PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับซื้อ PS Vita คับ

maxbloodz
24th May 2014, 01:18
คือว่าผมจะซื้อ PS Vita ในช่วงสิ้นเดือน แต่ว่าพ่อก็มาบอกว่าอีกสักเดือนหน้าจะไปเที่ยวญี่ปุ่น
เลยอยากทราบว่า
1. ซื้อเครื่องหิ้ว คุ้มกว่ากันมากไหม ณ ตอนนี้
2. เห็นว่าเครื่องและแผ่นเกมส์ เดี๋ยวนี้มีการแบ่งโซน แล้วถ้าซื้อที่ญี่ปุ่น (เห็นว่าเป็น Zone 2) มันจะต่างกับ
ของ Zone 3 อย่างไรบ้างคับ และส่งผลกับแผ่นเกมส์ต่าง Zone ไหมคับ (เห็นเขาว่าเล่นข้าม Zone ไม่ได้)
ปล. ถ้ามีใครช่วยอธิบายเรื่อง Zone อย่างละเอียด และความต่างระหว่างเครื่องในไทยกับเครื่องหิ้วให้ผมฟัง จะขอบคุณอย่างสูงนะคร้าบบบ :)

juventusfc001
24th May 2014, 01:29
ตัวเครื่องไม่แบ่งโซนครับ ซื้อโซนไหนก็เล่นได้ทุกเกมทุกโซนเหมือนกันหมด แต่ถ้าเล่นออนไลน์เราจะเล่นได้เฉพาะโซนของ id psn ที่เราสมัครครับ
ถ้าสมัครโซน2 นี่เกมค่อนข้างแพงนะผมว่า ผมแนะนำโซน1ครับ แผ่นเกมถูกมากครับ

Spicydisk
24th May 2014, 01:41
ขอตอบเรื่อง 2 ละกันครับ Zone 2 มันของญี่ปุ่นครับ(แน่นอนเกมส์มันเป็นภาษาญี่ปุ่นหมด) Zone 3 เอเชีย (รวมทุกภาษาเลยก็ว่าได้) และเรื่อง Zone เนี้ยไม่มีผลต่อการเล่น แต่ถ้าเป็นเรื่องการ โหลด DLC เนี้ยมีปัญหาแน่ๆครับเพราะยังไงมันก็ต้องไปโหลด DLC ให้ตรงZone จากแผ่นเกมส์Zone นั้นๆ แล้ว เรื่อง multi กันนี่ขึ้นกับเกม บางเกมทุกโซนเกมเจอกันหมด บางเกมโซนเกม U เจอ asia โซนเครื่องมีผลกับพวกเครื่องที่ใช้ 3G นะครับ ถ้าเปงโซนเครื่อง 2 มาใช้ที่ไทยไม่ได้ Z1 [US] เกมส์เนี้ย ค่อนข้างที่จะถูกนะครับ Z2 เกมส์ค่อนข้างแพงเลย Z3 ผมก็ราคาโอเคเลยครับ ^ ^

maxbloodz
24th May 2014, 15:43
อย่างนี้ซื้อเครื่องหิ้วก็ได้สินะครับ ออขอบคุณมากๆครับ