PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รูปภาพผมเล่น Dota (มือใหม่) ภาค 2

[A]Zrecycle
25th September 2011, 17:32
http://upic.me/i/3p/ddota.jpg (http://upic.me/show/28392234)

เหมือนเดิมครับ ไม่ใช้สูตร แต่เล่นกับบอท ออกของได้เพราะหนังสือมีัให้ดู..
ปล.อย่ามาทะเลาะกันในกระทู้นะนี้ ผมเอามาให้ดูขำๆ

fishdang
25th September 2011, 18:34
ผมไม่ทะเลาเลยน้าาาา

ริกิ อย่างอื่นดีหมดแล้ว ติด แยกร่างอะครับ = = ริกิมันเป็นฮีโร่วิ่งไล่ฆ่าตลอด แล้วออกแยกร่างมันจะคุ้มหรอครับ ลองออกอย่างอื่นแทนแยกร่างดูนะครับ :)

อีกอย่าง Lich มีอันติ ชิ่ง นะครับ แยกทีตายกลุ่มนะ = =

®Th£ VÎŘuS™
25th September 2011, 18:34
ผมเคยเล่นอะ dota เล่นแล้วตายตลอดรอเกิดเบื่อมากเป็นไก่ไห้เขาเก็บ - -

mokTakuya
25th September 2011, 18:40
เราว่านายเลิกเล่นกับ บอท ดีกว่าไปเล่น TCG ไรหยั่งงี้จะดีกว่า

RomeoCoffee
25th September 2011, 18:43
เราว่านายเลิกเล่นกับ บอท ดีกว่าไปเล่น TCG ไรหยั่งงี้จะดีกว่า

เห็นด้วยครับพ๋ม สู้ๆครับ ไว้เล่นกับคนจริงๆแล้วมาโพสให้ดูอีกนะครับ :D

nontom007
25th September 2011, 19:15
เล่นกับบอทไปเรื่อยๆจนมั่นใจตัวเอง เเล้วค่อยไปเจอกับคนก็ได้คับ
สู้ๆคับผม ^^

illusioncore
25th September 2011, 19:44
คอนตั้นด้วยเน่อะ!~ ขาดไม่ได้เลย ริกิเนี้ย

Major_Seventh
25th September 2011, 19:53
21 Dark seer

สู้ๆครับ

xxxlnwjung1
25th September 2011, 20:06
ผมอยากถามว่าเอามาให้ดูขำๆ มันขำตรงไหน????
คุณก็รู้ว่าคนส่วนใหญ่คิดยังไง คุณบอกว่าอย่าทะเลาะคุณก็ไม่ควรมาโพสต์นะครับ
้เพราะ Pic Post มีไว้โพสต์สิ่งที่น่าสนใจ

,, ผมเล่น ผม ออก ดาบทอง 10 อันอ่ะครับ ! xDD'
โพสต์เอาฮาหรืออะไรครับนิ???

ChaDcHaN
25th September 2011, 20:16
สู้ๆครับ ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ดีเอง(ช่วงแบบนี้ผมก็เคยผ่านมา) ฝึกใน Tcg เลยครับสนุกๆ

ปล.คนเล่น Dota เกือบทุกคนก็คงเคยผ่านเรื่องแบบนี้มา คนไม่รู้เรื่องก็ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นดีกว่านะ

ครับ ,, มันเป็นเทคนิคลับที่ใช้เฉพาะในวงการนะครับ

แต่ไม่เป็นไร ชาว JKG. เหมือนกันผมจะบอกให้ก็ได้ครับ = ^ = 'V

พอเรา ออกดาบทองได้ 6 อัน แล้วใช่มั้ยครับ !!

ขั้นต่อไป เราก็ ออก อีก 1 อันแต่ Slot จะไม่พอ เพราะใส่ได้ 6 ช่อง เราก็เอาเชือกมัดกับดาบไว้แล้วผูกติดเอวไว้ครับ

ได้อันที่ 2 - 3 - 4 มาก็เอาเชือกมัดตัวดาบไว้ แล้วก็ผูกเอวไว้ แล้วก็ลากไปทั้งๆ อย่างนั้นเลยครับ แล้วเราก็ไปลุยกันศัตรู ทุกๆคนที่ ขวางหน้าได้เลยครับ รับรองเทพชัวร์ ไม่มีมั่ว !! xDD'

เท่านี้เราก็สามารถ มีดาบทอง 10 อัน แล้วครับ ใครเข้ามาก็ทิ่มให้ Ultra Kill กันเลยทีเดียวเชียว !! ( รู้แล้วเงียบไว้นะครับ อย่าบอกเทคนิคนี้กับใครง่ายๆ หล่ะ ) xD

เจ๋งอะผมลองทำแล้ว ไม่มีใครกล้าเข้าใกล้เลย(Mang บอกผมบ้าอย่าไป Kill มันเลย 55.)

