PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใช่ เอฟเฟ็ค Boss Metal Zone MT-2 มั้งครับ

-K[4]z_unEarth-
25th September 2011, 13:21
คือผมอยากทราบราคา Boss Metal Zone MT-2 ของมันตอนนี้ครับ เสียงแตกได้ใจใหม่ครับ ถ้าเทียบกับ Digitech DEATH METAL กับ Boss ML-2 ตัวไหนแหล่มกว่า งบประมาน สามพัน-สีีพันต้นๆ อิอิ งบน้อยช่วงนี้ไปลงคอมหมด หรือใครมีตัวเสียงแตก งบไม่เกินสามพันเเนะนำหน่อยนะครับ จริงๆผมคิดจะเอาตัว ST-2 Power Stack เเต่ติดที่มันเพงเกิ๊นกลัวเสียงไม่ตากจากตัว MT-2 เลยอยากมาปรึกษาท่านที่ใช่หน่อยว่ามันแตกต่างกันมากใหมครับ

SoNy009
25th September 2011, 13:45
ผมแนะนำ Boss Metal Zone MT-2 ตัวนี้้ล่ะครับ ตัวนิยมเลย ตามห้องซ้อมใช้กันเยอะ
เสียงก็ปรับได้หลากหลายครับ เป็น Rock ธรรมดา จนไปถึง Death Meatal ได้เลยครับ

ราคาตอนนี้ ถ้าจำไม่ผิด ประมาณ ไม่เกิน 3500 ครับ ตอนนี้คงจะตกอยู่ที่ 3000 แล้วน่ะ

sentinel12
25th September 2011, 18:12
ถ้าจะเอาดุ + ปรับง่าย ลองตัว Metal core ดูครับ

joeguitarist
25th September 2011, 19:00
เท่าที่ผมลองมาผมชอบ Shark Warzy Drive อ่ะครับ ไงก็ลองเลือกดูแล้วกันครับ

kisserza
25th September 2011, 19:09
เชียร์ Boss MT-2 ในความคิดผม MT 2 ปรับซาวได้ค่อนข้างกว้าง ไปห้องซื้อมเกือบทุกที่ต้องมีเจ้านี่

BN_BOOM
25th September 2011, 19:43
อืม MT2 ตอนนี้ผมใช้ guitar rig อยู่ 555 + ไม่มีตัง

exodus
25th September 2011, 21:05
แต่ปัจจุบันหลายๆคนเลือกเอ็ฟเฟ็คเฉพาะทางจริงๆ แบบที่เป็นบูติกเพราะมันมีส่วนผสมที่ "ใช่" โดยไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไรมากมาย
โดยส่วนใหญ่มันถูกออกแบบมาเพื่อรองรับซาวด์ตามต้นแบบที่เป็นของ ศิลปิน โดยตรง
หลายคนจึงชอบใจในจุดที่ว่ามันไม่ใช่แค่แตก แต่แตกแบบมีความเป็นสิ่งที่มันเป็นไปในทางที่เราชอบเป็นทุนเดิม อาจจะตัวแนวเพลง หรือศิลปิน มากกว่าจะหาการปรับจากเอฟเฟ็คที่มันกว้างจนเกินไป เรียกว่าถึงการปรับ EQ มันจะไม่ได้กว้างอะไรมากมาย แต่มันทำเสียงได้ค่อนข้างตรงจุดและตรงประเด็นมากกว่าครับ
ส่วนการต่อพ่วงเพื่อเสริมคุณลักษณะต่างๆก็ธรรมดาๆ ไม่ได้มีอะไรซับซ้อน

nook6199
26th September 2011, 21:16
ผมใช้ครับ ปรับได้เยอะ แต่ขอแนะนำ Metal End ด้วย จะปรับได้มากกว่า ถูกกว่านิดนึงครับ

Stalkergame
27th September 2011, 02:20
ซื้อตัวเดียวขอแนะนำ Power Stack เลยครับ เสียงแตกต่างแน่นอน
บูสเสียงได้ในตัว โหดได้ใจ เสียงหนาด้วยครับ จะริทึ่ม หรือ โซโล่ได้หมด ไม่ผิดหวังแน่ๆ