขาไม่เห็นหรอกครับ......แนะนำ ถ่ายลง youtube ตอนต่อยกำแพงแล้วอัพขึ้น face ครับ...

kakaguide
18th May 2014, 02:34
อาจจะต้องเพิ่มแรงลงไปอีก ไม่ก็ต่อยกระจกให้แตกดีกว่าครับ เลือดจะได้ไหล ทายารักษาสักอาทิตย์แล้วกลับมาต่อยใหม่

colliinz
18th May 2014, 02:47
ขนาดมือตัวเองยังดูแลไม่ได้เลย จะไปดูแลคนอื่นได้ไงครับ กำแพงมันไม่ใช่ที่ระบาย

Monster Art
18th May 2014, 05:15
ไม่ต้องคิดมากครับ รักแท้ไม่ต้องสู้ก็ได้ ไม่ต้องอะไรมาก ทำตามใจตัวเอง แต่แนะนำว่าอย่า ออกนอกเส้นทางการเรียนเด็ดขาด พอโตมาคุณอาจจะกลับไปหัวเราะเรื่องที่ทำไปแบบผมก็ได้ :)

pangblackarmy
18th May 2014, 08:58
สงสารกำแพงเนอะ ถ้าไม่สงสารตัวเองก็สงสารกำแพงมั้งนะ จะได้ฉลาดขึ้น Drama On!!!!!

ตามนี้ ถ้าไม่สงสารตัวเอง สงสารกำแพงก็ได้ครับ T^T

retroriankidskids
18th May 2014, 09:05
ไปเล่นกีฬาครับน่าจะช่วยท่านได้ เตะบอล เล่นบาสไรงี้

maruchik0
18th May 2014, 09:11
บอกตรงเก็บกดไปลงอย่างอื่นที่ไม่ใช่สิ่งของมันทำให้พังแล้วเสียเงินอีก
ผมก็เป็นพวกเก็บกดน่ะเครียดมากๆก็หลุดแบบบ้าๆเหมือนกันวิธีแก้ผมก็นั้งฟังเพลงที่ชอบครับ

DkTaP82
18th May 2014, 09:24
พ่อสอนลูกว่าด้วยเรื่องของตะปู...
มีเด็กน้อยคนหนึ่งที่สีหน้าแสดงอารมณ์ไม่ค่อยจะดีนัก
พ่อของเขาจึงให้ตะปูกับเขาถุงหนึ่งและบอกกับเขาว่า
“ทุกครั้งที่เขารู้สึกโมโห หรือโกรธใครสักคนให้ตอกตะปู 1 ตัวเข้าไปกับรั้วที่หลังบ้าน”

วันแรกผ่านไป....
เด็กน้อยคนนั้นตอกตะปูเขาไปที่รั้วหลังบ้านถึง 37 ตัว
และก็ค่อย ๆ ลดจำนวนลงเรื่อย ๆ ในแต่ละวันที่ผ่านไป อย่างน้อยที่สุด
เขาได้รู้ว่าสิ่งที่พ่อกำลังพยายามบอกกับเขาก็คือ
การรู้จักควบคุมอารมณ์ของตนเองให้สงบ ซึ่งง่ายกว่าการตอกตะปูตั้งเยอะ
และแล้วหลังจากที่เขาสามารถควบคุมตนเองได้ดีขึ้น ใจเย็นมากขึ้น
เขาจึงเข้าไปพบพ่อและบอกกับพ่อว่าเขาสามารถควบคุมอารมณ์ตนเองได้แล้ว
ไม่มุทะลุเหมือนแต่ก่อนที่เคยเป็น พ่อยิ้มและบอกกับลูกชายว่า

“ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงเจ้าต้องพิสูจน์ให้พ่อรู้โดยทุกๆ ครั้งที่เขาสามารถควบคุมอารมณ์
ฉุนเฉียวของตนเองได้ให้ถอนตะปูออกจากรั้วหลังบ้าน 1 ตัว”

วันแล้ววันเล่า เด็กน้อยคนนั้นก็ค่อยๆ ถอนตะปูออกทีละตัว จาก 1 เป็น 2 .... จาก 2 เป็น 3
จนในที่สุดตะปูทั้งหมดก็ถูกถอนออกมา เด็กน้อยดีใจมากรีบวิ่งไปบอกกับพ่อเขาว่า

”ฉันทำได้ในที่สุดฉันก็ทำจนสำเร็จ!!”