Nawin001
25th September 2011, 20:21
ผมไม่ทะเลาเลยน้าาาา

ริกิ อย่างอื่นดีหมดแล้ว ติด แยกร่างอะครับ = = ริกิมันเป็นฮีโร่วิ่งไล่ฆ่าตลอด แล้วออกแยกร่างมันจะคุ้มหรอครับ ลองออกอย่างอื่นแทนแยกร่างดูนะครับ :)

อีกอย่าง Lich มีอันติ ชิ่ง นะครับ แยกทีตายกลุ่มนะ = =

Lich โดนหมอกคร้าบ (แก้ให้ๆ)

ในความคิดผมนะ

เหมือนเอามาโชว์ ผมเล่นมือใหม่ ไม่รู้จาออกอะไร ออกเป็นแต่ดาบทอง และอะไรอีกหลายๆอย่าง เพื่อนช่วยแนะ และสกอว์ Kill ของผมไม่เวอร์ครับ แถมโดนKill เกือบเละด้วย

ผมยอมรับว่า 6.59 ai+ บอทเก่งครับ เพราะว่าค่าอาไรของมันก็ไม่รู้ ดีกว่าเรา 150% (ไปศึกษามาว่าทำไมมันเก่ง)

รู้สึกเหมือนเวอร์ๆ

golfrest
25th September 2011, 20:23
ผมว่าถ้าtcgมันเกรียนก็เล่นกับบอทน่ะดีแล้วครับ

Ezter
25th September 2011, 20:27
-*- ผมว่าเวลาเล่นกับบอท กับเล่นกับคน อารมณ์มันคนละเรื่องเลยอะ

PMz69
25th September 2011, 20:42
โชว์ ตลอดเลย :(

PodSuKo
25th September 2011, 20:44
ค้อนตั๊นพี่
ไอ่ที่เป็นรูปค้อนเหลี่ยมๆ มีหนาม
โหด สุดๆ !!!

Naowarat
25th September 2011, 21:07
Cranium Basher ไม่ก็ Monkey King Bar อีกสักอัน ถ้าจะดีนะครับ ... แล้วก็ลองเล่น 5 v 5 กับ AI ดู ถ้าพอจะเล่นได้ ก็ลองไปเล่นกับคนดูนะครับ

WannadiE
25th September 2011, 22:55
ทุกๆคนเคย อ่อนกันมาก่อน ไม่มีใครเกิดมาแล้วเก่งเลย ทุกๆคน เคยภูมิใจว่าตัวเองเก่ง จขกท. ก็คือผู้เล่นใหม่
ที่หัดเล่น ที่เขาเอามาให้ดู เพื่อให้คนอื่น ชมเพื่อให้เกิดกำลังใจในการเล่นต่อไป แต่กลับมาเจอพวก เทพ จุติ
ดูถูก ถ่มถุยว่า เขาอ่อนหยั่งงั้น กากหยั่งงี้ ถ้าเก่งจริง พวกท่านไม่ไป แข่งกับต่างประเทศเลยล่ะ ได้แชมป์มาค่อย มาว่าเขาอ่อน เข้าใจ๊?
(ผมไม่ได้เก่งอะไร แต่ไม่ชอบคนที่ดูถูกคนอื่น บางคนพูดนั่นพูดนี่ ควมจริงแล้วทำไม่ได้อย่างที่พูดไว้ก็มี ถมเถไป)

