PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับ Harddisk มีปัญหาหรือเปล่า??

Patarathorn
24th May 2014, 19:42
ผมประกอบเครื่องเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับบางคนอาจจะเห็นกระทู้เก่าที่ตั้งไว้

มาเริ่มเรื่องปัญหากัน ผมตั้งใจว่าจะซื้อ watch dogs แท้มาเล่น ทีนี้ผมเลยลองด้านมืดมาเทสก่อน

สเปคคอมผม

cpu I7 4770 3.40 ghz
ram 8gb hyperx
vga GTX770 2gb 256bit

HDD: WD BLUE 1TB

ปรากฎว่ากระตุกครับพี่น้องลองเล่นแล้วไม่ทราบว่าเกี่ยวกับ crack หรือเปล่า
ส่วน HDD ผิดสังเกตุที่ disk มันจะวิ่ง 100% ตลอดเวลาที่มีการโอนถ่ายไฟล์ หรือโหลดจาก idm เสร็จครับ
ไม่ทราบว่ามันทำให้เกิดอาการเครื่องช้ากว่าที่ควรหรือเปล่าครับ บางทีมีอาการหน้าจอสโลว์ 3-4 วิแล้วก็หายครับแบบไม่ได้เข้าเล่นเกมนะครับเล่น facebook ธรรมดาก็เป็น

arthur_cg
25th May 2014, 03:18
มันปัญหาหลายที่อ่ะครับ เกิดจากCrackเองด้วย OSด้วย ไม่ก็HDD แต่มันมีส่วนน้อยอยู่

เท่าที่ผมเล่นHDDของ WDมาเนี่ยWD Blueช้านะ แต่ไม่ช้าเท่าGreen

Patarathorn
25th May 2014, 12:43
ผมลองเปิดดูกราฟของ disk ดูเปิดเครื่องทิ้งไว้เปิดแค่ chrome อยู่ๆ disk ก็ขึ้น 100% ประมาณ 3 วิแล้วหน้าจอก็รี 1ครั้งแล้วก็หายเป็นแบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