PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดูเรื่องธอร์แล้ว เก่งภาษาเข้ามาหน่อยครับ

zeedalone
27th May 2014, 20:06
คือวันนี้ มานั้งดู ธอร์อีกรอบรู้สึกชอบมากๆ คือชอบการใช้ภาษาของธอร์ ของเหล่าเทพในเรื่องน่ะครับ แบบ ข้า น้องข้า และ กังขา???

คือภาษาแบบที่ใช้กันมันคือภาษาอะไรหรอครับ พอดีอยากศึกษาน่ะครับ แบบ ข้าไม่เคยกังขาในตัวเจ้า น้องข้า ...ฟังดูเพราะมาก T^T

รบกวนหน่อยนะครับ พอดีก็กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ

Kellidev
27th May 2014, 21:31
ภาษาไทยนี่แหละครับ แต่เป็นพวกคำที่ใช้กันในสมัยก่อน

SCP
27th May 2014, 21:40
ภาษาสมัยพ่อขุ่นน่ะ
ลองไปดูหนังธีมโบราณๆ ก็มีอยู่

zeedalone
27th May 2014, 23:21
เท่าที่ดูๆก็พอจะรู้ครับ สงสัยเพราะคนละฟิวคนละสมัยกันมั้งเลยทำให้ผม รู้สึกสับสนไปเอาครับ ขอบคุณมากครับ