Jetsadas1994
25th September 2011, 23:33
ทุกๆคนเคย อ่อนกันมาก่อน ไม่มีใครเกิดมาแล้วเก่งเลย ทุกๆคน เคยภูมิใจว่าตัวเองเก่ง จขกท. ก็คือผู้เล่นใหม่
ที่หัดเล่น ที่เขาเอามาให้ดู เพื่อให้คนอื่น ชมเพื่อให้เกิดกำลังใจในการเล่นต่อไป แต่กลับมาเจอพวก เทพ จุติ
ดูถูก ถ่มถุยว่า เขาอ่อนหยั่งงั้น กากหยั่งงี้ ถ้าเก่งจริง พวกท่านไม่ไป แข่งกับต่างประเทศเลยล่ะ ได้แชมป์มาค่อย มาว่าเขาอ่อน เข้าใจ๊?
(ผมไม่ได้เก่งอะไร แต่ไม่ชอบคนที่ดูถูกคนอื่น บางคนพูดนั่นพูดนี่ ควมจริงแล้วทำไม่ได้อย่างที่พูดไว้ก็มี ถมเถไป)

โดนใจกับ คห.นี้ครับ

จขกท.พยาต่อไปครับ ถ้ามีเพื่อนที่เล่นเกมนี้ ก็ลองเล่นกับเพื่อนแล้วให้เพื่อนช่วยแนะนำ ดูครับ
ส่วนไอเท็มหรือของ ลองหาตามเน็ตดูครับว่าแนวทางออกของอย่างไง อย่างไร ให้เหมาะกับ Hero

แต่ผมเล่นแบบตามใจตัวเอง ออกของตามใจชอบ และตามสถานการณ์ครับ มันเป็นการหาแนวทางที่หลากหลายขึ้น 555+ มันเป็นการเพิ่มสีสันให้กับเกม เพิ่มความแปลกและแหวกแนว

Mid-NighAngel
25th September 2011, 23:37
,, ผมเล่น ผม ออก ดาบทอง 10 อันอ่ะครับ ! xDD'

ใส่ไงหรอครับ หรือเอาสกิลออก ดาบยัดแทน

ครับ ,, มันเป็นเทคนิคลับที่ใช้เฉพาะในวงการนะครับ

แต่ไม่เป็นไร ชาว JKG. เหมือนกันผมจะบอกให้ก็ได้ครับ = ^ = 'V

พอเรา ออกดาบทองได้ 6 อัน แล้วใช่มั้ยครับ !!

ขั้นต่อไป เราก็ ออก อีก 1 อันแต่ Slot จะไม่พอ เพราะใส่ได้ 6 ช่อง เราก็เอาเชือกมัดกับดาบไว้แล้วผูกติดเอวไว้ครับ

ได้อันที่ 2 - 3 - 4 มาก็เอาเชือกมัดตัวดาบไว้ แล้วก็ผูกเอวไว้ แล้วก็ลากไปทั้งๆ อย่างนั้นเลยครับ แล้วเราก็ไปลุยกันศัตรู ทุกๆคนที่ ขวางหน้าได้เลยครับ รับรองเทพชัวร์ ไม่มีมั่ว !! xDD'

เท่านี้เราก็สามารถ มีดาบทอง 10 อัน แล้วครับ ใครเข้ามาก็ทิ่มให้ Ultra Kill กันเลยทีเดียวเชียว !! ( รู้แล้วเงียบไว้นะครับ อย่าบอกเทคนิคนี้กับใครง่ายๆ หล่ะ ) xD

โพสต์เอาฮาหรืออะไรครับนิ???

,, ท่านคิดว่า ยังไงหล่ะ ! xDD'

สู้ๆครับ ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ดีเอง(ช่วงแบบนี้ผมก็เคยผ่านมา) ฝึกใน Tcg เลยครับสนุกๆ

ปล.คนเล่น Dota เกือบทุกคนก็คงเคยผ่านเรื่องแบบนี้มา คนไม่รู้เรื่องก็ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นดีกว่านะ

เจ๋งอะผมลองทำแล้ว ไม่มีใครกล้าเข้าใกล้เลย(Mang บอกผมบ้าอย่าไป Kill มันเลย 55.)

,, ใช่ม๊า ! แค่เดินผ่านก็โดนกลิ่นดาบทองตายแล้วครับ แค่นี้ชิว ! 5 5555

poowangdee
26th September 2011, 01:20
,, ผมเล่น ผม ออก ดาบทอง 10 อันอ่ะครับ ! xDD'ใส่ไงหรอครับ หรือเอาสกิลออก ดาบยัดแทน

golem31
26th September 2011, 07:16
เกมนี้ไม่เล่นนานแล้ว รอเล่นภาคDota2

markops
26th September 2011, 08:26
[QUOTE=Mid-NighAngel;243876],, ผมเล่น ผม ออก ดาบทอง 10 อันอ่ะครับ ! xDD'

