PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : WATCH DOG

vgfgff
24th May 2014, 02:05
เพื่อนๆรู้สึกอย่างไรกับเกมส์นี้ครับ

ส่วนตัวผมเล่นใน ps3 บอกได้คำเดียวว่าระบบแย่มากๆ ไม่ว่าเป็นระบบฟิสิกส์รถ ชนกันนี่ยังกับกล่องชนกัน ระบบยิงเหมือนเล่น paint ball การเดินการวิ่งดูแข็งๆไงไม่รู้

ปล.กำลังโหลดของคอมมาลอง

Most
24th May 2014, 02:15
เจองี้เครียดเลย Pre ไปจะคุ้มมั้ยนิ

boomman
24th May 2014, 02:16
อุ่ย เจอสปอย 555

ถามหน่อย การเดิน ยิงมันคล้าย GTA V ไหมครับ

Kyonman
24th May 2014, 02:17
เจนเก่าอย่าไปหวังมากเลยครับ เล่นได้ก็บุญละ Ram มันแค่ 512 เองมั้ง ไปลุ้น PC กับ Nextgen ดีกว่า

vgfgff
24th May 2014, 02:18
อุ่ย เจอสปอย 555

ถามหน่อย การเดิน ยิงมันคล้าย GTA V ไหมครับ

มันคล้ายเกมส์ ps2 ครับ ประมาณ driver 3 / gta san แต่ดีกว่านิดนึง

ส่วนการยิงเนี่ยครับ มันเป็นแบบกึ่ง rag doll คล้ายๆเกมส์ ps2 แรกๆ หรือเกมส์ pc ปี 2006-2007

vgfgff
24th May 2014, 02:19
เจนเก่าอย่าไปหวังมากเลยครับ เล่นได้ก็บุญละ Ram มันแค่ 512 เองมั้ง ไปลุ้น PC กับ Nextgen ดีกว่า

ภาพไม่ว่า แต่ระบบมันไม่เกี่ยวกับ gen เลยครับ

vgfgff
24th May 2014, 02:23
เอาง่ายๆครับใครเคยเล่น GTA V ใน ps3 แล้วมาเล่นใน ps3 นะรับไม่ได้แน่นอน บอกตรงๆครับ Watch dog ps3 แป๊กอย่างแรงครับ

กำลังลองใน PC ภาพสวยดี ระบบก็ยังคงเหมือนเดิมแหละ ทำใจๆ

Blade79130
24th May 2014, 02:33
ควรค่าแก่การรอคอยหรือป่าว

Kyonman
24th May 2014, 02:34
กลับไปดู Gameplay บางส่วนมาแล้วครับ การเคลื่อนไหวของตัวละครมันแปลกๆชอบกล แต่เรื่องขับรถ เรื่องยิง อันนี้ผมไม่รู้ยังไม่ได้เลย

แต่ข้อร้องว่าลองของ PC บอกระบบก็พอนะครับ ไม่เอา สปอย ไม่ต้อง แคป ภาพมาด้วย ช่วงนี้ผมหลบอยู่เกมขายตั้งวันที่ 27

boomman
24th May 2014, 02:36

manglove
24th May 2014, 02:55
ไม่ได้สปอยนะจะบอกว่ามันยังไงละมันเหมือนจะบังคับการเดินของเราเลยอะ spinter sell ยังดีกว่าอะ และการขับรถมันทือๆคล้ายกับเกมส์ saint row the third อะครับผมว่าการขับรถ GTA IV ดูสมจริงกว่าอะสำหรับความคิดผมนะ
คนอื่นคิดไงผมไม่ขอยุ่งละกัน

แต่เรื่องการ์ฟฟิคถือว่าสวยครับโอเคเลย

manshinoda
24th May 2014, 03:07
จากการดู เรื่องระบบการขับรถดูแย่มากครับ มอไซยิ่งแล้วใหญ่ ขนาดเปิดที่กั้นรถรถยังบินได้เลย ผมสรุปเลยครับว่า GTA V ระบบยิ่งสมจริงกว่า การเคลื่อนไหวดีกว่า รถชน รอยที่เกิดจากการชนสมจริงกว่า ประมาณนี้ครับจากการไปดูคลิปคนอื่นนะ ส่วนระบบอื่นรอเล่นของ PS 4 (อาจจะมีดีแค่สิ่งรอบข้างและการแฮ็ค)

