PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตอนนี้ล่าสุด uplay อะไรต่างๆดีขึ้นหรือยังครับ

kananming
23rd May 2014, 14:19
คือผมเคยได้ยินมาหนาหูนะว่า uplay มันไม่ค่อยดี ผมก็ไม่ปัจใจเชื่อนักหรอกเพราะ ubisoft เขาก็เทพอยู่นิเรื่องเกมต่างๆ ผมก็เลยจัดเกมของ uplay มาซะ 2 เกมคือ splintercell blacklist กับ assassin creed iv เเรกก็ดีนะเล่นๆได้ดีๆเเต่ผมไม่ชอบตรงที่มันอัพเดตเกม หลายๆ อันเเล้วต้องออกๆ เข้าใหม่เพื่อให้มันอัพเดตอันต่อไป เเต่ก็ไม่ซีเรียส จนผมลงวินคอมให่ลงยูเพลลงเกมปรากกฏว่าเซพเกมหายเเต่พวก อชีพเม้น ยังอยู่ถามคนนู้นนี้ดูบางคนก็ว่ามันมี คลาว บางคนก็ว่ามันไม่ คลาว ต้องก็อบเซพไว้เวลาจะลงวิน ชักเริ่มหงุดหงิดเเปลกๆ เเล้วบางทีลงเกมไปเเบบลงจากเเผ่นเลยนะอัพเดตเสร็จจะกดเล่นเล่นๆไม่ได้ต้องมาถอนการติดตั้งลงใหม่อัพเดตใหม่รวมถึงปัญหาจุกๆจิกๆ ผมเลยเซ็งเลิกมาได้ 3-4 เดือนละ เลยอยากถามว่าล่าสุดอะไรต่างๆมันดีขึ้นได้รับการปรับปรุงหรือยังครับ เเล้วถ้าซื้อเกมยูเพลในสตรีมมันจะได้ผลต่างกันไหมครับ ขอบคุณครับ

headshot deluxe
23rd May 2014, 15:19
ถ้าซื้อจากสตีมอย่างน้อยตอนอัพเดทหรือโหลดเกมมันจะเร็วขึ้นครับเพราะโหลดจากสตีม แต่เรื่องเซฟนี่ผมไม่แน่ใจนะ ยังไม่เคยเจอเซฟหาย

Namies123
23rd May 2014, 16:01
เซฟหายนี่เจอบ่อยตอนเล่น AC4 และล่าสุดไอ้เรานึกว่ามันจะเก็บเซฟไว้บน Cloud ลงวินโดว์ใหม่ทีเดียว 92% หายวั๊บไปกับตา