ตายทีนี้ปวดตับเลย

UkuleleAlone
26th September 2011, 08:30
มันมาอีกแล้ว!!! มันมากับบอท บอท บอท บอท เข้าใจไหม บอทอะมันก็ไม่เก่งเท่าคนใน TCG หรอกจำไว้!!!

shisaku
26th September 2011, 11:07
อย่าด่ากันๆ มองให้เอาว่าเค้าตั้งใจทำอะไร
ที่นี่บรอดเสรีนะ พวกคุณจะมาจำกัดว่า ไม่ให้คนอื่นทำอย่างนั้นอย่างนี้ มันไม่ใช่
พวกคุณจะมาบังคับไม่ใ่ห้เค้าโพสรูปภาพพวกนี้หรือ? พวกคุณจะทำแบบนั้นหรืิอ?
ถ้าไม่ชอบก็อย่าไปดูสิ ไม่เห็นต้องด่า ต้องว่ากันเลย
ผมเองก็เล่น DotA เหมือนกัน แล้วก็ไม่ใช่เพิ่งเล่นด้วย ผมเล่นมามากกว่า 5 ปี ผมก็เคยผ่านจุดนี้มาก่อน ทุกคนต้องเคยผ่าน AI มาก่อน ผมเข้าใจ
คนเราจะทำอะไรก็ควรให้เกียรกัน ไม่ควรจะตำหนิกัน
คนโพส เข้าไม่ได้โพสด่าว่าใครซักหน่อย ทำไมต้องด่าด้วย ใจเขาใจเรา เข้าใจหน่อยสิ

berrygo60
26th September 2011, 11:21
ก่อนจะดูถูกใคร ควรดูตัวเองก่อนนะครับว่า เก่ง พอแล้วหรอ

ทุกวันนี้ผมเองก็ไม่ได้เล่นเก่งอะไร

เล่นดีมั้ง กากมั่งมันก็เป็นธรรมดา

ขอแค่ให้มีความสุขที่ได้เล่นก็พอ

DotA เกมส์เมพเล็กๆ ที่ทำให้เพื่อนสามารถหักกันได้ในเวลาเล่นเกมส์

fishdang
26th September 2011, 16:06
เค้าบอกว่าอย่าทะเลาะอะครับคุณพี่ = = พี่เนี้ยจะจุดให้ทะเลาะกัน ผมอะ อ่านดีๆ นะครับ ผมมาแนะนำ ย้ำ "แนะนำ" ผมมาด่า มาดูถูกอะไรเค้าหรอ ? หรือว่าคนไหนมาดูถูก อย่าว่าภาพรวมครับ อย่าเหมาว่าทุกคนจะเหมือนกัน (ขอโทษครับ ผมทะเลาะแล้วละ :shutup)

ป.ล. lich วิ่งออก smoke ก็ได้นะครับ = =

Fuzzy
26th September 2011, 16:27
โชว์ ตลอดเลย :(

มันมาอีกแล้ว!!! มันมากับบอท บอท บอท บอท เข้าใจไหม บอทอะมันก็ไม่เก่งเท่าคนใน TCG หรอกจำไว้!!!

คนฝึกเล่นทุกคนแหละครับ อย่าทำให้คนอื่นเสียความเชื่อมั่นเลยครับ :(

เห็นแต่กระทู้แรกละมีคนมาวิจารณ์แบบ .... เห็นแล้วสะกิดจริงๆ :o

montreepot
26th September 2011, 22:42
อย่าหาว่าสวนกระแสเลยครับ แต่มันน่าเบื่อจริงๆไหมครับ?

ก็เหมือนกับ ไอ่กระทู้ที่เอาคอมมาโชว์ว่าเป็นของตัวเองนั้นละ

คือ จะโชว์ทำเพื่อ? ส่วนตัวผมเฉยๆ เอามาโชว์ก็โชว์ไป แต่ผมเบื่ออ่ะครับ จะมาทำให้กลายเป็นกระทู้โต้เถียงกันทำไม

ที่บอกอย่ามาด่า อย่ามาว่า.... เห้อ มันก็เป็นสิทธิ์ของทุกคนนิครับ ที่จะเข้ามาด่าคุณได้ ก็คุณเอามาโพสเอง คิดกันเอาเองนะครับ เรื่องแบบนี้