พ่อไม่ได้พูดอะไรแต่จูงมือลูกของเขาออกไปที่รั้วหลังบ้าน และบอกกับลูกว่า

“ทำได้ดีมาก ลูกพ่อและเจ้าลองมองกลับไปที่รั้วเหล่านั้นสิ
เห็นไหมว่ามันไม่เหมือนเดิมไม่เหมือน.. กับที่มันเคยเป็น จำไว้นะลูก
เมื่อใดก็ตามที่เจ้าทำอะไรลงไปโดยใช้อารมณ์
สิ่งนั้นมันจะเกิดเป็นรอยแผลเหมือนกับการเอามีดที่แหลมคมไปแทงใครสักคน
ต่อให้พูดคำขอโทษสักกี่หนก็ไม่อาจลบความเจ็บปวด
ไม่อาจลบรอยแผลที่เกิดขึ้นกับเขาคนนั้นได้ฉันใดก็ฉันนั้น”

“กับเพื่อน ..เพื่อนเปรียบเสมือนอัญมณีอันมีค่าที่หายาก..
เป็นคนที่ทำให้เรายิ้ม เป็นคนที่คอยให้กำลังใจและยินดีเมื่อเราพบกับความสำเร็จ
เป็นคนที่คอยปลอบใจเรา ร่วมทุกข์ร่วมสุขกับเรา และจริงใจกับเราเสมอ
...แสดงให้เขาเห็น ว่าเราห่วงใยเขามากแค่ไหน
และระวังสิ่งที่เราทำไปไม่ว่าจะเป็นคำพูดหรือการกระทำและจงจำไว้เสมอว่า
คำว่าขอโทษ ไม่ว่าเขาจะยกโทษให้เราหรือไม่ก็ตามแต่สิ่งที่มันเกิดขึ้นคือรอยร้าวที่เขา
คงไม่อาจลืมมันได้...ตลอดไป...”

Zaraki Kempaji
18th May 2014, 09:32
แนะนำหาซื้อเนื้อมาสูบครับ เอาซักสี่แต็บ จากนั้นซื้อบุหรี่แล้วเอาใส้ออกเอาเนื้อใส่แทน จุดไฟ สูบครับ ช่วยได้ดีเวลาเครียด

sanjiza02
18th May 2014, 09:33
ลองหาวิธีระบายความโกรธแบบอื่นดูนะครับ ผมลองมาหมายวิธีละ สุดท้ายลงเอยด้วยการเล่นเกมส์แล้วเปิดเสียงให้ดังๆ เสียงเบสจากลำโพงตอนระเบิดมันรู้สึกสะใจดี ฮ่าๆๆๆๆ

battle4
18th May 2014, 09:57
ถ้าจะขอคำแนะนำก็ช่วยอธิบายให้ละเอียดกว่านี้ แต่ถ้าจะมาประจารตัวเองแบบนี้ บอกตรงๆไร้สาระครับ

Patrenko
18th May 2014, 16:38
พบจิตเเพทย์ดีกว่าครับหลายคนมักรังเกียจหรืออายที่จะพบจิตเเพทย์นะครับแต่ผมบอกไว้ก่อนเลยว่ามันช่วยได้มากเเละเป็นประโยชน์กับตัวเราเองด้วย

ผมเคยเห็นเคสนึงที่เป็นคนชอบคิดเล็กคิดน้อยชอบเอาเรื่องเก่ามาคิดมันคุยกับพ่อเเม่หมู๋ประจำเรื่องจะฆ่าตัวตายจะหมู่มองว่าเป็นเรื่องคุยเล่นคุยตลก แต่พ่อเขามองว่ามันเป็นเรื่องที่ซีเรียสมากซึ่งก็จริงแต่วิธีเเก้เขาผิดมหันต์เลยคือเเทนที่จะพาไปพบจิตเเพทย์เขาพาไปอยู่วัดฟังธรรมซึ่งอาการของเขาหนะถ้าเป็นการคิดชั่ววูบมันก็หายนะถ้าได้ธรรมะสอนช่วย แต่นี้เป็นหนึ่งในอาการทางจิตพลาดมากครับสุดท้ายฆ่าตัวตายจริงๆ

คุณนี้ผมว่าน่าจะเป็นหนึ่งในนั้นนะครับเพราะทำร้ายตัวเองซึ่งไม่ได้ผลดีอะไรกลับมา ลองคุยกับจิตเเพทย์ดูครับการคุยกับจิตย์เเพทไม่จำเป็นว่าเราต้องเป็นบ้านะครับเพราะงั้นไม่ต้องอายที่จะเข้าไปขอคำปรึกษาจิตเเพทย์

Dragonbul
19th May 2014, 20:15
ผมเคยเครียดมากๆ โกรธก็โกรธ ทำอะไรก็ไม่ได้ อยากระบายอารมณ์ก็ทำไม่ได้ เคยต่อยกำแพงเหมือนคุณอะแหละ มือเจ็บแทนอีก โกรธหนักกว่าเดิมอีก
พอเป็นเข้านานๆ ผมก็พึงรู้ว่า เวลาจะทำให้คุณหายได้ครับ