PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขออนิเมะแนวAction ฮ่าๆ หรือแบบActionเต็มสูบหน่อยครับ

Benzt2h
26th May 2014, 20:37
ขออนิเมะแนวAction ฮ่าๆ หรือแบบActionเต็มสูบหน่อยครับ

หลังจากที่ผมข้า กทม มาทำงานช่วงปิดเรียนตอนนึ้ได้รับบาดแผลจากถังแก๊สขาดใหญ่(ที่ยาวๆอะครับ)หลุดจากมือเพื่อนมาโดนเท้าผม เย็บ1เข็ม ถอดเล็บนิ้วหัวllม่เท้าซ้าย1เล็บ กระดูกแตก ใส่เฝือกออก หมอให้หยุด 21วัน จึงมาว่างจัดมาขอรายชื่ออนิเมะจากเพื่อนJKGตอนนึ้

pretty_odddd
27th May 2014, 07:48
Soul Eater ล่ะครับดูหรือยัง? ตอนแรกหามาดูเพราะ Soul Eater NOT กำลังฉาย แต่สนุกจริงๆ
ฮาก็ฮาจริง สู้ก็สนุกใช้ได้เลย

kurolykan
27th May 2014, 08:00
Jormungand ครับสนุกดี มีฮาเป็นระยะๆ นางเอก โคโค้น่ารักน่าเตะมาก She เข้าขั้นโฉดพอตัว
Soul Eater ที่ข้างบนเขาแนะนำมา พอดูจบแนะนำไปหามังงะอ่านเอานะครับ จะเข้าใจภาค Soul Eater Not มากขึ้นเยอะ เพราะภาคแรกที่ทำเป็นอนิเมะ มันทำมาไม่เหมือนในหนังสือการ์ตูน แต่ภาค Not อิงจากหนังสือการ์ตูนมาอีกที
Ghost in the shell อนิเมะเก่าในตำนานอีกเรื่อง เส้นอาจจะดูเก่าไป(ไม่)นิด แต่สนุกมากครับ แต่ไม่ค่อยมีอะไรให้ฮา เหมือนดูหนังสืบสวนมากกว่า
Baccano เรื่องนี้แนะนำอีกเรื่อง
ส่วนแรวหุ่นยนต์ที่สนุกๆ และไม่ได้เน้นหุ่นยรต์จนเกินไป แถมฮาใช้ได้ Full Metal Panic มีแบ่งเป็น 2 ภาค คือภาคที่ดำเนินส่วนของเนื้อเรื่อง กับภาคที่เป็นชีวิตประจำวันแบบเอาฮา มันฮาจริงๆ นะ

ขอให้หายไวๆ เน้อ

Guardian
27th May 2014, 16:50
mirai nikki

arnontheasskill
27th May 2014, 18:45
มาตอบช้าหน่อยเเต่อยากให้ลอง
1.Asu No Yoichi
2.Dakara Boku wa H ga Dekinai
3.Btooom
4.High School DXD
5.Kampfer
6.Busou Shinki
7.High School Of The Dead
8.Hataraku Maou sama
9.Asura Cryin
10.Is infinite startos
11.king of bandit jing อันนี้เก่าเเต่สนุก
12.zombie loan
13.senran kagura
14.choujigen game neptune the animation
15.upotte

ปล.ผมดูหมดเเล้วที่เขียนมานี่ยังมีอีกเยอะ

ddc[TH]
27th May 2014, 19:01
Kill la Kill สนุกสุดๆมันมาก เพลงก็มัน ฮาก็ฮาจริง