แต่เชื่อผมไหม 80 % หมั่นไส้มาก บางคนก็ไม่ชอบ บางคนก็อยากจะท้าแข่ง บางเรื่อง ไม่ต้องมาอวดก็ได้ครับ

ส่วนตัวเฉยๆนะ แต่พูดแทนคนที่คิดไม่เป็น....... แต่ลึกๆ ผมอยากลบกระทู้นี้มาก

ป.ล.ทั้งๆที่รู้ว่าจะมีคนด่า ก็ยังจะโพสอีก เห้อ ไม่ได้เรื่องครับเด็กสมัยนี้ (ถ้าบอกว่าไม่รู้แล้วจะดักมาว่า อย่ามาทะเลาะกันทำไม?) คนที่คิดไม่ได้ก็มาทะเลาะกันต่อไป

montreepot
26th September 2011, 22:56
สมมุตินะครับ(ผู้ที่สนับสนุน) สมมุติถ้าผมหัดเล่นมาแบบนี้อ่ะครับ

ผม ตี Creep ได้ 1 ตัว แล้วเอารูปมาลงบอร์ด 1 รูป แ้ล้วบอกว่า ผมหัดเล่นครับ

ตีป้อมได้อีก 1 ป้อม เอารูปมาลงบอร์ด 1 รูป บอกว่า ผมมือใหม่ครับ ดีใจ ตีป้อมแตกแล้ว

ผมออก Gem มาแล้วมองเห็นตัว Windwalk อยู่ถ่ายรูปลงบอร์ด แล้วบอกว่า นี้เป็นไง ไอเทมผมออกมาเจ๋งมาก เห็นตัวที่หายตัวได้ด้วย และ ก็บอกว่าผมหัดเล่นนะครับ

จะมีคนสนับสนุนผมแบบนี้หรือป่่าว................

ลองคิดดูเอากันเองนะครับ เห้อถ้าโชว์อะไรขำๆก็ว่าไปอย่าง นี้ อยากจะถามใครเข้ามาแล้วขำเนี่ย?

ผมไม่ได้ดูถูกครับ แต่ผมก็พอเล่นได้ ไม่โหดมากหลอกเล่นไม่เคยได้ที่ 1-3 เลยละกัน

แต่มันหมั่นไ้ส้ นิดๆ ลึกๆอ่ะครับ ประมาณว่า ถ้าคุณเอามาลงยังงี้ได้ ผมก็เอามาลงได้ซิ เหอๆ เดี๋ยวมันก็มีเลื่อยๆคอยดูนะ

fishdang
26th September 2011, 23:11
เพราะงั้น คุณ จขกท. อย่าลงอีกเลยครับ เอาไปปรึกษา เอาไปดู เอาไปเล่นกับเพื่อนดีกว่าครับ :cool:

เพราะเกมส์นี้ ทำให้แตกหักกันได้ง่ายๆครับ 555+ (ตัวอย่างเยอะแยะครับ)

WildWalk
27th September 2011, 00:49
เอายาชะไว้แล้วส่้วนที่ซื้อมานตะอะเอาไปออกพวกเบอเซิกส์ยังดีกว่านะครับ ^^ สู้ๆๆ

shisaku
27th September 2011, 07:19
ประชาธิปไตย อยู่ที่ไหน

หล่นหายไป ช่วยหาที

......คิดเอง

ImportantGameReview
27th September 2011, 10:46
มานทำได้ไง เวล 25 EXP เต็มหลอด - -
เอ๊ะหรือว่าผมเล่น กับแฟนมากไป หรือ เล่น กับ TCG มากไป
ผมเลย end ตั้งแต่เวล 20 ละนะ - -

sixheart306
27th September 2011, 16:16
บอท ถ้าเล่นกับมันก็จะรู้ว่ามันมาแนวเดิมๆ เล่นกับคนมันสุด

montreepot
27th September 2011, 16:59
ฆ่าแค่ 15 ตัว

ของขนาดนี้ บอกได้ทันที เคารพ ครับ หากไม่ใช้สูตร

Mustas
27th September 2011, 17:03
Cranium Basher ไม่ก็ Monkey King Bar อีกสักอัน ถ้าจะดีนะครับ ... แล้วก็ลองเล่น 5 v 5 กับ AI ดู ถ้าพอจะเล่นได้ ก็ลองไปเล่นกับคนดูนะครับ
ออก Eye of Skadi :o

pommagebtang
27th September 2011, 19:29
vanguard - -

Naowarat
27th September 2011, 20:38
ฆ่าแค่ 15 ตัว

ของขนาดนี้ บอกได้ทันที เคารพ ครับ หากไม่ใช้สูตร

มีสิทธิครับ ... เพราะว่า เล่นแค่ฝั่งละ 2 เงิน Start มาก็เป็นพันละ และถ้า Double Kill เรื่อยๆ + กับฟาร์มเป็นปี ก็มีสิทธินะ 55

