PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนพวกนี้เค้าคิดอะไรกันอยู่หรือครับ ผมสงสัยจริงๆนะ

donal
20th May 2014, 18:22
พวกที่ว่านี่คือ พวกที่ยกพวกตีกัน ชอบมีเรื่องชกต่อยอ่ะ แต่สำหรับคนที่ เค้าทำเราก่อน เราเลยทำกลับ อันนี้ผมโอเคเข้าใจ
แต่มันจะมีอีกแบบนึงครัล คือ หาเหยื่อ ที่ดูอ่อนแอๆ ซักคน วิ่งเข้าไปถามด้วย ประโยคสุดคลาสสิค มองหน้ากรูข้องเหรอ (ตูมองเอ็งตอนไหน WTF!)
ทั้งๆ ที่ไม่เคยทำอะไรให้ ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน การถูกมองหน้ามันเจ็บปวดขนาดนั้นเลยเหรอครับ 0_o ผมเบื่อแล้วครับโดนหาเรื่องบ่อย
สงสัยเพราะผมเป็นคน ตัวเตี้ยด้วยแฮะ เลยตกเป็นเหยื่อ บ่อยๆ (แต่มันพลาดล้ะ หึๆๆ)
ผมเลยอยากรู้ว่า เค้าคิดอะไรอยู่กันแน่ ทั้งที่ ก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจไม่ใช่เหรอ ว่ามันไม่ใช่เรื่องที่ดีเลย
สร้างความเกลียดชัง แทนที่จะเป็นมิตร ผมงง ใครเคยเป็นคนแบบนั้น มาแจกแจงลำดับความคิดให้ผมทีครับ

ปล. แย่จัง

yedtamon57
20th May 2014, 18:28
โชว์เด็กๆ สร้างชื่อให้ตัวเอง สนุก

ไร้สาระมากๆ ......

Kellidev
20th May 2014, 20:20
ความลุ่มหลงในพลังที่มีน่ะครับ มันมีหลายๆแบบ หลงในความรวย ทำผิดแล้วเอาเงินฟาดหัว
หลงในชื่อเสียง คิดว่าทำอะไรก็ได้โดยจะมีแต่คนสนับสนุนคล้อยตาม หลงในอำนาจ
เลยเผลอทำตัวเผด็จการ กรณีที่ จขกท. เจอก็หลงในพละกำลัง เลยใช้มันเผื่อข่มเหง

ยังมีอีกหลายรูปแบบครับ สังเกตง่ายๆคือมันเป็นการกระทำเพื่อตอกย้ำสิ่งที่พวกเขามี
ข้ารวย ข้าดัง ข้ามีอำนาจ ข้ามีพลัง ขอพลังจงสถิตกับท่าน:thank

doremon2012
20th May 2014, 21:56
ส่วน เรื่องมองหน้าจะเป็นเหตุผลรองนะ เพราะส่วนนี่เค้าไม่ได้ดูที่อ่อนแอหรือเปล่า แต่คุณหน้าจะประมานเด่นหรือมีอะไรซักอย่างที่เหนือกว่าพวกนั้นอ่ะ

ผมก็เคยโดนเลยพาเพื่อนที่ พอมีพวกในโรงเรียนไปหาเรื่องกลับ มันตอบผมว่า "ผู้หญิงห้องตูชอบมุงเยอะหวะ" ผมงงเลยมันเกี่ยวหรอวะ

ปล.อย่าเครียดทางที่ดี คบเลวหรือพวกขี้ยาไว้บ้าง(แต่ไม่ต้องไปสุมหัวกะมันนะ)

