PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงจะใช้เสียงทีวีได้ครับต่อโน๊ตบุคเข้าทีวี

Ballza11
23rd May 2014, 19:27
ผมใช้ win 8.1 ครับ ใช้สายหัวสีน้ำเงิน(เขาเรียกสายอะไรไม่รู้ผมเรียกไม่ถูก ตอนนี้เขาใช้สายหัวสีขาวกันแล้วช่ายป่าวครับ) นั่นเละครับ แล้วผมอยากใช้เสียงทีวีแทนเสียงของโน๊ตบุคอะครับผมทำไม่เป็น เลยจะถามผู้รู้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

kidsylenser
23rd May 2014, 19:35
หัวสีน้ำเงินคือ D-Sub (VGA) เป็นสายสัญญาณภาพอย่างเดียวครับ

หัวสีขาวคือ DVI ก็เป็นสายสัญญาณภาพอย่างเดียวครับ

ถ้าจะใช้เสียงออก TV ด้วยต้องใช้สาย HDMI เป็นสายสัญญาณภาพและเสียง

----------------------------

ยกเว้น TV จะมีช่อง Audio IN ก็ซื้อสายสัญญาณเสียง 3.5 ทั้ง 2 ด้านมาเสียบจาก Notebook กับ TV

chikuva
23rd May 2014, 20:09
ตามข้างบนว่าครับ หาซื้อสาย AV มา เส้นประมาน 40 บาทมาต่อเพิ่ม หรือไม่ก็หาซ้อสาย hdmi มาใช้( TV ต้องมีช่องให้เสียบ และโน็ตบุคก็ต้องมี port ด้วย)

Ballza11
24th May 2014, 16:31
หัวสีน้ำเงินคือ D-Sub (VGA) เป็นสายสัญญาณภาพอย่างเดียวครับ

หัวสีขาวคือ DVI ก็เป็นสายสัญญาณภาพอย่างเดียวครับ

ถ้าจะใช้เสียงออก TV ด้วยต้องใช้สาย HDMI เป็นสายสัญญาณภาพและเสียง

----------------------------

ยกเว้น TV จะมีช่อง Audio IN ก็ซื้อสายสัญญาณเสียง 3.5 ทั้ง 2 ด้านมาเสียบจาก Notebook กับ TV

ขอบคุณมากครับ เข้าใจละ งงตั้งนานที่แท้สายที่ใช้ได้แค่ภาพนี่เอง ^ ^

General Ninja
28th May 2014, 10:41
HDMI ให้ภาพแจ่มกว่า D sub เยอะเลยครับ