ออก Eye of Skadi :o

หนีไม่รอดละคราวนี้ ... 555

Nitrus
28th September 2011, 12:19
บริโภค replay แยอะๆครับสำหรับมือใหม่

http://www.gosugamers.net/dota/replays/

fishdang
28th September 2011, 17:56
บริโภค replay แยอะๆครับสำหรับมือใหม่

http://www.gosugamers.net/dota/replays/

ถูกครับ !!!! ดูไปเยอะๆ

oadoger
28th September 2011, 18:01
ผมว่าเล่น บอท ดีกว่า
เพราะ Grean Thailand เต็ม ตายเป็นออก
แต่ บอท มันไม่ออกถึงแม้มันจะโดนกด -.-

numcang
28th September 2011, 19:42

อยากจะกด like ให้ซัก 1000 ครั้งครับผม ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เล่น DOTA ไม่ค่อยเก่งเหมือนกันครับ

kanoktuch2
28th September 2011, 20:38
อันที่จริงผมก็ไม่ได้เล่นเก่งอะไรนักหรอกนะ แต่ก็อยากบอกว่าจุดเริ่มต้นของการเล่น Dota ของผมก็มาจากการเล่นกับ Bot นี่แหละ

ซักพักก็เริ่มไปเล่นกับคนผ่าน B-net

เชื่อมั้ยผมเคยเล่น Phantom lancer ออกหัวใจ 3 อันแล้วเอาไปโพสเวป TCG มาแล้วว่าโหดมั้ย สรุปโดนหาว่าเกรียนออกของมั่วเลยครับ

แต่ก็คนบางกลุ่มก็ให้คำแนะนำดีๆมาผมก็อ่านแล้วก็นำไปปรับใช้กับตัวเองเรื่อยๆ จนดีขึ้นเยอะ

ทุกคนย่อมมีจุดเริ่มต้นจากคำว่าไม่เป็นกันหมด ก็ขึ้นอยู่กับว่าคนที่เป็นแล้วจะให้คำแนะนำผู้เล่นเหล่านั้นดีๆ เพื่อให้พวกได้พัฒนาตัวเอง

หรือจะด่า+ดูถูก เพียงเพราะเขาแค่เล่นได้ไม่เป็นเท่าเรา อันนี้ก็แล้วแต่จะคิดกันนะครับ

montreepot
30th September 2011, 03:20
http://image.free.in.th/z/ic/654untitled.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=c44abb0229bb63515f781cd7a133f81e)

อ่ะผมก็บอกว่าผมหัดเล่นเหมือนกัน เปิดหนังสือดูเอา

เล่นไปดูหนังสือไป เล่นกับ Tcg

เล่นแล้ว ก็เจอเกรียนออก ตอนแรกก็ 4-3 พอหมาเกิดมันก็ออกกัน

ผมคงออกของถูกนะครับ วิจารณ์หน่อย

(ออกแนวประชดนะ ประมาณว่า "จะลงทำไม")

Mid-NighAngel
30th September 2011, 03:26
http://image.free.in.th/z/ic/654untitled.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=c44abb0229bb63515f781cd7a133f81e)

อ่ะผมก็บอกว่าผมหัดเล่นเหมือนกัน เปิดหนังสือดูเอา

เล่นไปดูหนังสือไป เล่นกับ Tcg

เล่นแล้ว ก็เจอเกรียนออก ตอนแรกก็ 4-3 พอหมาเกิดมันก็ออกกัน

ผมคงออกของถูกนะครับ วิจารณ์หน่อย

(ออกแนวประชดนะ ประมาณว่า "จะลงทำไม")

ถ้าจะให้ วิจารณ์ Axe ' ของท่าน ก็คงอื้มมมมมม !!

