PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกมส์แท้ watch dogs ครับ

jamezerox
28th May 2014, 12:00
คือว่า ผมเห็นแบบ แผ่น กับแบบ ดาวน์โหลด(ผ่านsteam หรือ origin) แล้วราคาต่างกันมากครับ
มันมีอะไรต่างกันหรอครับ แล้วซื้อแบบไหน จะดีกว่าครับ :confused:

krisana
28th May 2014, 12:23
ราคา steam ซื้อตรงๆน่าจะแพงอยู่ (1500+ แต่ที่คำนวณดู 1700นะ) ถ้าซื้อผ่านคนกลางน่าจะถูกลงครึ่งนึง (899)
ส่วนแผ่นก็ไม่น่าต่างกันมากนะครับ ต้องเอาที่คุณเห็นมาดูแล้วล่ะ

jamezerox
28th May 2014, 13:20
ราคา steam ซื้อตรงๆน่าจะแพงอยู่ (1500+ แต่ที่คำนวณดู 1700นะ) ถ้าซื้อผ่านคนกลางน่าจะถูกลงครึ่งนึง (899)
ส่วนแผ่นก็ไม่น่าต่างกันมากนะครับ ต้องเอาที่คุณเห็นมาดูแล้วล่ะ

หมายถึงยังไงครับ เอาที่คุณเห็นมาดู

headshot deluxe
28th May 2014, 13:24
เกมของ ubisoft ไม่ว่าขายที่ไหนก็จะต้องเล่นผ่าน uplay นะครับ แต่ส่วนที่ต่างกันคือตอนโหลดเกมมาติดตั้ง และตอนซื้อ dlc ครับ
1. แบบ steam ราคาจะแพงกว่าครับเพราะราคาอิงต่างประเทศ แต่ข้อดีคือสามารถโหลดเกมจาก steam ได้ ซื้อ dlc จากสตีมได้
2. แบบ origin ราคาจะถูกกว่าสตีมนิดนึง ข้อดีคือโหลดเกมจาก origin ได้ แต่พึงระวังว่า origin ไม่ค่อยขาย dlc และ season pass นะครับ ถ้าอยากซื้อต้องซื้อจาก uplay หรือซื้อร้านที่ขายคีย์ uplay
3. แบบกล่อง ราคาจะถูกสุด เพราะบริษัทไทยซื้อลิขสิทธิ์มาปั๊มแผ่นเอง แผ่นที่ได้จึงเป็นแผ่น made in thailand (ไม่ใช่ของอิมพอร์ตนะ) แบบแผ่นไม่สามารถเอาเกมไปผูกกับสตีมหรือ origin ได้ หมายความว่าถ้าแผ่นหายจะต้องโหลดเกมจาก uplay ใหม่ และถ้าจะซื้อ dlc/season pass ก็ต้องซื้อจาก uplay หรือซื้อร้านที่ขายคีย์ uplay ไม่สามารถซื้อจากสตีมได้

ปล. ทั้งหมดนี้รวมไปถึงการอัพเดทเกมด้วยนะครับ เกมที่ซื้อจาก steam ก็จะอัพเดทเกมผ่านสตีม ซื้อจาก origin ก็อัพจากออริจิน ถ้าซื้อแผ่นก็ต้องอัพจาก uplay ครับ ซึ่งความเร็วในการโหลดของทั้งสามแบบนั้นจะแตกต่างกัน โดยมากแล้ว origin จะเร็วสุด รองลงมาก็ steam ส่วน uplay นั้นผู้คนต่างสรรเสริญว่าห่วยสิ้นดีมาช้านาน ไม่รู้หลังๆ พัฒนาบ้างหรือยังนะ

jamezerox
28th May 2014, 13:35
อ่อ เข้าใจแล้วครับ แล้วพอมีร้านขายคีย์ uplay แนะนำมั่งไหมครับพอดีอยากได้ตัว season pass กับ dlc ด้วยครับ

headshot deluxe
28th May 2014, 13:41
http://www.greenmangaming.com/
ร้านนี้ครับ คือราคามันก็ปกติอะนะ แต่เราสามารถใส่โค้ดลด 20% ได้ มันจะจัดโปรเป็นช่วงๆ ต้องคอยตามข่าวดีๆ

DkTaP82
28th May 2014, 14:27
ตอบผิดมู้!!! (กระทู้)

ghost th
28th May 2014, 18:17
เเนะนําเเบบเเผ่นในไทยครับ เพราะ ตอนอัพเดทท่านอื่นไม่รู้เเต่ของผมวิ่งเท่าๆกัน 1mb-1.5mb
ปล.ทําไมตอนนี้เข้า uplay เเล้วรู้สึกหน้า loging in นานจัง