PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ เจอไวรัสsurveyเล่นงาน ลามมาถึงsteamแล้ว

TheNineTy
31st May 2014, 16:25
อย่างที่หัวข้อบอกครับ ตอนแรกๆมันก็ติดแต่ chrome พอทนได้อยู่ แล้วลองพิมหาในเน็ตเค้าก็บอกว่าให้ใช้โปรแกรมNorton Power Eraser แต่ก็ยังไม่หายก็เลยคิดว่าเดียวก็ชินเอง แต่ตอนนี้มันลามมาถึงsteam แล้วเครื่องก็เริ่มค้างบ่อยขึ้น ใช้โปแกรมNorton Power Eraser สแกนดูเพื่อจะเจอก็ไม่เจอ ใช้windows defenderหาก็เจอไฟล์แครกพวกidm แล้วก็เกมบางเกม ไม่เจอไฟล์อื่นๆนอกจากนั้น
ผมควรจะแก้ไขไงดีครับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงปีเลย กลัวจะเจ๋งก่อน
ป.ล. ไวรัสsurveyที่บอก คือตามความเข้าใจผมนะ เป็นไวรัสที่เข้าเว็บsurveyเอง สมมุติผมจะเข้าjokerก็จะเข้าเว็บพวกsurveyแทน

massmello
31st May 2014, 16:39
ง่ายสุด คือ ลง windows ใหม่ format ทุกไดรฟ