,, ผมว่า ออก ดาบทอง 10 อันเลยครับ เทพสุด ! :victory

WindowsZero
30th September 2011, 07:36
เหมือนมี ใครเอา เชือก มา ถ่วงเอาไว้อะ กำลังจะพ้น ปากเหวแล้ว ก็ ยัง จะมีหิน มา ถ่วงอิก ลง ทะเล ไปอิกรอบ ลง ไป แล้วขอ ลึกๆ หน่อยไม่ก็สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น กับ กัปตัน Jack Sparrow ไปเลย อยาก ฮาๆ กัน

nontawat02
1st October 2011, 17:27
ออก Monkey King Bar ด้วยจะแรงมากครับ แต่ก็ดีแล้วล่ะ เล่นกับ AI เพราะก่อนเจอคนต้องผ่าน AI ก่อน

aofsada
1st October 2011, 19:36
ถ้าจะเล่นกับบอทไม่เล่น 2-2 หลอกครับ ผมเล่น 1-5 มันมาก

RabbitsZombie
1st October 2011, 19:44
ผมขอแนะนำนะ vangard อ่ะ เราต้องดูสถานะการ hero ฝ่ายตรงข้ามนะครับ ถ้าฝ่าตรงข้ามมีสาย melee โหดๆหรือ stun
ออก vangard ไปเลยไม่ต้องลังเล แต่หากเจอฮีโร่แบบนี้ แนะนำออก Black king bar ครับ พอ เห็น Lich ใช้ อันติ ก็กดเลยครับ
มันเป็นการตัดห่วงโซ่ของ Lich ได้ แต่ที่ต้องระวังให้ดีที่สุดคือพวก ออก Gem มาแก้ทางเราด้วยเน่อ

ส่วนหลักการออกของไม่ยากครับ แค่เราต้องรู้ก่อนว่าไอเทมนั้นมันทำอะไรได้บ้าง ซึ่งการออกไอเทมสำหรับผมนะมี2แบบครับ
1.แบบเกมที่เสียเปรียบ
2.แบบเกมที่ได้เปรียบ
ไอเทมหลักๆของสาย str เวลาเสียเปรียบสำหรับผมเลยนะ ก็ sang /yasha bracer แล้วก็พวกของที่เอาไว้หนี หรือแอบฟาร์มเนียนๆน่ะครับ
ถ้าโดนกดมากๆสำหรับผมๆ ออก ขวานวินวอร์ค อ่ะ เพื่อนว่าผมนู๊บ 5555+ หรือฝ่ายตรงข้ามมีสายทำดาเมจหนักๆก็ออก เบลดเมล ไปกันพวกนี้ได้นิดหน่อยครับ
หรือถ้าเจอสาย dis หรือพวก nuker ก็ออก black king bar ได้ครับ

ปล.สำหรับจขกท.ที่เพิ่งหัดเล่นคง งงนะว่าสาย nuker พวกนี้คืออะไร

melee คือสายโจมตีระยะประชิด nuker คือ พวกยิงเวทย์ dis นี่มาจาก disable หรือทำให้ไม่สามราถใช้สกิลได้หรือเปลี่ยนแปลงรูป อย่าง hex ของ lionไง
เสกไก่555

ผมเล่นไม่เก่งหรอก อาจจะนู๊บด้วยนะ ดูลักษณะการออกของแก้แปลกๆแล้ว 5555+

--pln_PLANET_--
2nd October 2011, 10:10
ค้อนตั้นด้วยนะครับ
วานกาดไม่ต้อง ออก โล่agi พอแล้ว แนะนำ

kasuika255
2nd October 2011, 12:33
ออก อะ ถูกแล้ว บิ้งไปสโม้ก กับมีฆ้อนสตั้น แยกร่าง .. กากอย่าโชว

Attachment
2nd October 2011, 15:13
Skadi ออกแล้วเก่งจริงๆครับแต่กว่าจะฟาร์มได้ มาคนอื่นมันเกิดกันไปกี่รอบแล้วก็ไม่รู้ - -" เอ่อผมแนะนำให้ออกสเตปง่ายๆ เหมือนชาวบ้านเค้านะครับ ออก Yasha ก่อนก็ได้ชิ้นแรกจะได้หวด Int ตายไวๆ ต่อด้วย Madness แล้วก็ Basher ครับ แค่นี้ก็พอจะ + และไล่เก็บได้แล้ว ที่เหลือ ออกตามสะดวกครับ

Toulek
2nd October 2011, 15:18
เอ่อ ผมว่าบอทน่าจะเก่งกว่าคนนะ 5555 เพราะมันโกงมากแต่สุดท้ายมันก็โง่ 5555 แต่แค่บางอย่างมันดูโกงๆ ๆ เช่นวาบได้เลยโดนที่ไม่มีไบ(เช็คก่อน + แล้วอะ T^T )

nanthawat_boonfu
2nd October 2011, 20:25
ไม ไม่ลอง 6.71 ai ดูละครับ รับรอง บอท นี่ โหด โคตรๆ

pookahaha
2nd October 2011, 20:38
6.71 ai โหดจริงหนู confirm !

