PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีระบบน้ำดีๆ แนะนำมั้ยครับ

Zaraki Kempaji
21st May 2014, 22:54
รู้สึกว่าร้อนมาก ช่วงนี้ แอร์ยังเอาไม่อยู่

ขอราคาถูกๆ คุณภาพดีๆ หน่อยนะครับ

อ้อแล้ว ระบบเปิดกะปิด ต่างกันยังไงครับ

Enterprise24
22nd May 2014, 01:43
ระบบปิด = ถูกกว่า (ไม่เกิน5พัน หม้อ2ตอน+4พัดลม 2ดูดเข้า 2เป่าออก) ไม่ต้องดูแลรักษา ติดตั้งง่าย เย็นน้อยกว่า สวยน้อยกว่า
ระบบเปิด = แพงกว่า (ถึงแสนสบายๆ) ต้องหมั่นดูแลรักษา ติดตั้งยากกว่า เย็นกว่า (10องศา+) สวยกว่า

ระบบปิดแนะนำ = NZXT Kraken X60 , Cooler Master Nepton 280L
ซิงค์ลมเทพๆ = Noctua NH-D15
ระบบเปิด = รอเทพแมวน้ำมาตอบ

ปล.ถ้าใช้ CPU Intel Ivy Bridge , Haswell สามารถผ่ากระดองได้ ลดความร้อนได้ 20-30องศา
แต่ถ้าใช้ Sandy Bridge ลงไปหรือ AMD ห้ามผ่า เพราะผ่า = เจ๊ง