GTA V VS WATCH DOG

งานนี้ GTA V ชนะแน่ครับ เพราะเค้าเป็นมือเก๋าเรื่อง Open world อยูู่แล้ว

satornarm
24th May 2014, 03:33
ครับผมหมดความสนใจกับมันมานานละตั้งแต่ GTA V มาละ และยังให้ความสนใจกับ FC4 ที่ระบบเดิม ๆ ที่เพิ่มเนื้อหาและคอนเท้นใหม่ซะมากกว่าอีก
ยิ่งดูข่าวเกมนี้ยิ่งเบื่อเพราะมันดูธรรมดาเกินไป ดูดีแค่การ Hack กับ ประวัติผู้คนในเมืองทุกคนแค่นี้แหละ และวันนี้ก็ได้ลองจริง ก็บอกได้เลยว่า เป็นอย่างที่คิดไว้
ผมก็ Pre ไปแล้วซะด้วย ได้กล่องมาคงเอาไปให้พี่ไม่ก็ขายต่อแหละครับ ขอเล่นแบบเถื่ิอนต่อดีกว่า ไม่รู้จะเล่นจบรึเปล่าซะด้วยซ้ำ

ปล.ตอนระเบิดรถเล่น เพื่อนผมมันมาบ้านพอดี มันถามว่าเล่น SR 3 อยู่เหรอ ผมนี่เงิบเลย 555

SoNy009
24th May 2014, 03:40
ถ้าสไตล์ขับรถแข็งๆแบบ SR3 นี้ก็ไม่ค่อยชอบนะ มันไม่ลื่นไหลเหมือนพวก GTA
แต่ยังไงก็จะลองๆเสพเนื้อเรื่องดู

HotSuck
24th May 2014, 05:40
ผมสมน้ำหน้าวะ 555555555
เห็นคุยนัก คุยหนาา
รายได้จะยิ่งกว่า GTA V บ้างแหละ
เบื่อ GTA V แล้วมาเล่น Watch Dog บ้างแหละ
และนู้นนี้นั้น สารพัดจะโม้ออกมา
เห็นความเห็นแต่ละคนของเม้นข้างบน ก็น่าจะเป็ฯตัวชี้แล้วนะว่ามันห่วยไม่สมกับการโม้เลย

ปล. เกมที่มันสนุกไม่ได้วัดกันที่กราฟฟิก

ldannaruto
24th May 2014, 06:35
555 ยังไม่ได้ลองเลยเเถมสเปคก็กากด้วย

chanwitpop
24th May 2014, 07:46
ของps3ออกแล้วเหรอ!?

ผมรอวันที่27ของPS4ออก

Patrenko
24th May 2014, 08:00
Gunplay คล้ายๆ LA Noire ครับแต่ของอันนี้ดูมี Impact กว่านิ๊ดนึง

nontawat02
24th May 2014, 17:14
สงสัยจะแป๊ก 5555555555555555

vgfgff
24th May 2014, 17:49
ลองของคอมแล้วครับ เอาจริงๆ นะ ภาพสวยแต่มันแบนดูไม่มีมิติโดยเฉพาะอะไรที่มันอยู่ไกล สู้ just cause 2 ยังไม่ได้เลย แถมมเล่นไปเล่นมา fps 45++ อยู่ๆค้างต้องรีคอม.....

ปล.ปรับทุกอย่าง ultra หมดยกเว้นเงาปรับ high

Dragonbul
24th May 2014, 17:52
ไม่หนุกจริงๆครับ มีดีแต่กราฟฟิกจริง ๆ

DeadCarnival
24th May 2014, 17:53
รอวันที่ 27 เท่านั้นครับ ว่าจะแป๊กจริงหรือเปล่า :hehe

zanuk9876
24th May 2014, 22:48
เอาละสิ มีแต่คนมาบ่นอยากรู้เหมือนกันจะดีสมโม้รึเปล่าอยากรู้คะแนนรีวิวเร็วๆ จัง 555

whiteking7
25th May 2014, 04:36
อันนี้ส่วนตัวไปลองมาแล้วนะครับ มีผลคร่าวๆ ไว้หมดแล้ว (ของเถื่อนหน่ะ)

ผมเล่นได้ปกตินะครับ
ของ Skidrow โหลดจากเว็บๆ หนึ่ง (ไม่สามารถแจกหรือระบุชื่อได้ขออภัยครับ)

แนะนำลองหาแคร๊ก Skidrow ครับ หรือถ้าใช้ของ Skidrow ลองติดตั้งตามนี้

1 - Copy crack จาก folder Crack ไปใส่ไว้ใน bin/ folder (bin คือชื่อ folder)
2 - Run watch_dogs.exe, ตัวโปรแกรม uPlay จะเปิดอัตโนมัติ ใครไม่ได้ลง uPlay ให้ลงไว้ก่อนที่จะเปิดโปรมแกรม watch_dogs.exe (ถ้า uPlay ตั้งใว้ให้ auto login ให้ logout ออกมาที่หน้าจอใส่ user + password)
3 - เปิด uPlay ทิ้งไว้ แล้วไปเปิดโปรแกรม GameLauncher_x64.exe
4 - Game starts. (เกมจะเริ่มเล่นได้เลย)