ผู้ตรวจสอบ
20th May 2014, 22:17
เจอเหตุการณ์นี้ครับเมื่อ 1 ปีก่อน
เด็กเเว้นรุ่นน้องมา 2 คนเดินชนไหล่ เเล้วพลักหน้าอกเพื่อจะหาเรื่องทั้งทีผมขอโทษไปเเล้ว(พอดีผมหน้าเด็ก หน้าใส)
เเล้วช่วงนั้นเล่นฟิตเน็ต เลยลองต่อยไปสั่นจมูกทีนึ่ง เลือดกำดาวไหล เท่านั้นเเละโดนลุม มัน 2 คนลุม ผมก็เอาหน้าหลบ(หน้าเเพงดูเเลมาดี)
เเต่ถึงโดนลุมโดนต่อยกลับไม่รู้สึกเจ็บเลยเหมือนมันไม่มีเเรง ผมเลยวิ่งหนีกลัวโดนอาวุธ
ทุกวันนี้เกลียดเเว้นขึ้นใจเลย

~FeaR~
20th May 2014, 22:35
ผมก็เคยเจอ 1 ครั้ง ที่จตุจักรครับ พอดีผมเดินกับเพื่อนอยู่หลังๆ อยู่ดีๆมันมาจับมือผมแล้วก็หาว่าผมไปทำร้ายคนของมัน ผมไม่เคยมีเรื่องกับใครเลยนะครับ ผมก็บอกว่าผมไม่รู้ผมเพิ่งจะมาครั้งแรก

จะไปซื้อของกับเพื่อนแล้วเพื่อนคนอื่นๆในแก๊งค์ของเขาก็ไม่ได้เอาเรื่องกับผมนะครับ พยายามจะห้ามคนที่มาจับมือผมด้วยซ้ำไป เหมือนคนนี้มันน้องใหม่

แล้วเขาก็ปล่อยผมแถมถีบหน้าผมอีกเป็นการส่งท้าย ผมงงเลย และเืพื่อนผมตอนนั้นก็ยืนงงนิ่งๆ จากนั้นผมกับเพื่อนก็พากันกลับบ้านดีกว่า เสียอารมณ์ครับ

เหมือนว่าเขาจะทำอวดเพื่อนๆแก๊งค์เขาหนะครับ ตัวก็แห้งๆ ถ้ามันอยู่คนเดียวผมว่าหงอยแน่ๆ

-โลกนี้น่าจะมีนักเลงฝ่ายดีบ้างนะครับ ช่วยปกป้องผู้ที่โดนรังแกอะไรประมาณนี้อ่ะครับ-

DeadCarnival
20th May 2014, 22:41
อยากได้ความยอมรับจากเพื่อน วัยคึกคะนองแหละครับ คิดว่าเป็นเรื่องเท่ แต่คนพวกนี้พอมีครอบครัวแหละครับ ถึงคิดได้ ผมเห็นอยู่หลายคนเลย

ส่วนใหญ่น่าจะมาตอนอยู่กับรุ่นน้องนะ สไตล์พวกเยอะแล้วเดินเข้าไปเช็คเนี่ย ส่วนตัวยังไม่เคยประสบกับตัวเองนะครับ คนแปลกหน้าเข้ามาหาเรื่องก่อนเนี่ย

ballba
20th May 2014, 22:56
อันนี้ผมเจอบ่อยครับ

ผม นั่งเล่นอยุ่สนามเด็กเล่น กินไอติม

มีชายรุ้สึกเปนพี่รุ่นพี่ มีอายุหน่อย อยู่ดีๆ เดินมาบอกว่า มองหน้าหาเรื่องหรอ

ผมบอก ผมไปมองหน้าตอนไหน

เขาก้ไม่ตอบเงียบๆ ซักพักไม่จบ แล้วก้บอกไม่รุ้แต่เห็นมองกวนตรีน (ผมยังไม่ทันมองเลย)

