PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [DOTA] ถ้าN'aix ออกBerserk มันจะทับสกิลป่าวครับ

ninwatza
25th September 2011, 14:40
[DOTA] ถ้าN'aix ออกBerserk มันจะทับสกิลป่าวครับ:shutup

nackung054
25th September 2011, 14:44
Ver. 6...73F สกิล naix เป็นแค่พาสซิฟ คับ ไม่ช่ายบัฟ กะ โอ๊บ ออกได้เรย (โหดด้วย)

Mustas
25th September 2011, 14:50
6.72f หรือ 73f ครับท่าน
ส่วนตัวผมไม่ค่อยออกนะผมชอบออกคุมครีบแล้วไปออกดูดใหญ่ และจัดบบูททะลุครีบ -0-
เรื่องทับไม่ทับก็ตามเรปบน ไม่ทับทั้งกันเวทย์และสกิล 3

worametza
25th September 2011, 16:28
ได้ครับ : )
ดูดหนักๆ สะใจ อีกรูปแบบ

ninwatza
25th September 2011, 21:31
อ๋อครับ ผมก็กลัวสกิลมันทับกันเนี่ย เลยไม่กล้าออก

แล้ว เวลาสังเกตุ เค้าจะสังเกตุแบบนี้รึป่าวครับ ที่มันทับหรือไม่ทับ

ถ้าสกิลไหน มันทับกับของอะไร มันจะบอกตัวสีแดงๆ มากำหนดให้แล้วใช่ไหมครับ

DOTA 6.72f

DeadCarnival
25th September 2011, 23:17
ออกได้ไม่มีปัญหาครับ สกิลของ N'aix จะเป็น Passive จึงไม่มีผล Orb effect

คือมันจะมีสองรูปแบบคือ Orb offect do not stack กับ Buff placer do not stack ครับ

สองอย่างนี้จะมีผลเหมือนกันคือ ใช้ไอเท็มที่ทำให้การโจมตีกลายเป็นสถานะดังกล่าวไม่ได้

แต่ถ้ามี Orb effect หรือ Buff placer อย่างละอันก็จะไม่มีผลอะไร

เหมือนสกิล Posion sting ของ Venomancer ที่ตอนนี้เป็น Buff ไปแล้ว ทำให้ออกดูดเลือด , Skadi , เจาะเกราะ ได้โดยที่ยังติดพิษอยู่เหมือนเดิม

oayumio
26th September 2011, 17:05
ทริค Hero โจมตีไกล เกือบทุกตัว สามารถ ออก Orb Effect 2 อย่างนี้ได้ คือ Eye of Skadi + ดูดเลือด(ไม่นับ Vadmir offering นะ Range ไม่ติดอยู่แล้ว)

สามารถ ออก ไอเท็ม 2 อย่างนี้คู่กันได้ ติดทั้ง น้ำแข็ง และ ดูดเลือด ลองดู