PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระบายเรื่องเพื่อน

teerachai212
22nd May 2014, 20:16
คือผมเลิกยุ่งกับไอเพื่อนคนนี้ไปเดือนที่ผ่านมา สาเหตุเพราะว่า

ผมไม่ได้ไปงานวันเกิดมันเพราะไม่มีเงิน ตอนแรกก็อยากไปและ

แต่มันชอบพูดแบบว่า "ไม่ไปติดแฟน ติดXX" อะไรแบบนี้ ซึ่งแบบนี้ผมโคตรไม่ชอบ

แล้วมันเป็นชอบก่างมาก ผมกะว่าจบปี 3 แล้วก็อยากห่างๆกับมันน่ะ

แต่อยู่ดีๆวันนี้ เพื่อนผมอีกคนหนึ่งอ่ะมันแท็กมาบอกว่า "วันนี้เจอกัน"

ไอเพื่อนที่ผมไม่อยากยุ่งมันก็ตอบคอมเม้นมาว่า "นายXXXX ไม่ต้องXXมาน่ะไปนอนดมXXเถอะ"

ผมโคตรขึ้นเลย เลยตัดสินใจว่าจะเลิกยุ่งมันอย่างเด็ดขาดเลย

hunkacer
22nd May 2014, 20:24
XXแม่_ึง_.. (ล้อเล่นครับ)

เคยบอกไปดี ๆ เปล่าครับประมาณ 'เฮ้ย มึ_อย่าพูดงั้น ให้เกียรติเขาบ้าง' ถ้าไม่ก็คงต้องเลิกคบเพราะไม่ให้เกียรติกันเลยแบบนี้

ปล.เพื่อนผมคนนึงก็เคยนะ พูดแบบลามปามไรงี้ผมก็ตบก่อน(แรง) แล้วค่อยพูดดี ๆ (ที่ตบแรงเพื่อให้รู้ว่าอย่า.. ที่พูดดี ๆ คือสันติวิธีว่า อย่านะเพื่อน 5555)

teerachai212
22nd May 2014, 20:28
เคยแล้วครับ แต่มันไม่ค่อยฟังใครหัวดื้อ

hunkacer
22nd May 2014, 20:39
งั้นก็ไม่ต้องไปยุ่งหรอกครับแบบนั้น ผมเคยมีเพื่อนคนนึงก็พูดแนวนี้ (ไม่ใช่คนตบมันข้างบนนะ) ก็เลิกคบไปแบบตัดขาดเลยนะ ถึงจะเป็นเพื่อนสนิทมาก ๆ ตอนเมื่อ ม ปลายก็เถอะ บล็อคเฟส บล็อคโทรศัพยื ไปงานอะไรไม่ชวนมันไป ไม่ยุ่งเกี่ยวคือเหมือนไม่เคยรู้จักมันเลย เสียดายว่าเคยเป็นเพื่อนนะ แต่ผมคิดงี้ 'เลิกคบมันคนเดียวมันก็ไม่ส่งผลอะไรต่อชีวิตเรานี่หว่า' พอนานเข้า ๆ มันก็มาขอโทษในที่สุด...

จนปัจจุบันยังคงเป็นเพื่อนกัน คุยกันได้ แต่คงไม่สนิทเหมือนเดิม ขอย้ำว่าไม่สนิทเหมือนเดิม คล้ายกับเป็นเพื่อนในเฟสคนนึงมากกว่า

คิดดี ๆ นะครับ ผมไม่ได้ยุให้เลิกคบกันนะ แต่ถ้าเพื่อนไม่ให้เกียรติแฟนคุณแบบนี้ผมก็ยอมไมไ่ด้เหมือนกัน แต่ผมก็เข้าใจนะสำหรับคนที่โกรธเรื่องไม่ได้ไปงานวันเกิด อ้างโน่นนี่ก็ไม่ขึ้น แต่สำหรับเพื่อนสนิทที่มีแฟนแล้วเหมือนกันก็น่าจะเข้าใจหน่อยเถ้อ - -a

vasanchai
24th May 2014, 15:34
แหย่ ก็แหย่แต่แหย่แรงไปนิดมั้ง ไปนั่งจับเข่าคุยกันเลย เดี๋ยวก็จบแล้ว เพื่อนนะ

rockohhh
24th May 2014, 19:17
ตามนี้
http://image.ohozaa.com/i/ec7/rSjE2T.gif (http://image.ohozaa.com/view2/xBMUf8zNWaqwaJKi)

[Never]
24th May 2014, 22:33
ก็เลิกคบไปเถอะครับ ถ้ามันเ_ี้ยจริงๆเดี๋ยวก็ไม่มีใครคบมัน