PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF3 พลทหารใหม่ครับขอความช่วยเหลือ

The Run
30th May 2014, 17:02
เข้าเรื่องเลยละกันครับ
วันนี้ผมได้ติดตั้ง BF 3 โหลดผ่าน Orgin ใหม่ๆได้ไม่นานก็ลองเล่น MP ดูปรากฏว่าเล่นได้สักพักแล้วหลุด
ตอนแรกผมก็ไมไ่ด้คิดอะไรคงเป็นที่เซิฟเวอร์ ทหารใหม่เขาไม่น่ารับ
ผมก็ลองไปเซิฟไทยดูบ้าง เล่นกันประมาณ 6 คน เล่นได้แค่ 1 นาทีก็หลุดอีก ลองเข้าใหม่หลายรอบหลุดหลายรอบครับ
หลุดทุกๆ 1 นาที และก็มี ข้อความเขียนว่าแบบนี้

ERROR
Game disconnected: you were kicked by PunkBuster. Stated reason: PunkBuster kicked player 'runrawliet' (for 0 minutes) ... This PB Server Requires (A1386 C2.331) - Error loading pbag

ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ อยากรู้ว่าโดนเตะเพราะอะไรครับ :giveheart

Edit..
ได้แล้วครับนี้คือคำตอบ

ลง punkbuster ใหม่
เปลี่ยน browser ที่ใช้เล่น
ลองเข้าเซิฟประเทศอื่นดู

pangblackarmy
30th May 2014, 17:12
เหมือนมันต้องการอะไรบางอย่างที่คอมคุณไม่มีรึเปล่า (มั่ว)

รอผู้มั่ว(ผู้รู้)ท่านถัดไป

PuYo
30th May 2014, 17:13
ได้ลง PunkBuster ยัง ครับ

headshot deluxe
30th May 2014, 17:16
ลง punkbuster ใหม่
เปลี่ยน browser ที่ใช้เล่น
ลองเข้าเซิฟประเทศอื่นดู

rockblood39
30th May 2014, 19:12
คือโหลดช้ามากอ่ะครับ พอจะมีวิธีเอาตัวเกมส์จากที่อื่นมาแล้วไปใช้ใน origin ได้ป่ะครับ
ขอพื้นที่ถาม จะได้ไม่เปรืองกระทู้

swatcat
30th May 2014, 19:22
คือโหลดช้ามากอ่ะครับ พอจะมีวิธีเอาตัวเกมส์จากที่อื่นมาแล้วไปใช้ใน origin ได้ป่ะครับ
ขอพื้นที่ถาม จะได้ไม่เปรืองกระทู้
ได้ครับแต่ต้องเป็นตัวเต็ม

rockblood39
30th May 2014, 19:23
ได้ครับแต่ต้องเป็นตัวเต็ม

คือผมมีตัวที่ปรับแต่งสำหรับเซิร์ฟเถื่อนอ่ะครับ แล้วมันมี dlc ด้วย คือไม่ได้ใช่ป่ะครับ
ผมก็นึกว่ามันจะโหลดแพทช์อะไรแก้ให้

berrygo60
30th May 2014, 23:43
เล่นจนแผ่นแท้หายไปแล้ว คงไม่โหลดใหม่อีกแล้ว

whiteking7
31st May 2014, 00:03
คือผมมีตัวที่ปรับแต่งสำหรับเซิร์ฟเถื่อนอ่ะครับ แล้วมันมี dlc ด้วย คือไม่ได้ใช่ป่ะครับ
ผมก็นึกว่ามันจะโหลดแพทช์อะไรแก้ให้

ชัดเจนเลย
ของท่านที่ได้ฟรีมันตัวธรรมดา

ตัวที่ท่านลงดันเป็นตัวที่มีพวก DLC เสริม Premium เสริมอะไรยังงี้มา มันคงใช้กันไม่ได้
แล้วนับตั้งแต่ปี 2011 สมัยผมเล่นใหม่ๆ มันมีปัญหากับ PunkBuster และมันมีโค้ด Error ของมันอยู่
วิธีแก้ไขผมลืมไปแล้ว แต่ผมจำได้ว่าผมใช้วิธีก็อปโค้ด + ใช้วิธีค้นหาผ่านกูเกิ้ลด้วยภาษาอังกฤษ แล้วไปหาวิธีแก้ในเว็บนอกที่กูเกิ้ลให้มา
ไม่เกิน 2-5เว็บเจอวิธีแก้เลย (ใช้วิธีนี้ทุกเกมไม่เคยพลาด)