Anonymous
3rd October 2011, 13:06
ก็นะมือใหม่ก็ไม่เป็นไร ก็ฝึกให้่มากๆ ละกัน

ปล. แล้วก็ คนที่เข้ามาบ่นหรือมาด่าเค้าเนี้ย ไม่จำเป็นต้องเข้ามาก็ได้นะครับ

เพราะก็ไม่มีใคร เค้าขอให้พวกคุณมาด่าว่าเค้า ^^

ไม่ได้ว่าใครนะใครจะรับก็รับ ;)

Bastardz
3rd October 2011, 15:04
ผมไม่เก่งครับ ผมเคยฝึกกับบอทครับ ผมเคยโดนชมว่าเก่งครับ ผมเคยโดนด่าว่ากากครับ

ผมไม่เคยคิดจะดูถูกคนอื่นครับ ผมไม่มองคนแง่ลบก่อนครับ ผมไม่ตอแหลด้วยครับ

ผมไม่ใช่คนดีอะไร ผมก็แค่คนที่คิดอะไรง่ายๆ คิดแง่ดี ครับ

<tong>
3rd October 2011, 15:19
อย่าไปสนใจไอ้พวกที่มานั่งว่านั่งด่าเราเหอะคับพวกนี้คิดว่าตัวเองเล่นเก่งอย่างงู้นเก่งอย่างงี้พอเล่นแพ้พูดเป็นอยู่คำเดียว>> Team Gu KaK Wa<<นี่คือคำพูดของคนที่หลงตัวเอง

WannadiE
3rd October 2011, 15:57
คนที่อวดเก่งอะ อย่ามาทำโชว์หน่อยเลยว่าเก่ง ไปทำเกรดในสมุดพกให้มันดีกว่าชาวบ้านเขา แล้วค่อยมาต่อว่า เขาว่ากากอ่อน
ถ้าเกิดกระทู้มันรกบอร์ด แอดมินมีปัญญาลบครับ เป็นแค่Memberไม่ต้องไปตัดสินแทนเขา ว่ากระทู้รกบอร์ด เบื่อจริงพวกโชว์พาวเนี่ย

fishdang
3rd October 2011, 19:41
คนเล่นเกมส์นี้ มีเยอะแยะมากมายครับ เพราะงั้น เค้าจะด่าจะว่า ก็เรื่องของเค้า เมื่อโพสมาแล้ว จะโดน ติชม วิจารณ์ แน่นอนครับ ต้องยอมรับตรงนี้ไว้ด้วย จะให้มีแต่คนชมเป็นไปไม่ได้หรอกนะครับ เพราะคนที่ไม่ชอบกระทู้แบบนี้ก็มีมากครับ คือ เอามาโชว์ว่าผมกำลังเล่นยังงู้นยังงี้ คนที่มาดูก็จะบอกว่า ผมเก่งกว่านี้ยังไม่โชว์เลย....ผมเริ่มเล่นผมมายังไม่เคยถ่ายรูปโชว์เลย อะไรทำนองนี้
เพราะงั้น ถ่ายรูปตอนมันมีบัค หรอว่าฉากอะไรฮาๆมาดีกว่าครับ (ฉากฮาๆก็เช่น มิรานาปล่อยลูกศร บัตเชอร์ฮุก สไนซูม ให้ทั้ง 3 ตัวนี้สกิลเล็งใส่ฮีโร่ตัวเดียวที่ Hp มี 50 ว่ามันจะรอดยังไงดีกว่า ^^)

ป.ล.เซ็งมาก กับคนที่ชอบเข้ามาด่า มีคนด่า จขกท. ก็ไปด่าคนที่ด่า จขกท. อีกที ไม่ชอบคนแบบนี้ครับ เพราะมันจะทำให้ทะเลาะกัน :(