PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้เจอคนคนปัญญาอ่อนมาครับ

0LDBOY
27th May 2014, 23:08
คือเรื่องนี้เกิดขึ้นระหว่างผมกับเพื่อนเนี่ยนั่งสองแถวกันจะไปลงแถวห้าง

และเพื่อนผมเป็นคนที่บ้าหนังมาก มันก็ชวนผมคุยไปธรรมดา ซักพักใกล้ถึงห้างแล้ว

ก็มีมอเตอร์ไซค์คันหนึ่งขับแบบเลี้ยวไปเลี้ยวมาไม่แน่นอน มีคนอายุประมาณ 17-18 ปีอยู่ 3 คน

มาถึงก็มองผมกับเพื่อน แล้วมันก็ด่ามาว่า "ไอ้อ้วน ไอ้แว่น ***ลงมาดิ มาเคลียร์ตัวๆกับกูนี่ ลงมาเลย กูมีปืนยิง***ได้นะ"

ผมก็เป็นคนใส่แว่นแหละครับ อีกคนก็แน่นอนว่าอ้วน คือได้ยินมันด่าอย่างนั้นแล้วรู้สึกโกรธมาก

อยากลงไปต่อยหน้ามาก เพื่อนผมก็เช่นกัน แต่เพื่อนผมก็บอกกับผมว่า

"ปล่อยให้มันเห่าไป เราไม่ต้องไปกัดตอบ" ผมก็โอเค ไม่ต้องอะไรกับมันมาก

แล้วมันก็ขับรถผ่านสองแถวที่ผมนั่งแล้วก็ไอ้ 2 คนที่ซ้อนท้ายก็หันมามองผมกับเพื่อน

แล้วผมก็ขอวกกลับมาที่เหตุการณ์ ที่บอกไปว่ามันบอกว่ามีปืนจะมายิงผม

ลักษณะปืนคือผมเห็นแล้วรู้เลย ชัดเจนมากๆ ปืนนี้มันเป็นปืนเด็กเล่น เป็นปืนพลาสติก

ลูกกระสุนก็คือเหมือนลูกดอกที่เอาไปติดกระจกได้ ผมคิดได้อย่างนั้นแล้วฮาเลยอะ :o

บอกเพื่อนมันก็ฮาเหมือนกัน คิดในใจว่าทำอะไรกันวะ ไร้สาระเนอะ

ตอนเดินลงสองแถวกับเพื่อนก็นึกทบทวนเหตุการณ์แล้วก็ฮาด้วยกันนั่นแหละ :o

ไม่รู้เมาเหล้า เมายาอะไรมา ถึงได้เล่นเป็นเด็กน้อยแบบนั้น

ก็มีเรื่องเล่ามาเล่าแค่นี้แหละครับ จะบอกทุกคนให้รู้ว่าโลกนี้มันเปลี่ยนไปเยอะ

คนก็เปลี่ยนไปด้วย ไม่ใช่เรื่องแปลกหรอก หรือว่าอากาศร้อน!?

John
27th May 2014, 23:14
ไม่ชอบที่เรียกของเล่นนี้ว่า "ของปัญญาอ่อน" ครับ
เคยเล่นมั้ยครับ?

riwreal
27th May 2014, 23:23
อ่านให้ทั่วก่อนแสดงความคิดเห็น

0LDBOY
27th May 2014, 23:25
ไม่ชอบที่เรียกของเล่นนี้ว่า "ของปัญญาอ่อน" ครับ
เคยเล่นมั้ยครับ?

ถามว่าเคยมั้ยก็เคยนะครับ อันนี้ผมกลับบ้านมารีบพิมพ์ไปหน่อย ถ้าให้เรียกพวกเขาจริงๆแบบไม่ใช่ของปัญญาอ่อน
ก็จะเรียกว่า "เล่นแบบเด็กน้อย" ละกัน โอเคแล้วใช่มั้ย

ผมแก้กระทู้ คุณเข้าใจผม เรายังเป็นเพื่อนกัน โอเคนะ?

swatcat
27th May 2014, 23:28
ออกแนวบ้าๆสงสัยว่างจัด

Blade79130
27th May 2014, 23:29
อย่างที่ จขกท บอกโลกมันร้อน

basz17
27th May 2014, 23:34
อืมมมมมมมม ผมลองคิดอีกแบบนะ ดีแล้ว ที่มันเป็นปืนเด็กเล่น

ถ้าเป็นปืนจริงล่ะ?

เดี๋ยวนี้เด็ก 13-18 ใจถึงเยอะ

น่ากลัวแท้โลกเรา :(

GOLDFISHZII
28th May 2014, 00:16
มันร้อน ผมเข้าใจ:heart

postgeno159
28th May 2014, 00:56
เคยเจอกรณี 20 รุม 2(ผมกะเพื่อน) ไม่รู้พวกแมล่งเป็นอะไร คึกมาจากไหน

ดีที่ไม่มีอาวุธ ถ้ามีผมคงเละ เด็กๆเกรียนมันคึกกันดีจริงๆรุ่นนี้