PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับ ผู้หญิงหน้าตาดี แต่พูดจา (ไม่ค่อยจะ)ดี ?

potaepuf
23rd May 2014, 23:10
กลับมาละครับ กะผม PotaePUF วันนี้ มีเรื่องมาเล่านิดหน่อยครับ

ผมไปห้างครับ เซนเฟส ที่เชียงใหม่ ผมกะจะไปซื้อตั๋วหนังมาดูอ่ะครับ เรื่อง x men ภาคล่าสุด ระหว่างที่ผมรอคิวยุนั้น มีผู้หญิงคนนึงครับ หน้าตาดีมาก สูง ขาว ผู้ชายกะแทบจะมอง ผมกะมอง
ด้วยเช่นกัน 555 บอกตามตรงนะครับ ผมคนตัวเล็ก ผมสูงแค่ 140 ซม แต่ผมอายุ 19 นะครับ ช่วงนี้ กะปิดเทอมก็ทำงานอยู่กับบ้าน

ผู้หญิงคนที่ว่าสวยๆ นะครับ ดันมาพูดให้ผมได้ยินครับว่า "ไอ้เตี้ย ไอ้แคระ นี้มาดูหนังด้วยว่ะ" โห ได้ยินแบบนี้ ขึ้นครับ ไม่เคยเจอกันมาก่อน แต่ด่ากันอย่างนี้เลย

ผมเลยไปคุยกะเขานิดนึงครับว่า "ผมตัวเล็กแล้วมีปัญหาอะไรครับ ผมไม่ได้หาเรื่องคุณ แต่ผมไม่ชอบ ที่มีคนมาดูถูกกันอย่างนี้"

พอพูดแค่นั้นแหละครับ มันด่าเป็นชุดเลย สุดท้ายผมตัดสินใจ ไม่ดูหนัง แล้วขึ้นรถโดยสารกลับบ้านเลยครับ

แล้วชาว JKG ละครับ คิดอย่างไรกับ ผญ ที่หน้าตี แต่พูดจาไม่ค่อยจะดี ขอบคุณครับ

ปล ไม่ได้เหมาถึง ผญ ทุกคนนะครับ
ปล2 ถ้าเป็นไปได้ งดดราม่านะครับ :o

Northz
23rd May 2014, 23:20
บอกเธอไปเลยว่าผมไม่เล็กนะครับ!!

ล้อเล่นครับ ก็ต้องเข้าใจไว้ก่อนเลยว่าผู้หญิงเขาชอบคุย ชอบนินทาคน เป็นธรรมดาของผู้หญิง
ยิ่งอยู่กันเยอะๆนี้เม้าแบบแรงๆไม่แคร์ใครเลยครับ แบบประมาณว่าตัวเองพวกเยอะกว่า ก็อยากจะพูด แล้วจะทำไม
ผู้หญิงประเภทนี้อย่าได้หลงไปคุยหรืออย่าไปเถียงด้วยเลยครับ เสียสุขภาพจิต:rtfm

ballba
23rd May 2014, 23:23
ธรรมดาครับ อย่าดูคนที่ภายนอก จะขาว จะสวย หน้าตาดี มันก็คนเหมือนกัน อยู่ที่สันดาร

Champ 5555+
23rd May 2014, 23:25
ไม่ตบจูบไปเลยละ อย่างนี้ได้เปรียบครับ 555555555+ http://uc.exteenblog.com/narathipo/images/Emoticons/Onion/Onion-s-65.gif

HeLinHeaVx
23rd May 2014, 23:27
เขาด่าคุณว่าอะไรอะครับ

potaepuf
23rd May 2014, 23:29
เขาด่าคุณว่าอะไรอะครับ

ดูตามที่ผมกล่าวไว้ข้างบนเลยครับ 555

basz17
23rd May 2014, 23:32
เขาศัลยกรรมมาเปล่าครับ เอิ๊กๆ

Zaraki Kempaji
23rd May 2014, 23:33
เอ่อ ผมก็เตี้ยเหมือนกัน เข้าใจครับ อายุ 17 สูง 168 T^T

ส่วนตัว เจอแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ เป็นผมก็คงแจกฟักแล้วเดินหนีแบบเนียนๆ

