PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา windows 8.1 กับเกมที่เล่น

potza543
31st May 2014, 12:34
ผมลง win 8.1 แล้วเล่นเกมกระตุกหน่วงๆบ้างบางช่วงตลอดเลยอะครับ ตอนลงwin8ไม่มีปัญหาลื่นทุกเกมพออัพ8.1ก็เริ่มไม่ไหวกับเกมทุกๆเกมเลย มีวิธีแก้มั้ยอะครับ
ผมเคยเข้าเกมเล่นได้ปกติแต่พอเล่นได้ซัก5นาทีแล้วมันก็เริ่มกระตุกแบบเล่นแล้วปวดตา ผมเลยไปหา ปิดโน่นปิดนี่จนไปปิดตัวแสกนไวรัสของวินโดว8.1 -Window defender พอผมไปปิด เกมก็หายกระตุกไปเลยอะครับแต่ยังเหลือหน่วงๆบางทีบ้าง แต่fps ไม่ตก cpu วิ่งไม่ถึง30% ตอนที่กระตุก
อยากรู้ว่ามันเป็นตรงไหนได้บ้างที่ทำให้มันกระตุกได้ขนาดนี้
ผมไม่อยากจะdowngradeไป8เลย ผมชอบ8.1มันดูใช้ง่ายกว่า8
ขอบคุณครับผม