PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : iphone 2 เครื่อง

5unnyww
31st May 2014, 17:57
คือ แม่ซื้อ ip มา แล้วจะแบ็คอัพ เพลง รูป ต่างๆ จากเครื่องเดิมไปเครื่องใหม่

แต่ปัญหาคือ โน๊ตบุค ที่เคยลงเครื่องเดิมมันอยู่ที่บ้านอีกหลัง

ถ้าผมเอามาต่อกับคอมแล้ว ข้อมูล จะหายมั้ย

แล้วก็คอม 1 เครื่อง มันใช้ ipได้ 2 เครื่อง รึเปล่า

แล้วถ้า เอา ip ใหม่ ที่ต่อกับเครื่องผมไปต่อกับ โน๊ตบุค เครื่องเดิมจะได้หรือเปล่า

เพราะผมต้องการที่จะใช้ โทรศัพท์ ด่วนมาก (ใช้เครื่องเดิมต่อจากแม่) ซึ่งถ้ากลับไปบ้านอีกหลัง คงไม่ทันใช้

งงมั้ย 55 ยังไง ก็ช่วยหน่อยนะครับ

littlefox
31st May 2014, 18:56
บอกก่อนเลย งงมาก :sweat

ไม่เข้าใจว่าต้องการจะสื่อถึงอะไร = ="a

P.s ถ้าต้องการย้ายข้อมูล ถอด SD Card จากเครื่องเก่าแล้วเอาไปใส่เครื่องใหม่ไม่ง่ายกว่าหรอ :confused:

John
1st June 2014, 13:24
ได้ครับ แต่ต้องลงทะเบียน Apple ID ไว้กับคอมซะก่อน
Apple ID หนึ่งไอดีจะใช้ลงทะเบียนกับคอมได้แค่ 5 เครื่อง
ถ้าลงทะเบียนไว้แล้วข้อมูลจะไม่หายครับ

5unnyww
1st June 2014, 19:44
ได้แล้วๆ แต่ เพลงเครื่องเก่าหายย T^T