PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเป็นแบบนี้ไหม

BackKoMz-
28th May 2014, 00:36
ใครเคยเป็นแบบนี้ไหม

ผมอยู่บ้านเกิดมา15ปี(ตรัง)พอหลังจากจบม.3มาแล้วก็ขึ้นไปเรียนที่นนทบุรี
ซึ่งก็จบ3ปีตอนนี้18 ช่วง3นี้ได้กลับไปบ้าน(ตรัง)ทุกๆ3เดือนหรือ6เดือนไปอยู่ก็อาทิตย์กว่าๆ ดูแลพ่อแม่ไม่มากเท่าไหร่แต่ผมก็ใส่ใจท่าน
แต่พอช่วงเรียนจบปวช.ได้กลับบ้านไปอยู่ช่วงเมษา-พฤษา ก็ประมาณ1เดือน20วัน
ช่วงเวลานี้ผมก็ใส่ใจพ่อแม่ ดูแลมากๆ หลังจากนั้นก็กลับมานนทบุรีมเมื่อไม่กี่วันก็รู้สึกคิดถึงพ่อแม่
อยากอยู่กลับท่านหรือบอกรักท่านอะไรนี้ผม อธิบายไม่ถูก
ไม่รู้ว่ารู้ท้อหรือป่าวนะหรือว่าอะไรกันแน่ แต่ตอนขึ้นรถไฟผมอยากกอดแม่ มากแต่ผมก็ไม่ได้ทำแล้วความรู้สึกตอนนี้อยากโทรไปคุยกับพ่อแม่

nakiann123
28th May 2014, 00:39
คิดถุงบ้าน

BackKoMz-
28th May 2014, 00:46
คิดถุงบ้าน

อยากจะบอกว่าตอนผมพิมพ์เนี้ย ผมคิดนายจะต้องมาแน่เลย แหะๆๆ

bank9398
28th May 2014, 00:51
ถ้าผมเลี้ยงลูกแบบนี้ ลูกจะรักผมไหม :confused:

เลี้ยงแบบนาน เจอหน้ากันที ให้ลูกคิดถึง แล้วเราก็คิดถึงลูก

แต่มันก็ 50 - 50 เพราะไม่ได้อยู่ในสายตา ไม่รู้ทำอะไรบ้างในแต่ละวัน เป็นห่วง

ปล. ตอนนี้ยังไม่มีลูกคิดเผื่อไว้ 5555555+

kadajjang7
28th May 2014, 10:51
เราเคยเป็นนะ เวลาที่ได้ไปต่างจังหวัดอย่างไปฝึกงานแบบนี้อ่ะมันจะมีอาการ โฮมซิคอ่ะ อยากกลับบ้าน อยากอยู่กับแม่ อยากเจอครอบครัว
ที่จริงนะเราก็ดูแลได้แต่ดูแลท่านแบบห่างๆ นานๆทีกลับไปหาครอบครัว ช่วงเทศกาลหรือวันหยุดคิดถึงก็โทรหา อยากเห็นหน้าก็ออนสไกด์คุยกัน
อยากกอดก็หาเวลากลับไปบ้าน แต่สิ่งเหล่านี้ต้องลงทุน ไม่แปลกๆ มีจะมีช่องว่างของจิตใจนะ คือไม่อยากไปไหน มันคิดถึงจริงๆ มันเป็นช่วงๆ :yes