PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : gta4 เจอ bug ด่าน Actions Speak Louder than Words ครับ

anatta
25th September 2011, 10:03
พอขับรถตามไปถึงที่หมายแล้วมันไม่ยอมตัดฉากครับ โทรไปกดระเบิดก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงครับ อ่อ เคยลง path ที่เกี่ยวกับตัวรถไปด้วยครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย

devile_satan
25th September 2011, 10:19
ไม่ได้บัคครับ (คิดว่านะ) เริ่มแรกภาระกิจนี้ จะได้รับภาระกิจจากGerry แล้วให้ขับรถไปเอาระเบิดที่จุดสีเขียวๆ จากนั้นก็ขับรถไปตามทางที่มันบอกในแผนที่ พอถึงที่หมายแล้วจะเจอรถคันนึงให้อ้อมไปด้านหลังรถแล้ววางระเบิด จากนั้นให้ขับรถ(ของตัวเองที่ขับมา)ไปตรงจุดใน

แผนที่ แล้วมันจะตัดไปฉาก พอจบฉากให้เราขับรถตามรถคันที่เราติดระเบิดไป(อย่าให้มันเห็นเรา) พอรถไปถึงโกดังให้เราขับรถไปยังจุดสีเหลืองๆ กดโทรศัพท์หาGerry เลือกDetonate แล้วมันก็จะตัดไปฉากของภาระกิจ

ปล. ประมาณนี้มั้งครัับ ผมอธิบายไม่ถูก ลองไปทำดูครับ :victory

pyrata
25th September 2011, 10:28
ลองดูคลิปนี้ดูครับ

http://www.youtube.com/watch?v=jc29822O9Bo

Dream130
25th September 2011, 14:06
รู้สึกว่าถ้าอัพแพทช์เพื่อลง mod มันจะค้างอยู่หลายด่านมั้งครับ ผมก็เคยเป็นนะครับเลยเล่นให้จบเกมก่อนแล้วค่อยลง mod

anatta
26th September 2011, 09:54
รู้สึกว่าถ้าอัพแพทช์เพื่อลง mod มันจะค้างอยู่หลายด่านมั้งครับ ผมก็เคยเป็นนะครับเลยเล่นให้จบเกมก่อนแล้วค่อยลง mod

ถูกต้องเลยครับ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้กลับคืนมั้ยครับ หรือว่าต้องลงใหม่อย่างเดียว

ปล.ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