PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนจัดแท้ Watch dog มาร่วมแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

nutcub789
30th May 2014, 00:41
ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ WatchDog แต่...
1. ติดตรงพวก Driving เนี่ยแหละ มันมี Patch แก้ออกมาหรือยังครับ
2. Uplay เป็นไงบ้างครับ ไม่เคยลองเลย แต่ลองดูเสียงจากส่วนมากแล้วก็ หึหึ..

แล้วมีปัญหาอะไรอีกมั้ย

21 Guns
30th May 2014, 00:43
ผมซื้อมาเล่นได้สองสามชั่วโมงก็ Uninstall ทิ้งละ ฮึฮึ

Kyosuke Ayame
30th May 2014, 02:10
เดียวยาวอีก สั้นๆ แล้วแต่คนครับ

Doy-Driiman
30th May 2014, 02:21
เคยหวังอะไรมากกแล้วมันไม่ได้อย่างที่หวังมั้ย
คิดดีๆ ดูรีวิวตามยูทูปก่อนก็ได้

Most
30th May 2014, 02:27
Driving ที่บอกมีปัญหาคืออะไรครับ ถ้าเป็นแค่ระบบขับรถธรรมดา ส่วนตัวผมไม่มีปัญหา ควบคุมรถได้ไม่ได้ยากขนาดนั้นเลย
แล้วก็ Uplay ช่วงนี้อาจจะมีติดๆขัดๆระบบมันอาจจะต่อไม่ค่อยติด ไม่รู้คนอื่นเป็นรึเปล่านะ แต่ว่าตอนเล่นออนไลน์ ที่หาผู้เล่นคนอื่นจะนานหน่อย แล้วแต่บางที

Net_BLACK_OPS
30th May 2014, 02:33
ผมซื้อมาเล่นได้สองสามชั่วโมงก็ Uninstall ทิ้งละ ฮึฮึ

เสียดายตังค์ตายเลยนะถ้าเป็นอย่างงั้นนะเกมนึงไม่ใช้บาทสองบาท

Namies123
30th May 2014, 03:34
key ยังไม่มา....

whitebaa555
30th May 2014, 04:06
เชื่อม่ะผมเล่นไปก็บ่นเหมือนคนอื่นๆเหมือนกันเรื่องขับรถยาก แต่พอเล่นไปสักพักมันง่ายไปเลยบวกกับการอัพ skilltree ในการขับรถในเกมส์ก็ขับสบายขึ้นมาอีกผมว่าเกมส์สนุกน่ะผมชอบเนื้อเรื่องกับมีอะไรให้ทำเยอะดีอาจไม่เยอะเท่า GTA ตอนนี้เล่นมาได้สักพักพึ่งเจอบัคคนลอยได้ผมถ่ายเก็บไว้ด้วยด้วยค่อยเอามาลง อิอิ

และคนเล่นแท้คือจะได้เล่น. Mission ที่ไปแฮกคนอื่นด้วยกับเขามาแฮกเรามันจะสุ่มมาให้ไม่ก็กดไปเล่นเองได้เลย ตอนไปแฮกคนอื่นเนี่ยสนุกครับเราแอบอย่างเดียวอย่าให้เขาจับได้
แต่พอเราโดนแฮกส่ะเองเงิบหาตาแหก ผมชอบ ตรงมี freerome นี่แหละเราสามารถเล่นกับคนอื่นได้อิสระถึง 8 คนไปช่วยกันเล่น mini game ก็สนุก แต่ไม่ชอบอย่างนึงแข่งรถกันอ่ะสู้เขาไม่ได้ ฮ่าๆๆ

Kyonman
30th May 2014, 05:19
ยังไม่ได้ลองเล่น ออลไล เลยเห็นมันชวนมาตอนสีม่วงๆ - -'' ส่วนระบบการเล่นผมชินหมดละตอนนี้ จะฮอ จะตำรวจ หลบได้ขี้ๆเลย ตอนนี้พยามเล่นเนื้อเรื่องหลักให้หมด เก็บพวกเศวสเสริม เก็บถ้วยให้มากที่สุดแต่คงไม่ถึงกับได้ถ้วย Plat มั้ง ยาก 555

linker19191
30th May 2014, 13:00
ขับรถเนี่ยนะยาก ง่ายจะตาย ลื่นไหลอีกตางหาก GTA 4 ยังขับยากกว่านี้เยอะ

mecapell
30th May 2014, 13:09
ผมก็ซื้อมาละใน ps4 แต่ทำไมออนไลน์หาห้องนานจัง แผ่น z3 ผมก็ว่าสนุกอยู่นะมันแปลกๆอ่ะ มันไม่เหมือนใน GTA V เลย เกมนี้แอบฆ่าได้ ชอบดี ปัจจุบัน GTA 5 ยังดองเล่นไม่จบเลย 55555555555
ปล.ผมจะถามด้วยใครเล่นใน ps4 Z3 ออนไลน์ เจอ Z1 ไหม อยากรู้ เพราะผมหาห้องไม่ได้ -*-