ผมทำตามทุกขั้นตอนนี้พบว่าได้สบายมาก

ปล.กำลังจะซื้อแท้อยู่ครับรอเงินเข้าบัญชีเดียวจัด Pack69.99USD ในสตรีม

ลองแล้วพบว่าตามนี้นะ
เครื่องสเปคผมที่ใช้ลองเกมนี้
i7 4770k
ram 16 bus 2400
vga asus gtx780ti ref.

All ultra สุดหมด HBAO+ เปิดTXAA ที่จอ 16:9 1920x1080p 23" 60Hz

ได้ fps 44-65 (แล้วแต่จังหวะ)
บางช่วงที่กด z (มันจะเหมือนหาจุดให้แฮคหรือยังไง ยัง งง อยู่ แต่มันจะมีเส้นขาวๆ กระจายออกมา) Fps ตกไป 22-30 แว่บเดียวแล้วจะกลับมา 44-65เหมือนเดิม
บางจังหวะขึ้นมา 70 แล้วก็ลง

จริงๆ แล้วถ้าจะเอาให้ลื่นๆ ไม่เจอช่วงกระตุกเลยผมว่าจะลองลด TXAA ลงดู แล้วลองลด HBAO+ หรือเลือกต่ำสุดดู อาจจะไม่เจอช่วง 22-30 (เพราะมันจะกระตุกนิดๆ ตอนช่วงนี้พอดี)

ด้านขับรถ ผมมองว่ามันแปลกๆ ขับยากอย่างที่หลายๆ คนบ่นกัน (แต่ก็ไม่เกินความสามารถผมขับเร็ว ขับแรงดริฟไม่ชนอะไรได้หมด เลยมันส์ไปกับเกมแล้ว 555)
ด้านแฮค เฟี้ยวดี มันส์ดี (อธิบายยากหว่ะมันแจ่มต้องลองดู)
ด้านการต่อสู้ การยิง ค่อนข้างจะสนุกเอาเรื่อง
ด้านการวิ่ง การปีนป่ายสิ่งของ การหลบ การย่อง การเดิน โดยรวมแล้วค่อนข้างชอบครับ

โดยรวมให้ 9/10 หักเรื่องรถ + กินสเปคไป =_=

สรุปน่าซื้อนะสำหรับขา Open World อิสระๆ ภาพสวยๆ (แต่ปรับสุดหมดกินสเปคโคตะระจะมาก)
รีวิวคราวๆ จากของเถื่อน Skidrow 555+

ปล. จากที่ได้ลองวันนี้หลายชั่วโมงทำให้ตัดสินใจ Pre Order ไปแล้ว
ส่วนตัวเป็นคนชอบเกมแนว Open World อยู่แล้ว ถามว่าเรื่องความสมจริงมันเป็นยังไง อันนี้ถ้าบางคนชอบสมจริงมากๆ คงต้องรอ GTA V ละครับ ไม่ก็กลับไปเล่น GTA IV ก่อนแนะนำ ไม่ต้องซื้อกันเดียวจะ Failed เซ็งกันเปล่าๆ

ส่วน Open World ที่ผมมองว่าสนุกแล้วเล่นมาหมดแล้วก็เช่น
Sleeping Dogs (มันส์โคตะระเลยสุดๆ แล้ว แต่จบไวไปนะ)
GTA IV (เล่นเถื่อนมานานมาก จนรู้ว่า****จัดแท้ได้//แต่จัดมาแบบผิดๆ 555 ปรากฏว่าเล่นบน windows 8.1 แล้วหลุดบ่อย เลยอาเมนเลิก 555)
Skyrim (เทพโครตเกมนี้ mod ได้ดั่งใจอยากได้แนวไหนก็จัดไป)
AC ทุกภาค (แหม่คงไม่ต้องบรรยายละนะชื่อเสียงเค้าดี รู้ๆ กันอยู่)
SR3 4 (ภาค 3ดีไม่ขอติไร แต่ภาค4 ระบบ simulator ห่วยแตก ภาพดูแตกๆ เบื่อเลย นอกนั้นก็หนุกดีเล่นแบบไม่คิดมาก 555)
Watch Dogs (สำหรับของแท้อาจจะมีการอัพเดตให้ไม่กินสเปคขนาดนี้ จากทาง Driver ของ AMD หรือ NVIdia ไม่ก็จากทางแพทซ์ของตัวเกมเอง /// สำหรับของเถื่อนไม่แน่ใจครับ)
ปล2. แท้หมดนะครับ (ชอบแล้วต้องอุดหนุน)