ผมเลยตอบ จะมองให้เสียสายตาทำไม พี่เป็นใคร ทำไมผมต้องมอง เป็นพ่อผมก็ไม่ใช่

ไม่ได้สำคัญ ขนาดที่ผมจะมอง ไม่ได้อยู่ในสายตาผมเลย 555

เงิบไปดิครับ จะตีผมก่อนก้ผิด รอผมเปิด ผมไม่เปิด ทำนิ่งใส่

แล้ววันต่อมา ก็มาขอโทษ :o

Mcarmy
20th May 2014, 23:07
ผมเคยโดนพวก แบบนี้ รุมซ้อมนะ โชคดีรอดมาได้ แต่โชคร้ายมันที่โดนจับ เพราะมีกล้องวงจรปิด เอาเรื่อง พวกขยะ มีพวกแบบนี้โลกถึงได้เน่า
เอาจริงๆนะ ผมเกลียดมาก อยากโอ่ว่าตัวเอง เจ๋ง มีพวก เออก็ดี จับแม่j ให้หมดเลย เจอตำรวจก็หงอยเป็นลูกหมาเลย ตอนนี้ผมแทบอยากจะพกปืนติดตัวไปทุกที่แล้ว
เอาจริงๆผมก็พกมีดติดตัวอยู่เวลาออกไปข้างนอกหลังจากโดนรุม เผื่อไว้เจอเหตุการณ์แบบนี้จะได้ฆ่ามันได้ซักคน ผมเอาจริงเลยนะที่ พิมพ์นี่ แต่ผมว่ามันมีพวกคงไม่ได้ใช้หรอกมั้งมีดถึงอยากใช้ปืน
บ้านป่าเมืองเถื่อน แบบนี้

assist05
21st May 2014, 11:42
ไม่เคยนะ โมเม้นแบบตัวเล็กแล้วโดนหาเรื่องเนี้ย
ป.ล ผมสูง 181ก็เลยไม่ค่อยมีละมั้ง

่jamornz
21st May 2014, 12:14
ผมเคยโดนครับ เมื่อตอนมัธยม กลับจากในเมืองเพื่อไปหาซื้อของทำงานที่โรงเรียน
ขากลับโดนพวกดักตี ผมโดนฟาดไปที่แขนซ้าย แต่ถาก
กับเพื่อน อีก 2 คันก็โดน แต่เล็กน้อย
กลุ่มผมเป็นเด็กเรียนห้อง 1 ไม่เคยหาเรื่องใคร ไม่เคยมีเรื่องกับใครเลยด้วยซ้ำ
จากนั้นรีบขี่รถมาจอดที่หน้าผู้ใหญ่บ้าน ตรงนั้นมันมีไฟหน้าบ้าน เลยลงมาเชคร้างกายว่าเป็นอะไรกันบ้าง
จากนั้นก็มี มอไซตามมาจอด 2 คัน
แรกเลยคือมันคว้าปืน ขึ้นมาเล็งพวกผม 6 คน
พวกมัน มี 4 คน ครั้งแรกที่เคยโดนปืนจ่อหัว แบบว่านิ่งอย่างเดียวครับ
แต่โชคดี ที่ในกลุ่มนั้นมันมีคนรู้จักกับเพื่อนผมคนนึง เลยรอดมาได้

ผมละเกลียดมากเลยครับ พวกดักตี เอ๊ะอะอะไรก็จะยิงทิ้ง
พวกผม บริสุทธิ์ทั้งนั้น พวกเดนนรกผมละเกลียดนัก

ไม่ทำอะไรที่ดีต่อสังคมแล้ว ยังจะทำให้คนอื่นเดือดร้อนอีก :mad3

Deathbringer
21st May 2014, 12:23
เค้าไม่ได้คิดอะไรอยู่หรอกครับ เค้าไม่ได้คิดอะไรเลยต่างหาก (ทำเพื่อ 555555+)

Patrenko
21st May 2014, 17:45
ยังเรียนหนังสืออยู่รึเปล่าครับ ถ้ายังเรียนอยู่ก็ทนๆหน่อยครับเพราะมันเหมือนช่วงมัดมือชกให้เราอยู่รวมกับคนจากหลายสังคมรวมถึงสังคมข้างถนนเเบบที่คุณกล่าวมา พอจบไปเเล้วเริ่มเข้ามหาลัยเริ่มทำงานคุณก็จะได้อยู่ในสังคมปกติอย่างที่ต้องการถ้าคุณเป็นคนสังคมปกตินะครับ โอกาสที่จะเจอสังคมเเบบที่คุณไม่ชอบก็จะน้อยลงด้วยครับ