PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามเกี่ยวกับเรื่อง X-MEN หน่อย?

newonline99
25th September 2011, 12:29
X-MEN มีกี่ภาคครับ ขอเรียงภาคด้วยนะครับ
ปล.ดู X-MEN : First Class มาเมื่อวานติดใจอยากดูต่อ

SpizerZ
25th September 2011, 13:52
1. X-MEN : First Class

2. X-Men Origins: Wolverine (2009)

3. X-Men (2000)

4. X2 (2003)

5. X-Men: The Last Stand (2006)

.:: อนาคต ::.

The Wolverine (2013)

Deadpool

X-Men: First Class 2

X-Men: The Last Stand

X-Men Origins: Magneto

อ้างอิงจาก : http://en.wikipedia.org/wiki/X-Men_(film_series)

SpaceRB
25th September 2011, 15:20
รอDeadpoolอยู่ ... อยากดูความเสื่อมของพี่แก :)

X-Men Origins: Magneto เฮ้ย!!!มีคนเอามาทำด้วยเรอะ!!? โอ้!!!!!!!! =[]=!!!!!!

wararuki
25th September 2011, 16:51
คิดว่า X-MEN : First Class ต่างจาก X-men สามภาคแรก ตอนที่ X กับ Magneto ไปพาจีนเกย์เข้ามา้เรียนที่โรงเรียน X ยังเดินได้และยังเป็นเพื่อนกันกับ Mag อยู่้ ผมคิดว่าอยู่คนละจักรวาลกัน ผมจึงคิดว่า X-MEN : First Class ไม่เกี่ยวกับ X-MEN 1-3

Zidane
25th September 2011, 17:13
แนะนำว่าถ้าดู First Class แล้ว อย่าไปดู1-3

newonline99
25th September 2011, 18:12
ขอบคุณมากครับ

Jetsadas1994
26th September 2011, 00:24
คิดว่า X-MEN : First Class ต่างจาก X-men สามภาคแรก ตอนที่ X กับ Magneto ไปพาจีนเกย์เข้ามา้เรียนที่โรงเรียน X ยังเดินได้และยังเป็นเพื่อนกันกับ Mag อยู่้ ผมคิดว่าอยู่คนละจักรวาลกัน ผมจึงคิดว่า X-MEN : First Class ไม่เกี่ยวกับ X-MEN 1-3

ใช่ครับ ในภาคเดอะลาสแสตน X กับ Magneto ไปพาจีน เข้าโรงเรียน มันแปล๊บเข้ามาในหัวสมองของผม
แต่ถ้าตามความคิดผม น่าจะเป็นช่วงหนึ่งของการตามหาพวกกลายพันธ์ หนึ่งในฉากของเฟิสคลาส ในตอนที่ตามหาจะเจอหลายคน รวมถึงเจอคนที่สามารถควบคุมสภาพอากาศได้ด้วยคนที่ผมขาวๆอะ ชื่ออะไรนะลืมแล้วอะ แต่คนพวกนี้ยังเด็กอยู่ ซึ่งจากการคาดเดา จะรวมกลุ่มคนที่โตแล้ว อาจจะไปตามหาคนกลายพันธ์แต่รวบรวมมาเฉพาะคนที่โตแล้ว อะนะ
แล้วก็ในภาค วูฟเวอรีน ฉากเกือบจบที่ X มารับพวกเด็กๆที่หนีออกมา ตอนนั้น X ยังไม่ได้นั่งรถเข็น ซึ่งมันคาใจอย่างมาก - -*

เอาเป็นว่า ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ^^

ว่าแต่ Deadpool คือใคร เคยปรากฏตัวบ้างหรือยัง (เรื่องนี้มันมีหลายคนมากจำชื่อไม่ได้ - -*)

ปล.ผมชอบไอ้ตัวที่ดูดพลังในเฟิสคลาส มันเทพมากๆ *-*
ปล2.ผมว่า ภาคเฟิสคลาส มันแฟงไปด้วยความคลาสสิค คือมันสนุกกว่าภาคอื่นๆนะครับ ดูไม่ค่อยเว่อ เรียงตามความชอบ เฟิสคลาส วูฟเวอรีน x-men 1,2 เดอะลาสแสตน
ผมว่าเดอะลาสแสตน มันดูเว่อๆนะครับ ตัวเว่อก็คงจะเป็นจีน พลัง*****โหดเว่อ - -*

~DANTE~
26th September 2011, 01:58
Deadpool คือตัวที่ วูฟสู้ด้วยตอนจบภาค ออริจิ้นอะครับ ตามความคิดผมนะในหนังไม่โดนใจผมอย่างแรก เดดพูล ที่ผมรู้จักมันไม่ได้เงียบเหมื่อนในหนัง (ยิงมุขตลอดเวลา อย่างฮา ถ้าอ่านในคอมมิค)

zeebaloon
26th September 2011, 12:33
Deadpool คือตัวที่ วูฟสู้ด้วยตอนจบภาค ออริจิ้นอะครับ ตามความคิดผมนะในหนังไม่โดนใจผมอย่างแรก เดดพูล ที่ผมรู้จักมันไม่ได้เงียบเหมื่อนในหนัง (ยิงมุขตลอดเวลา อย่างฮา ถ้าอ่านในคอมมิค)
ตอนที่เล่นมุขบ่อยๆ นั้นมันตอนเเรกครับ ยังเป็นนักดาบอยู่ตอนที่รวมทีมกันไงครับ เพราะพูดมาก ตอนหลังที่โดนดัดเเปลงเลยโดนเย็บปากซะงั้น