linker19191
30th May 2014, 13:22
ผมก็ซื้อมาละใน ps4 แต่ทำไมออนไลน์หาห้องนานจัง แผ่น z3 ผมก็ว่าสนุกอยู่นะมันแปลกๆอ่ะ มันไม่เหมือนใน GTA V เลย เกมนี้แอบฆ่าได้ ชอบดี ปัจจุบัน GTA 5 ยังดองเล่นไม่จบเลย 55555555555
ปล.ผมจะถามด้วยใครเล่นใน ps4 Z3 ออนไลน์ เจอ Z1 ไหม อยากรู้ เพราะผมหาห้องไม่ได้ -*-
แอดมาเลยครับผม อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมไม่เจอ ผมก็หาห้องไม่ได้เหมือนกัน แต่สักพักก็มีคนเข้ามาแฮคผมได้ 555+

ie37niceza
30th May 2014, 13:23
ดูสเปค ให้หน่อยครับ I5-760 2.8Ghz OC แล้วเป็น 4 Ghz แรม 4 GB การ์ดจอ Nvidia GTX 470 คือผมลองโหลดเถื่อนมาเล่นดู แล้วกระตุกตอนขับรถเป็นระยะๆ ปรับ low ปิดทุกอย่าง = = แต่อยากซื้อแท้มาก อยากทราบว่าถ้าจัดแท้จะแก้ไขบั๊คอาการกระตุกนี้ไหมครับ พอดีเล่นแล้วชอบมากอยากสนับสนุนของลิขสิทธิ์อะครับ เห็นว่ามี pre-order ของมาวันที่ 10 เดือนหน้านี้ใช่ปล่าวครับ จะพอไหวไหมครับ

nutcub789
30th May 2014, 15:00
งั้นสรุปคือ เรื่อง Driving นี่แล้วแต่คนเลยสินะครับ
ส่วน เรื่องอื่นๆ ถือว่าโอเคป่าวหว่า ตอนนี้คงเหลือแต่ Uplay ที่กังวลจริงๆแล้วสิ บังคับต่อออนไลน์ตลอดด้วย T.T

kingochea
30th May 2014, 15:24
เชื่อม่ะผมเล่นไปก็บ่นเหมือนคนอื่นๆเหมือนกันเรื่องขับรถยาก แต่พอเล่นไปสักพักมันง่ายไปเลยบวกกับการอัพ skilltree ในการขับรถในเกมส์ก็ขับสบายขึ้นมาอีกผมว่าเกมส์สนุกน่ะผมชอบเนื้อเรื่องกับมีอะไรให้ทำเยอะดีอาจไม่เยอะเท่า GTA ตอนนี้เล่นมาได้สักพักพึ่งเจอบัคคนลอยได้ผมถ่ายเก็บไว้ด้วยด้วยค่อยเอามาลง อิอิ

และคนเล่นแท้คือจะได้เล่น. Mission ที่ไปแฮกคนอื่นด้วยกับเขามาแฮกเรามันจะสุ่มมาให้ไม่ก็กดไปเล่นเองได้เลย ตอนไปแฮกคนอื่นเนี่ยสนุกครับเราแอบอย่างเดียวอย่าให้เขาจับได้
แต่พอเราโดนแฮกส่ะเองเงิบหาตาแหก ผมชอบ ตรงมี freerome นี่แหละเราสามารถเล่นกับคนอื่นได้อิสระถึง 8 คนไปช่วยกันเล่น mini game ก็สนุก แต่ไม่ชอบอย่างนึงแข่งรถกันอ่ะสู้เขาไม่ได้ ฮ่าๆๆ
เกมนี้ขับรถยากใหมครับ

soulcietys
30th May 2014, 15:29
เกมนี้ขับรถยากใหมครับ

ปรับตัวเข้ากับเกมส์ ครับ ชินแล้ว จะสนุก+ง่าย

FeriniEl
30th May 2014, 15:45
เอาตามจริงนะครับ ผมยังติดในอีกโลกของ watch Dogs (เกมส์ในมือถือ) มันมีเกมส์หนึ่งอารมณ์แบบไซเรนฮิลมากๆ เพื่อเสื้อปลดล็อคเท่ห์ๆ ตายเป็นสิบรอบแล้ว T.T (รวมๆ แล้ว 6 ชม. ก็ยังไม่ผ่านเลย T.T)
ปล.รู้สึกดีใจอย่างคือซื้อในสตรีมแพงหน่อย แต่ไม่ต้องเก็บแผ่นแบบในไทย - -