PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำความสะอาดโน๊ตบุ๊ค

givemelove
21st May 2014, 20:18
ถ้าผมเอาโน๊ตบุ๊คไปทำความสะอาดที่ร้านคอมแบบถอดประกอบอะไรประมาณนี้แล้วจะเร็วขึ้นไหมครับ เพราะรู้สึกว่ามันนานแล้วเกมดูกระตุกๆยังไงไม่รู้ ปกติปัดแต่ฝุ่นนอกในไม่เคยไม่รู้ว่าฝุ่นมันไปเกาะเกี่ยวการ์ดจอแรมเรารึป่าว บอกทีครับจะดีขึ้นไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

niknana
21st May 2014, 20:21
ทันทีครับ ผมทำเองด้วยครับง่ายๆเลย เร็วขึ้นแบบเห็นๆ ทันตาจริงๆ ความร้อนมีผลากกับโน๊ตบุ๊ก

T-man
21st May 2014, 23:51
ถ้าใช้มานานก็อาจจะฝุ่นหรือซิลิโคนแห้งครับ

ทำให้ความร้อนขึ้นพอร้อน CPU/VGA มันก็จะลดสปีดลงเพื่อไม่ให้ความร้อนสูงเกินไป

ผมแกะมาทาซิลิโคนใหม่ก็ช่วยนะ ช่วงใหม่ๆดีขึ้นเยอะเลย สักพักก็กลับมาร้อนอีกขนาดใช้ GC-Extreme ทา - -'

Kingofnight
22nd May 2014, 13:06
เร็วขึ้นแน่นอนครับ เหมือนพึ๋งซื้อใหม่เลยด้วย ผมลองแล้วเร็วปี้ดเลย ใช้ไปนานๆซิลิโคลนมันแห้งจะระบายความรร้อนได้ไม่ดี ฝุ่นข้างในพัดลมก็ทำให้ระบายความร้อนออกมาไม่ได้