จริงๆ แล้วแนะนำว่าลองไปเล่นเอง แล้วถามตัวเองคนเดียว ว่าคุณชอบเกมนี้ไหม รู้สึกว่ามันน่าจัดไหม ถ้าไม่ ก็ผ่าน ถ้าใช่ก็จัด(ผมใช้หลักการนี้เสมอ โหลดเถื่อนมาลองเสมอ)
ยกเว้น Series Cod กับ BF ที่ผมข้ามหลักการนี้ เพราะมั่นใจมาก 555

สุดท้ายแล้วผมแค่แสดงข้อมูลที่ลองมา + ความรู้สึก + ความคิดเห็นส่วนนึงประกอบการตัดสินใจดู ไม่ได้มีเจตนาจะก่อดราม่าหรือเจาะจงใส่ผู้ใด หากมีข้อความไหนที่มันตรงไป แรงไปยังไง ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ จุบุจุบุ

ยังไงก็สำหรับใครที่ Pre order มาแล้ว Add steam ผมมาที่ >>> http://steamcommunity.com/id/whiteking7/ รบกวน PM ก่อนแอดนะครับ

lagoon5566
25th May 2014, 11:11
gta v ชนะ เห็นๆ Watch Dogs ก็ทำดีนะ แต่ยังดีไม่พอ ผมว่า Assassin's creed 4 ระบบภาพและคนสิ่งแวดล้อมต่างดีกว่า Watch Dogs อีก เกมส์ พระเอก

ไหว้น้ำไม่เป็น ทำเป็น gta 3 ไปได้

Jackal
25th May 2014, 11:15
ไหว้น้ำไม่เป็น ทำเป็น gta 3 ไปได้

ว่ายน้ำได้นะ ได้ลองจริงรึเปล่าเนี่ย :o

DavidNassau
25th May 2014, 11:56
เครื่อง กาก ก็เล่นได้ นะ แต่จะ กระตุก เวลา ขับรถเร็วๆ

เวลาเล่นให้ ปิด เพลงเวลาขึ้นรถด้วย แล้วก็ปรับ effect ของ window ให้เป็นยุคไดโน ซะ

พวกที่อยู่ใน Startup กะ Services อันไหนไม่ใช้ ก็ ปิดๆ ไป

จะได้ สภาพประมาณ นี้

http://image.ohozaa.com/t/4f8/9ReTMv.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xBSoh0lVrYv63zpo)

http://image.ohozaa.com/t/fb4/iRAiwB.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xBSojucHrct8coAA)

ผมไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อนนะครับ เลยอยากรู้ว่า มอไซ มันเล่นท่า แบบ GTA ได้เปล่า

momado1425
25th May 2014, 12:25
หงุดหงิดระบบขับรถ อะไรอย่างอื่นยังไม่รู้ละ เจอฉากขับรถตอนแรกทีไปต่อไม่เป็นเลยครับ

pee10947
25th May 2014, 12:36
อย่าเอาไปเปรียบเทียบสิครับใครชอบก็ชอบไม่ชอบก็ไม่ชอบส่วนตัวผมชอบแค่ระบบมันเท่านั้นกับดูแฟนตาซีดี :o

oner
25th May 2014, 12:45
คุยไว้ซะเยอะ เล่นกับใครไม่เล่นเล่นกับ โคตรพ่อเกรียน โอเพ่นเวิล เจอระบบขับรถ = = อะให้อภัย ถือว่า ออกมาให้เล่น รอ GTAV

whiteking7
25th May 2014, 18:01
แวะมาบอกทริคการขับรถใน watch dogs ให้เร็วแรง ไม่ชน
เท่าที่ผมลองนะ
W = เดินหน้า (มันไม่ได้แบบว่าปล่อยแล้วความเร็วตกนะ ผมรู้สึกเหมือนมันเป็นขั้นๆ กดทีนึงก็เร็วระดับ 1 กดอีก ก็2 3 4ไปเรื่อยๆ เวลาเบรคเลยต้องใช้เบรค S กดย้ำๆ ลงมามันถึงจะหยุดให้ หรือชะลอก็ใช้เทคนิคย้ำๆ เอา)
ประมาณนี้ละฮะ เทคนิคผม จะดริฟก็ได้เหยียบสุด กด/ปล่อยเบรคมือตามจังหวะไป (เซ็งตรงต้องเลื่อนเมาส์ตาม ไม่เลื่อนมองไม่ทัน 55)