DeadCarnival
23rd May 2014, 23:34
พึ่งเจอลักษณะนี้มาเมื่อวันก่อนเหมือนกันครับ อยากเอารองเท้าตีปาก แบบเห็นสันดานแล้วเอาไม่ลงเลย :o

RapG-unit
23rd May 2014, 23:40
เจอบ่อยครับ ผู้หญิงในวิทลัยผมมีประเภทแบบนี้เยอะแยะ
ว่าแต่ จขกท เรียนที่ไหนเหรอครับ ถ้ายังไม่เปิดนี้ขอเดาว่าโปลิรึป่าวครับ

potaepuf
23rd May 2014, 23:47
เจอบ่อยครับ ผู้หญิงในวิทลัยผมมีประเภทแบบนี้เยอะแยะ
ว่าแต่ จขกท เรียนที่ไหนเหรอครับ ถ้ายังไม่เปิดนี้ขอเดาว่าโปลิรึป่าวครับ

ผมเรียนมหาวิทยาลัย แห่งหนึ่งในเชียงใหม่ ครับผม

guykopbem4
23rd May 2014, 23:55
โห แรง ผมไม่เคยโดนนะ หน้าตาดีแต่นิสัยแย่ก็ไม่ผ่านละ :stop

SoNy009
24th May 2014, 00:04
หน้าตาดีแค่ไหน นิสัยงี้ ก็ไม่ไหวนะ

bararasza
24th May 2014, 00:24
ไม่รู้จัก ว่าตูอย่างลูก

ประโยคปรับใช้ของมุข น้าค่อม ครับ =_="

เป็นผมจะว่ากลับ "อิ Presss Yesss ครก ยัง มันส์กว่า"

กระนั้นผมไม่อยู่ในเหตุการณ์ ก็ ได้แค่พิมพ์แค่เนี๊ยะแหละครับ นิสัยแย่จัง

oolldjlloo
24th May 2014, 00:53
เป็นผมนะ สั่งสอนมันด้วยหน้าแข้งแน่ ถ้าดูถูกแบบอย่างอื่นนะ นอกเหนือจากหน้าตารูปร่าง ทำไงได้ "ช ญ เท่าเทียม"กันแล้วหนิ 555
และที่แน่ๆ ถ้าโดนจับข้อหาทำร้ายร่างกายนะ จะย้อนกลับเลย "แล้วถ้ามีคนมาดูถูกอาชีพคุณว่าเป็นอาชีพคุณตำรวจทำอยู่สุจริตตายแหละ จะยอมมั้ย"
แต่ก็นะผมไม่เลวร้ายขนาดนั้น แต่ดูก่อน ว่ามันดูถูกขนาดไหน

kurolykan
24th May 2014, 01:06
ผู้หญิงรูปร่างหน้าตาดี มันก็ได้เปรียบเรื่องสเหน่ แต่ถ้าปากเสีย สเหน่มันก็ลดลง

ผมเลือกผู้หญิงนิสัยน่ารัก ดีกว่าแรดนองามๆ คบแล้วสบายใจกว่าเยอะครับ

ที่ผมเจอมันมีหนักกว่ากรณีปากเสียอีกนะ พวกนิ่งๆ ทำตัวไร้เดียงสา พูดแอ๊บๆ หน่อย แต่ลับหลังสันดารแท้โผล่ ผมถอนตัวหนีเกือบไม่ทัน โชคดีเพื่อนมันเครือข่ายเยอะ รอดไป :sweat

nunt77
24th May 2014, 01:17
สวย ดิบ เถื่อน เสป็กผม (ล้อเล่นนะ) เจอแบบนี้ผมก็ไม่ไหวเช่นกันครับ ถ้าแต่งงานไปจะขนาดไหน
แหม She แรงจริงๆ ครับไม่เคยเจอหน้ามาว่ากันอย่างนี้ ถ้าเป็นผมก็พูดตอกกลับครับ ไม่ด่าแต่พูดเสียดแทงใจให้คิด
แต่ว่าคราวหลัง จขกท. เจอก็ถ่ายรูปมาด้วยนะครับอยากรู้ว่าแจ่มแค่ไหน

Realize
24th May 2014, 01:26
สวยแต่รูปจูบไม่หอม :D

nakiann123
24th May 2014, 01:39
ผมชอบนะครับ ผู้หญิงปากจัดๆ พูดจาไม่เพราะ เอาง่ายๆ ผมไม่ชอบผู้หญิงเรียบร้อย

แต่แบบนี้ผมไม่ชอบ ผู้หญิงที่ชอบดูถูกรูปลักษณ์ภายนอกของคนอื่น..

