PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเพื่อนเป็น ....

HeartezzS
21st May 2014, 23:28
สวัสดีพี่ๆชาวโจ๊กทุกคนครับ

วันนี้ผมมีเรื่องที่ไม่ค่อยสบายใจเท่าไร เพราะวันนี้เพื่อนผมที่อยู่กันมานาน สารภาพ เป็น เกย์ ซึ่งทางผมนั้นก็เข้าใจดี ครับ
เขาจึงมาปรึกษา ว่า จะบอกพ่อแม่ยังไงดี ครับบ ซึ่งหนึ่งคือ พ่อเขาเป็นทหารครับ ซึ่งเป็นเรื่องยากที่จะยอมรับครับ
....
...
..
..
ถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ จะช่วยหาทางออก หาทางบอกพ่อแม่แบบไหนถึงจะ safe ที่สุดครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
ปล.เพื่อนเป็นโบทนะครับ

Zaraki Kempaji
21st May 2014, 23:41
= =

เอ่อ เรื่องนี้ต้องถามคุณนาเกรียนกะคุณริบครับ

HeartezzS
22nd May 2014, 00:07
= =

เอ่อ เรื่องนี้ต้องถามคุณนาเกรียนกะคุณริบครับ

ขอบคุณนะครับบบ ว่าแต่เขาคือใคร 555

deathwhisper123
22nd May 2014, 00:15
:answer บอกตรง ๆ ครับ เป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดีที่สุด จะกลัวทำไมในสิ่งที่เป็น เพียงเพราะแค่ว่าพ่อเป็นทหารหรอ ? หรือคุณแม่เป็นอะไร ผมว่าอย่าแคร์เลย ครับ แคร์แค่ว่าเป็นแล้วไม่ก่อความเดือดร้อนน่ารำคาญใจให้คนอื่นก็พอ อีกอย่างถึงจะเป็นเกย์ แต่สายเลือดลูดผู้ชายก็มีหนิครับ บอกไปตรง ๆ รับ ตรง ๆ แล้วทุกอย่างจะไปด้วยดี
:answer ปกปิดไว้ ก็เป็นวิธีที่ดีอีกอย่างหนึ่ง เรื่องอะไรที่เราจะบอกพ่อแม่ จริงอยู่ที่เราต้องกตัญญู แต่จำเป็นด้วยหรอที่เรื่องความรักจะต้องเป็น ชาย-หญิง เสมอไป นี่ไม่ใช่ยุคสมัยเก่าแล้วครับ ทุกอย่างมัน Free-Style ไปหมดแล้ว

เลือกเอาสองทาง แล้วแต่จะเลือกเลยครับ :sweat

HeartezzS
22nd May 2014, 00:22
:answer บอกตรง ๆ ครับ เป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดีที่สุด จะกลัวทำไมในสิ่งที่เป็น เพียงเพราะแค่ว่าพ่อเป็นทหารหรอ ? หรือคุณแม่เป็นอะไร ผมว่าอย่าแคร์เลย ครับ แคร์แค่ว่าเป็นแล้วไม่ก่อความเดือดร้อนน่ารำคาญใจให้คนอื่นก็พอ อีกอย่างถึงจะเป็นเกย์ แต่สายเลือดลูดผู้ชายก็มีหนิครับ บอกไปตรง ๆ รับ ตรง ๆ แล้วทุกอย่างจะไปด้วยดี
:answer ปกปิดไว้ ก็เป็นวิธีที่ดีอีกอย่างหนึ่ง เรื่องอะไรที่เราจะบอกพ่อแม่ จริงอยู่ที่เราต้องกตัญญู แต่จำเป็นด้วยหรอที่เรื่องความรักจะต้องเป็น ชาย-หญิง เสมอไป นี่ไม่ใช่ยุคสมัยเก่าแล้วครับ ทุกอย่างมัน Free-Style ไปหมดแล้ว

เลือกเอาสองทาง แล้วแต่จะเลือกเลยครับ :sweat
ขอบคุณครับ เดียวผมลองเสนอข้อนี้ดูครับ