PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซียนกันพลาเข้ามาหน่อยครับ

kisserza
21st May 2014, 18:38
พอดีอยากทราบเว็บที่ขายกันพลา(กันดั้ม)อะครับ แล้วก็ช่วยแนะนำหน่อยว่าคนที่ไม่เคยต่อกันพลาเลยควรเริ่มจากตัวไหน(ในงบไม่เกิน1000) ผมรู้จักแค่ไม่กี่ตัวเพราะผมไม่ดูอนิเมะแค่ชอบดีไซน์ของมันเฉยๆ 555 เวลาว่างเยอะอยากหาอะไรทำ อิอิ

John
21st May 2014, 20:13
เคยเห่อซื้อมาต่ออยู่สามตัว เลิกละ เปลือง 5555
ของผมเดือนเลือกซื้อเอาครับ ราคาไม่ต่างกันมาก ถ้าอยากได้ถูกเวลามันลดราคาหรือจัดงานอ่ะ ถูก***หมา
แต่ในโรบินสันอย่าซื้อนะ แพง***หมา

iPoweRx
21st May 2014, 21:15
ที่ญี่ปุ่นราคาถูกกว่าทุเรียน -.- เคยซื้อมา 600 บาทไทย (ทุเรียน800บาท!!!)

ridermaster
21st May 2014, 21:24
play2animeครับร้านประจำผม มีทั้งเว็บแล้วก็แฟนเพจ
มือใหม่ลองต่อจากHGก่อนเกรดมือใหม่ต่อง่าย แยกสีน้อยถึงปานกลาง อาจต้องทำสี(จริงๆจะชกข้ามรุ่นต่อMGเลยก็ได้แต่เห็นมีงบเท่านั้น)
RG มันคือMGขนาดย่อ ราคาก็สูงกว่าHGหน่อยน้อยกว่าMGนิดๆ แยกสีดีไม่ต้องทำสีเลยก็ได้ แต่มีชิ้นส่วนเล็กๆเยอะต้องระวัง
MG ตัวใหญ่กว่าHGกับRG เปิดปิดนู่นนี่ได้(ค็อกพิทประมาณนี้) มีเฟรมใน(RGก็มี) แยกสีดี อาจไม่ต้องทำสี

ผมเองก็เล่นแค่HG สองเกรดที่เหลือคงให้รายละเอียดไม่ได้ยอะ

postgeno159
21st May 2014, 21:41
งบของ จขกท. อยู่ในเกณที่ควรเล่นเกรด HG ครับ
-Keamodel
-dot35plus(ราคาแรงพอตัว)
-play2anime

ส่วนตัวผมเล่นแต่ MG กับ PG ครับ(ส่วนมากจะเล่น PG เพราะขนาดใหญ่สะใจดี)

play2animeครับร้านประจำผม มีทั้งเว็บแล้วก็แฟนเพจ
มือใหม่ลองต่อจากHGก่อนเกรดมือใหม่ต่อง่าย แยกสีน้อยถึงปานกลาง อาจต้องทำสี(จริงๆจะชกข้ามรุ่นต่อMGเลยก็ได้แต่เห็นมีงบเท่านั้น)
RG มันคือMGขนาดย่อ ราคาก็สูงกว่าHGหน่อยน้อยกว่าMGนิดๆ แยกสีดีไม่ต้องทำสีเลยก็ได้ แต่มีชิ้นส่วนเล็กๆเยอะต้องระวัง
MG ตัวใหญ่กว่าHGกับRG เปิดปิดนู่นนี่ได้(ค็อกพิทประมาณนี้) มีเฟรมใน(RGก็มี) แยกสีดี อาจไม่ต้องทำสี

ผมเองก็เล่นแค่HG สองเกรดที่เหลือคงให้รายละเอียดไม่ได้ยอะ

เรื่องทำสีนี่ ไม่ต้องกังวลเลยครับ ผมก็มือใหม่ข้ามรุ่นมาต่อ MG เลยเหมือนกัน เก็บรายละเอียดดีๆก็งามครับ ส่วนตัวผมไม่เคยทำสีเลย
MG นี่ให้รายละเอียดได้เยอะพอตัวเลยนะครับ(แล้วแต่ซีรี่ย์ด้วย)
ขอยกตัวอย่างเลยละกันครับ Unicorn full armor เกรด MG นี่ต่อกันให้ตาแหกเลยครับ

Zerg
21st May 2014, 21:48
ผมก็เคยชอบต่อกันดั้มนะ แต่ต่อนนี้หันมาต่อ Zoid อ่ะ ฮ่าๆ รู้สึกมันจะคุ้มกับเงินที่ซื้อไป (ไม่ใช่ของแท้นะ ราคาแพงไปแบบนั้น)

ผมชอบซื้อมาต่อสะสมเก็บไว้และก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องของแท้อะไรทำนองนี้

ใครมีเว็บ มีเพจดีๆ เกี่ยวกับ Zoid ราคาถูกๆ แนะนำผมหน่อยนะ

เอ่อและก็โมเดลเครื่องบินรบด้วย ผมก็ชอบเหมือนกัน

แบบสำเร็จรูปก็ได้ ที่ซื้อมาประกอบนิดๆหน่อยๆอ่ะ ใครมีร้านถูกๆ แนะนำผมที

ผมเคยซื้อจากในห้างของ Skypilot อ่ะ มันสวยดี แต่ราคาในห้างมันแพงจริงๆ อยากได้ร้านที่ขายต่างหากอ่ะ

ILoVePaNgYa
22nd May 2014, 02:15
แนะนำอย่าไปซื้อในห้างครับ เพราะมันราคาแพงเวอร์

blacklotus55
22nd May 2014, 02:20
จะบอกว่า เมื่อก่อนผมบ้ามาก ๆ ซื้อมันทั้ง 1/100 หรือ 1/144 ของแท้เท่านั้น มานั่งประกอบ ทำสี จัดฉาก ตามการ์ตูนจริง ๆ ทั้งวันทั้งคือ จัดท่าถือปืน

หยอดกาวนู่นนี่ เปลี่ยนท่าที ถึงกะต้องทำสีใหม่ ตัวโปรดก็ Gundam Wing Zero Cosstum โปรดจริง ๆ ท่าที่มันถือปืนคู่จะยิงมายังโลกอ่ะ จัด mrang จัดแล้วจัดอีก

แล้วก็ถ่ายรูป จัดสี จัดไร หมด mrang เป็นหลาย ๆ หมื่น แค่ค่าสี กะค่าจัดฉากถ่ายมุมสวย ๆ กะอีกตัวนึง Gundam Double X เป็นอึกตัวที่จัดเต็ม

สร้างฉากเอง ประกอบเอง โมเองทั้งสีทั้งไร จัดแท้ด้วยนะ บันได ตั้งท่าให้มัน ใช้สุดยอดอาวุธมัน ถ่ายหลาย ๆ มุม แล้วก็คลั่งเพ้อ ดูรูปมันซ้ำไปซ้ำมา

ณ ปัจจุับน........................................................................... :sweat

เอิ้มมมมมมมมมมมม .................. = ตอนเด็ก ๆ Goo ทำไปทำไมวะหน่ะ น่าจะเอาเงินมาดาว์น รถเก๋ง ดี ๆ สักคันได้เลยมั้ยน่ะ ว้าาาาาาาาาาก

เสียดายตังงงงงงงงงงงงงงงง !!!!!!!!!!!!!!