Mcarmy
24th May 2014, 01:59
ผมไม่ชอบผู้หญิงพูดไม่เพราะเพราะในหัวผมคิดว่า ผู้หญิง ต้องเรียบร้อย ฮ่าๆ อาจจะเห็นแก่ตัวไปหน่อยแต่ ถ้าจะสวยบอบบางก็ต้องมาคู่กับ ความเรียบร้อย

notty
24th May 2014, 02:11
เขาจะจีบ จขกท มั้งครับ เเค่ทักเเบบเเรงๆ เพราะ ที่จริงอาจจะจีบเเต่ไม่กล้าพูดตรง สเป็คเขาอาจจะเป็นแบบ
จขกท ก็ได้นะครับ อิ อิ

EakO
24th May 2014, 02:50
สังคมเราก็งี้แหละครับ ใคร[บางคน]ได้ดีก็กดคนที่ต่ำกว่าเข้าไว้ เผื่อตัวเองจะได้ดูสูงขึ้นในสังคมของเขา

จริงๆ มันเป็นเรื่องของสันด*รของบุคคลครับ การที่เขาแสดงออกอย่างนี้ก็สื่อได้เลยว่า "เขาไม่มีความเคารพต่อผู้อื่นเลย"

คนแบบนี้ไม่เจริญหรอกครับ ผมบอกแค่นี้แหละ จขกท.ก็อย่าไปคิดมากละกันนะครับ คนดีๆ ยังมีอีกเยอะ :thank

ปล.ผมคนเชียงใหม่เหมือนกันกำลังขึ้นปี 3 ใน ม.แห่งหนึ่งครับ :declare

kadajjang7
24th May 2014, 09:11
ผมเรียนมหาวิทยาลัย แห่งหนึ่งในเชียงใหม่ ครับผม

เห็นแล้วรู้เลยว่าไม่แน่อาจไม่ใกล้ไม่ไกลเรา - -*
แต่เราก็ไม่ค่อยเท่าไรกับคนแบบนี้นะ สวยแต่รูปจูบไม่หอมอ่ะ ถ้าสวยแล้วพูดดีไม่ว่า ถ้าสวยแล้วพูดจาไม่เพราะก็คงอยู่ที่ความสนิทกับกลุ่มเพื่อนไรงี้
แต่นี่มันดูถูกคนภายนอก ยิ่งรู้เลยว่าที่ไหน เราเจอบ่อยนะ คนพวกนี้ชอบดูถูกนะ อย่างเราเคยไปเซ็น แอร์พอร์ทยังโดนเลยยืนสูงกว่าเราเป็นโขลงสายตานิจิกกันจังอ่ะ
อยู่ที่ส่วนบุคคลนะ เเต่สำหรับเราเราไม่ชอบถึงจะมีเพื่อนที่สวยๆและปากจัดเยอะแต่เขาก็ไม่ดูถูกใครแบบนี้ หนักนะเนี้ยะ อ่านแล้วเอื่อมนะ
เราว่าเราโดนจิกและโดนเหน็บแนมมาเยอะนะ แต่นี่นินทาและดูถูกแม้กระทั่งผู้ชายอ่ะ เอิ่มมม เกินไปจริงๆ....
เราตัวเตี้ยนะ..รูปลักษณ์ไม่ดูดีด้วยเลยโดนบ่อย บางทีปล่อยวางนะ คนพวกนี้อย่าแคร์เลย ยิ่งสนยิ่งได้ใจจ้า = =ll

ปล.เราก็คนเชียงใหม่ แต่เห็นจนชินละ ยุคสมัยเปลี่ยนไป = =ll