WhiteKnightZ
26th September 2011, 13:24
อยากดู Deadpool

thanawat-numjarun
26th September 2011, 14:53
ใช่ครับ ในภาคเดอะลาสแสตน X กับ Magneto ไปพาจีน เข้าโรงเรียน มันแปล๊บเข้ามาในหัวสมองของผม
แต่ถ้าตามความคิดผม น่าจะเป็นช่วงหนึ่งของการตามหาพวกกลายพันธ์ หนึ่งในฉากของเฟิสคลาส ในตอนที่ตามหาจะเจอหลายคน รวมถึงเจอคนที่สามารถควบคุมสภาพอากาศได้ด้วยคนที่ผมขาวๆอะ ชื่ออะไรนะลืมแล้วอะ แต่คนพวกนี้ยังเด็กอยู่ ซึ่งจากการคาดเดา จะรวมกลุ่มคนที่โตแล้ว อาจจะไปตามหาคนกลายพันธ์แต่รวบรวมมาเฉพาะคนที่โตแล้ว อะนะ
แล้วก็ในภาค วูฟเวอรีน ฉากเกือบจบที่ X มารับพวกเด็กๆที่หนีออกมา ตอนนั้น X ยังไม่ได้นั่งรถเข็น ซึ่งมันคาใจอย่างมาก - -*

เอาเป็นว่า ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ^^

ว่าแต่ Deadpool คือใคร เคยปรากฏตัวบ้างหรือยัง (เรื่องนี้มันมีหลายคนมากจำชื่อไม่ได้ - -*)

ปล.ผมชอบไอ้ตัวที่ดูดพลังในเฟิสคลาส มันเทพมากๆ *-*
ปล2.ผมว่า ภาคเฟิสคลาส มันแฟงไปด้วยความคลาสสิค คือมันสนุกกว่าภาคอื่นๆนะครับ ดูไม่ค่อยเว่อ เรียงตามความชอบ เฟิสคลาส วูฟเวอรีน x-men 1,2 เดอะลาสแสตน
ผมว่าเดอะลาสแสตน มันดูเว่อๆนะครับ ตัวเว่อก็คงจะเป็นจีน พลัง*****โหดเว่อ - -*
คือเท่าที่ผมรู้นะครับ อีตา Matthew Vaughn เคยถูกทาบทามให้กำกับ X-MEN Last Stand แต่หน้าที่กำกับตกไปอยู่ในมือของ bryan singer แทน นาย Matthew Vaughn เลยคุยว่า ถ้าผมได้กำกับ X-MEN บ้าง เขาจะทำให้ดีกว่า bryan singer แน่นอน แล้วก็ทำดีจริงๆ ส่วนตอนแรกของภาค 3 ผมก็งงเช่นกันเมื่อดูรุ่น 1 จบ คงน่าจะเป็นเพราะความไม่กินเส้นกันของสองคนนี้ และ Matthew Vaughn ก็คงอยากสร้างจักรวาล X-MEN ขึ้นมาเอง ฉะนั้น เราไม่ต้องไปนึกถึงภาค 3ก็ได้ครับ

peerawatp
28th September 2011, 14:29
ตอนสุดท้ายของ Origin Wolverline ยังเห็น X ตอนแก่เดินได้
แต่ทำไมตอนภาค First Class เห็น X มันอำมพาต ตั้งแต่หนุ่ม ผมงงตรงนี้แหละ:confused:

Kyonman
28th September 2011, 16:36
ตอนสุดท้ายของ Origin Wolverline ยังเห็น X ตอนแก่เดินได้
แต่ทำไมตอนภาค First Class เห็น X มันอำมพาต ตั้งแต่หนุ่ม ผมงงตรงนี้แหละ:confused:

สงสัยผู้กำกับ คนละคน มั่งครับ ผมว่านะ เพราะดูยังไง เนื้อเรื่อง First Class แล้วโยงไป 1 มันก็แปลกๆ ไม่ลงตัว

cablenumber1
28th September 2011, 17:21
เรื่องแบบนี้ต้อง โทษคนเขียน คอมมิค ครับ ทำหลาย จักรวาลเกิน

thanawat-numjarun
1st October 2011, 13:12
Origin Wolverline นาย bryan singer ก็มีส่วนร่วมครับ ไม่แปลก ภาคนี้ ผกก. ไม่ลอกของเก่า

Groove-Rai-Khan
1st October 2011, 15:41
ชอบภาค First Class สุดครับ
มันดูแล้ว สนุก น่าติดตาม
ภาค Wolverine ไม่หนุกเลย ดู action อย่างเดียว

ปล. Magneto มันโหดทุกภาคเลย